Trang 14 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... LastLast
Bài 131 đến 140/526

Chủ đề: Vân thi quán

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Vân thi quán

Đọc signature mới của chị ON thấy chị vẫn còn "teen" ghê cơ! Ngày còn học phổ thông Triplec hay hát bài này, "will I pretty will I be rich..."

Anh PS ơi hình như slideshow của Triplec vẫn chưa được, anh có cách gì chỉnh được ko?

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Đọc signature mới của chị ON thấy chị vẫn còn "teen" ghê cơ! Ngày còn học phổ thông Triplec hay hát bài này, "will I pretty will I be rich..."

Anh PS ơi hình như slideshow của Triplec vẫn chưa được, anh có cách gì chỉnh được ko?
    Đúng là cái code flash này chưa được ổn định nên lúc được lúc không!

Thanks
    1.803

Bình Phước 27 - 29/8

Chiều thứ sáuliên hoan chia tay lớp xong là mình lên xe anh V. đưa xuống đón lên Bình Phước. May quá, rủ được một chị bạn đi cùng cho vui. Lượt về thành phố không may mắn như hôm mình xuống CG vì là chiều cuối tuần và trời lại mưa to, phà tắc gần 1h mới qua được. Về tới Bình Phước đã gần 11 giờ đêm. Hai chị em mệt nhoài. Đã thế cái bình nước nóng trong phòng mình chỉnh mãi chẳng thấy nóng gì cả. Đã khuya, ngại gọi hỏi mọi người nên mình liều tắm gội nước lạnh ào cho xong. Ai dè tới gần sáng sốt sình sịch, họng sưng tướng lên, đầu nhức như búa bổ. Lại bị cảm rồi. Mà cái bình nóng lạnh hóa ra nó cũng chẳng bị sao cả, chỉ tại mình không biết đường mà bật cái cầu dao lên thôi (hihi, đúng là chết vì dốt!)

Vì cảm nên mình không dậy đi dạo buổi sáng với anh V. và chị T. được, thật tiếc. Anh V. luôn nói lên chỗ anh phải dậy sớm, đi dạo buổi sáng mới cảm nhận hết được cái đẹp, cái tinh khiết, trong lành của núi rừng. Sáng hôm sau mình đi dạo được, quả đúng như anh nói, buổi sáng miền núi thật trong lành, rất nhiều tiếng chim hót, cả tiếng gà gáy nữa, lâu lắm rồi mình mới được nghe gà gáy. Mình thích cả mầu vàng tươi của những vạt sài đất (cỏ cúc) nữa, trong nắng sớm trông rực rỡ vô cùng.

(hai ảnh này chụp bằng cellphone nên hình nhìn không sâu)

Thật tiếc là khi mình lên tới nơi thì anh V. thông báo là đường đi Sóc Bom Bo bị sạt lở nên không vào được, anh sợ mình người đang không khỏe lại phải leo bộ hàng km thì không chịu nổi. Cuối cùng thì mấy ngày ở BP mình cũng chỉ đi loanh quanh ngắm thị xã Phước Long thôi. Phố núi, đường rộng nên người ta chạy xe máy nhanh lắm, ngồi trong quán thỉnh thoảng lại giật mình vì tiếng xe máy rú như đua xe ở HN. Trên Bình Phước đi chỗ nào cũng thấy cây điều, bạt ngàn. Nghe nói người dân ở Phước Long nhiều nhà giầu lên vì trồng và kinh doanh điều.

Ở thị xã Phước Long có một quán cà phê rất đặc biệt mà mình nghĩ ai đến cũng nên ghé qua nơi này. Quán tên Thượng Nguồn nằm bên và trên Thác Mẹ (ko phải Thác Mơ). Phía trên thác mẹ là một vùng nước chảy rất rộng có lẫn các phiến đá khá bằng phẳng. Người chủ cà phê Thượng Nguồn đã cải tạo một chút bằng cách đổ xi măng liên kết các phiến đá lại với nhau tường góc một làm chỗ kê các bàn cà phê lưu động. Khách ngồi uống cà phê trong một vùng núi non bao bọc xung quanh, nước thì chảy rì rào, róc rách ngay dưới chân, rất thú vị. Những tối trăng rằm ra đây mà uống cà phê thì chắc tuyệt vời lắm. Cả một vùng không gian thoáng đãng, mênh mông trên đầu. Tiếc là hôm mình tới đây uống cà phê ko mang máy ảnh đi nên chỉ có được mấy tấm hình này chụp từ cái cellphone của mình.

Một điểm nữa ở Phước Long mình nghĩ là mọi người có đến thì cũng chớ quên ghé qua, đó là Cáp treo Bà Rá (không phải Bà Nà nha).

4. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

OA _ NỮ (13-09-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Bộ ảnh Cần Giờ đẹp quá

Bộ ảnh biển Cần Giờ đẹp thật. Tay nghề của chị Triplec cũng hơn bị cao thủ. Và nhìn mấy tấm ảnh chụp Triplec mới thấy người cũng trẻ và có vẻ "tay chơi" hơn là em nghĩ.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (12-09-2010),Triplec (12-09-2010)

Thanks
    1.803

Hêhê, "tay chơi" thì không dám nhưng ăn chơi thì có em ạ, suốt ngày lo chuyện ăn với chơi thôi

8. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

hahaha (13-09-2010)

Thanks
    1.803

Cà Mau 30/8 - 1/9

Máy bay cất cánh từ Tp.HCM lúc 6 giờ sáng, sau 1 giờ bay là đã tới thành phố Cà Mau rồi.

Cất cánh....

Chuẩn bị hạ cánh...

Sân bay nhỏ, máy bay nhỏ, ít khách nên hành lý cũng không phải lấy từ băng chuyền mà đứng ở phòng chờ, đợi nhân viên sân bay mang từ máy bay xuống cho mình rồi kéo về thôi. Lên taxi ra khỏi cửa sân bay là đã thấy mùi phố biển rồi, mặn mặn, nồng nồng, đậm đặc hơn bất cứ thành phố, thị xã ven biển nào mình đã từng ghé qua.

Về tới khách sạn, nhận phòng xong rùi đi ra phố ăn sáng: hủ tiểu Nam Vang và cà phê sữa đá. Buồn cười, nhớ hôm đi Bình Phước chị bạn cứ gọi nâu đá làm cô bé phục vụ ớ người ra chẳng biết chị muốn uống gì

8 giờ sáng đón taxi ra bến tàu, ở đó đã có một chiếc bobo (xuồng máy loại nhỏ) và anh tài công đợi mình ở đó rồi. 31/8 mới là ngày làm việc, mình đến sớm 1 ngày chẳng lẽ chỉ đi loanh quanh thành phố vì vậy khi còn ở SG mình nhờ anh bạn đặt giúp tour du lịch đi Đất Mũi. Do mình đi ngày thường, lại đã cuối mùa du lịch nên mấy hãng du lịch bạn mình gọi đều nói không có tour. Thế là một mình làm cả chuyến đi...

Ấn tượng đầu tiên của mình khi tới bến tàu Cà Mau là... sao nước bẩn quá! Trời ơi, nước đặc quánh, đen ngòm. Sau hỏi anh tài công mới biết do các nhà máy chế biến thủy sản xả nước thải ra sông. Chắc sông Thị Vải cũng chỉ ô nhiễm tới thế này là cùng.

Thuyền bắt đầu rời bến

Last edited by Triplec; 13-09-2010 at 01:40 PM.

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (13-09-2010),OA _ NỮ (14-09-2010),Phu sinh (13-09-2010)

Thanks
    1.803

Ra tới đây thì lòng sông đã bắt đầu rộng hơn, thoáng hơn và nước thì đã bớt mầu đen

Anh tài công được dịp trổ tài. Trời ơi, đi xuồng trên sông, mặt nước phẳng lặng mà xóc còn hơn đi ô tô đường ổ trâu, ổ gà nữa. Hơn 120km từ thành phố Cà Mau tới Đất Mũi mà anh tài đi có đúng 2 tiếng, còn hơn là đua xe máy nữa. May mà mình chẳng bị say tầu, say xe bao giờ. Sau một hồi ngất ngư thì mình cũng quen, anh tài cứ việc phóng, cứ việc lượn và kéo còi ầm ĩ mỗi khi qua khúc sông đông thuyền bè qua lại còn mình thì cứ liên tục bấm máy thôi. Mà anh tài này cũng hay, đi chỗ đông người chẳng thấy anh ta giảm ga gì cả nhưng chạy qua rồi mình để ý lần nào cũng thấy ngoái đầu lại, có lẽ là xem có cái vỏ lãi nào lật thì quay lại cứu chăng?!

Những cây đước cắm rễ xuống dòng sông đỏ nặng phù sa

Rặng dừa nước
    [

Quán ven sông

Có cả... trại hòm (cửa hàng bán quan tài) nữa

Last edited by Triplec; 13-09-2010 at 02:43 PM.

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (13-09-2010),Phu sinh (13-09-2010)

Thanks
    1.803

Đây là lần đầu tiên mình có khái niệm thế nào là sông nước Cửu Long, thế nào là kênh rạch chằng chịt. Trên luồng sông mình đi chốc chốc lại thấy gần bờ có những cây chắn như barie, phía sau đó sẽ có một con kênh hay một con sông nhỏ đổ ra. Ngay cả luồng sông mình đi thấy anh tài rẽ phải rồi rẽ trái tới vài lần. Không biết từ Cà Mau tới Đất Mũi mình đã đi qua mấy con sông nữa.

Quẹo trái....

Trái nữa...

Rồi lại quẹo phải

Lâu lắm rồi mình mới thấy một nơi có nhiều cần ăng-ten chĩa lên trời như thế này. Hình như bây giờ ở thành phố cũng ít người dùng ăng-ten vô tuyến loại này nữa rồi.

Bè giăng lưới bắt cá. Trông như những giàn pháo chĩa lên trời ý nhỉ!

Ghe thuyền nặng đầy hoa quả

Còn cái thuyền này không biết chở gì mà đầy thế
    Last edited by Triplec; 13-09-2010 at 02:44 PM.

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (13-09-2010),Lão K (14-09-2010),OA _ NỮ (14-09-2010),Phu sinh (13-09-2010),thuphong (13-09-2010)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    14

Đúng là vùng sông nước

16. Thành viên cám ơn bài của Nhân ái:

Triplec (13-09-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Ảnh đẹp lắm Triplec.
    Nhìn phong cảnh thật thanh bình.
    Chị chưa tới đất mũi lần nào dù đã lên kế hoạch tới 3 lần rồi, cứ chuẩn bị đi là lại có trục trặc chi đó...
    Sẽ còn có ngày mai

18. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Triplec (13-09-2010)

Trang 14 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... LastLast