Trang 12 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... LastLast
Bài 111 đến 120/526

Chủ đề: Vân thi quán

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Vân thi quán

"Em thì chỉ lấp ló khi ẩn khi hiện, đứng ngoài mọi thị phi.. ...(Khôn thế)" (Oa nữ) "Thật lạ là những "trận chiến" trên Mx mà Triplec có dính dáng tới thì toàn do vô tình mà Triplec lại là ngòi nổ hay chất xúc tác (Triplec)... . Boulevard ghét nhất là những người dửng dưng hoặc cố tình giả bộ lơ khi bạn mình có chuyện... Ở đâu cũng vậy, ngoài xã hội hay đối với bạn bè, con người cũng cần có quan điểm phải không ạ? 1 người thì bẩu người kia là khôn, 1 người thì bẩu là ngòi nổ... Theo Boulevard thì dẫu thế nào thì trước mỗi câu chuyện, mỗi người đều cần có quan điểm... hóa ra là cả hai chị đều đã từng phải "nước mắt lã chã tuôn rơi", "mắt cay xè"... Mạng ảo mà lại khóc thật. Thương quá là thương !

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Phu sinh (31-07-2010),Triplec (31-07-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Chúc mừng em bên kia rồi nhưng gặp em ở đây lại chúc nữa. Chúc em đã có những bước khởi đầu thuận lợi. Cố gắng lên em nhé.

Thành tích của ông xã chị, hihi.... không nói được nhưng chị và cả gia đình hai bên nội, ngoại tự hào lắm lắm.
    Chị vui như thế là chắc chắn là thành tích đáng nể roài. Chị ơi, học TS mệt thật cơ. Lo chạy hồ sơ đủ cũng đã thấy oải... Cứ tưởng là dễ ăn. Trời ơi là trời các thứ đều ổn, có mỗi cái món thi ngoại ngữ (phải tương đương bằng Toefl) không được nợ. Em chỉ còn có 20 ngày để ôn thi, những người khác họ ôn 2 tháng rùi. Chắc em chịu thua mất. huhu. Những người khác đã qua đào tạo Thạc sĩ thì không cần phải thi chỉ xét Luận án, đằng này em phải vừa thi, vừa học hết đại cương thạc sĩ rồi vừa bảo vệ nữa... Chắc chị rành vụ này. thảo nào mà kêu là gian nan, vất vả lắm. Em thì lại lười nhác chỉ muốn ăn sẵn thui... Thực ra thì em thích học văn bằng 2 chính quy ngoại ngữ tiếng Anh, vì cái này em cần cho chính nhu cầu thiết yếu trong công việc và cũng là để sau này thi chuyên viên chính nữa . Ý chị sao ? em theo học TS hay đi thi văn bằng 2 ạ ???
    Last edited by Boulevard; 30-07-2010 at 11:36 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

-----------

Ps: Post này lẽ ra Triplec phải để ở Blog của chị ON nhưng gợi lại nhiều kỷ niệm của mình hồi mới chập chững vào Mx nên mang về quán nhỏ của mình vậy .

..............
    May quá! Lúc ấy cũng chỉ ngó nghiêng ngó ngửa nên kg bị hút vào trận chiến!

5. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Triplec (31-07-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Em làm chị lại bồi hồi nhớ về lại một thời xa lắm...
    Em, ML, chị, là 3 người nữ đầu tiên có mặt trong giai đoạn sơ khai của MX,. khi mà xã hội VN nói chung vẫn còn thành kiến nặng nề về những web xxx, và Mem MX nói riêng, họ ngạc nhiên , ngỡ ngàng thế nào khi thấy bóng dáng 3 người nữ thấp thoáng trong chốn bụi bặm đó.
    Em thì chỉ lấp ló khi ẩn khi hiện, đứng ngoài mọi thị phi...( Khôn thế) Còn chị và ML thì nông nổi dấn thân ...Nên đôi khi vô ý để bụi bặm vấy mình. Vì thế ko tránh khỏi đôi lúc những hạt bụi sa vào mắt làm cay xè ...
    Chị ui, không phải 'khôn" mà là "nhát"

Quả thực là Triplec vốn không thích tham gia vào những chốn thị phi và biết sức mình không chịu nổi thị phi nên khi ấy hầu như Triplec chỉ quanh quẩn ở Đường Thi Quán, ngay cả nơi được coi là lành ở Mx là "Vườn Thơ" Triplec cũng rất ít khi tham gia. Cho đến bây giờ chị là một trong những người phụ nữ mà Triplec rất nể phục, dám bước qua mọi thị phi để có thể sống thực với chính mình. Phải là người phụ nữ bản lĩnh, hiểu mình và hiểu đời mới có thể sống được như vậy. Cho nên post trước chị nhắc và cảm ơn em về những PM em đã gửi cho chị mấy tuần trước, đó thực ra là em chỉ nhắc lại để chị trở lại là người bản lĩnh, mạnh mẽ và yêu cuộc sống mà em đã biết mà thôi. Hãy luôn như vậy chị nhé.

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết

Chị vui như thế là chắc chắn là thành tích đáng nể roài. Chị ơi, học TS mệt thật cơ. Lo chạy hồ sơ đủ cũng đã thấy oải... Cứ tưởng là dễ ăn. Trời ơi là trời các thứ đều ổn, có mỗi cái món thi ngoại ngữ (phải tương đương bằng Toefl) không được nợ. Em chỉ còn có 20 ngày để ôn thi, những người khác họ ôn 2 tháng rùi. Chắc em chịu thua mất. huhu. Những người khác đã qua đào tạo Thạc sĩ thì không cần phải thi chỉ xét Luận án, đằng này em phải vừa thi, vừa học hết đại cương thạc sĩ rồi vừa bảo vệ nữa... Chắc chị rành vụ này. thảo nào mà kêu là gian nan, vất vả lắm. Em thì lại lười nhác chỉ muốn ăn sẵn thui... Thực ra thì em thích học văn bằng 2 chính quy ngoại ngữ tiếng Anh, vì cái này em cần cho chính nhu cầu thiết yếu trong công việc và cũng là để sau này thi chuyên viên chính nữa . Ý chị sao ? em theo học TS hay đi thi văn bằng 2 ạ ???

Boulevard à, thực ra là chị cũng không biết rõ định hướng công việc tương lai của em như thế nào để có lời khuyên phù hợp. Tuy nhiên, nếu như em muốn đi sâu về lĩnh vực lý luận, phê bình, nghiên cứu hoặc ít nhất là làm quản lý nhà nước trong lĩnh vực của em thì hãy nên đi thi học nghiên cứu sinh. Yêu cầu đầu vào tiếng Anh của NSC trong nước tương đương 450 điểm TOEFL thì phải, cái này chị cũng không rõ lắm, em hỏi lại nhé. Em xem thử định hướng công việc tương lai và trình độ tiếng Anh hiện tại của mình để có quyết định phù hợp nhất. Nếu em đã từng luyện thi TOEFL đạt 450 hoặc đã có bằng C tiếng Anh thì có thể yên tâm ôn thi trong vòng 20 ngày. Dưới nữa thì chắc sẽ vất vả.

Về việc học văn bằng 2 tiếng Anh, nếu em thấy cần cho nhu cầu công việc hàng ngày và muốn học cho nó bài bản, hệ thống thì nên học, còn nếu chỉ để thi chuyên viên chính thì không cần thiết phải đầu tư nhiều đến thế. Chị biết có những người tiếng Anh i tờ mà vẫn thi CVC, thậm chí CVCC được như thường (tất nhiên không phải do đề dễ!)

Chúc em có được lựa chọn phù hợp nhất cho mình. Good luck em nhé!

8. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (31-07-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Chị ơi, cái đồng hồ của chị cũng lại đưa Triplec về Mx thủa ấy rồi.
    Em làm chị lại bồi hồi nhớ về lại một thời xa lắm...
    Hô hô...mấy "bà" này đã đến tuổi kể chuyện "đời xưa" rồi ... Lúc ấy mình ở đâu nhỉ?

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Hô hô...mấy "bà" này đã đến tuổi kể chuyện "đời xưa" rồi ... Lúc ấy mình ở đâu nhỉ?
    Hê hê... NHẬT NGUYỆT lúc ấy còn.... chưa ra đời

11. Có 2 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (02-08-2010),NHAT NGUYET (02-08-2010)

Thanks
    5.803

Wink Re: Vân thi quán

Câu nói ý nghĩa quá ạ... nghĩa là nick "Nhật Nguyệt" chưa ra đời ... Chứ iem tin bác Nhật Nguyệt chắc phải cỡ hơn tuổi nhà iem rùi...

13. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

NHAT NGUYET (03-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Câu nói ý nghĩa quá ạ... nghĩa là nick "Nhật Nguyệt" chưa ra đời ... Chứ iem tin bác Nhật Nguyệt chắc phải cỡ hơn tuổi nhà iem rùi...
    Lầm lớn rồi, NN còn già hơn LK nữa.

NN đang chờ bài "Kính gừi NN" của Bou kìa.

15. Thành viên cám ơn bài của Lão K:

NHAT NGUYET (03-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Tối tăm thế... hèn chi... 2 "bà".... mốc xì

Em giỏi! mò đâu trúng đấy!

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Lầm lớn rồi, NN còn già hơn LK nữa.
    NN đang chờ bài "Kính gừi NN" của Bou kìa.
    Vâng! đại ca dạy sao em nghe vậy! già hơn thì già hơn ạ!
    Có điều... phải xưng hô thế nào với... đại tẩu đây?

17. Có 2 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

Boulevard (03-08-2010),Triplec (03-08-2010)

Trang 12 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... LastLast