Bài 1 đến 10/132

Chủ đề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi nên lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình, nhất là khi người mình yêu thì giỏi nhưng chưa giàu, còn người yêu mình thì kinh tế dồi dào. Cám ơn các chị

PS: em vừa ra trường chuẩn bị đi làm ạ
    Hỏi 1 câu hỏi mà ai cũng thấy có câu trả lời rồi "cô bé" ạ!
    Thứ nhất là lấy người mình yêu sẽ sướng hơn rồi. "Cô bé" có biết cái cảm giác tẻ nhạt ra sao không khi sống bên cạnh 1 người mình không có tình yêu, lấy vì đủ mọi yếu đố đáp ứng cho mình. Nếu không có gia đình giầu có thì hầu như ai khi mới ra trường hoặc mới lập nghiệp đều tay trắng. Từ tay trắng lập nên cơ đồ mới là người giỏi và có tâm hồn. Chứ ăn sẵn thì rồi cũng sẽ hết. Còn nếu "cô bé" thích lấy 1 người kinh tế dồi dào thì thường đồng nghĩa nhiều hơn với sự già cả, sắc sảo và cả ghê gớm nữa...

Trả lời vui cho "cô bé' còn bản thân Boulervard đã từng phải đứng giữa 2 sự lựa chọn này khi bắt đầu cuộc hôn nhân thứ 2. 1 người giầu có bậc "đại gia" hàng đầu ở Hà Nội cũng ly dị nhưng sống chung với bố mẹ chồng già cả, ốm yếu, anh ấy lớn tuổi rồi mà mọi sự đều nhất nhất vì bố mẹ. Cộng thêm cả sự khó tính của một người đàn ông bước vào tuổi 50 nữa. Còn người chồng hiện nay của mình cũng là 1 giám đốc kinh doanh nhưng nhà vẫn chưa có vì anh cũng bị cảnh ly dị vợ, nhà cửa con cái tan đàn xẻ nghé... Mọi cái coi như bắt đầu từ con số 0 với 1 mảnh đất không đủ cả tiền xây nhà.
    Suy đi tính lại cả hai người đều có tình cảm với mình, nhưng mình đã quyết định chọn người thứ 2 bởi lẽ lấy anh mình sẽ vẫn được ở với bố mình, con gái mình trong ngôi nhà của mình. Mọi thứ trong gia đình là do mình chủ động. Còn nếu lấy người đàn ông quá thành đạt kia thì đồng nghĩa mính sẽ mất đi tự do, không thể ở cùng bố đẻ và con gái, phải phục vụ bố mẹ chồng già (điều đương nhiên không phàn nàn) nhưng có điều vì mình có hoàn cảnh đặc biệt, mình không thể xa con của mình dược, không lẽ tha con riêng vào nhà người ta, rồi chịu cảnh nhìn con mình sống e dè, nem nép sợ bố dượng, ông bà của dượng... Cuộc hôn nhân mình lựa chọn với người thứ 2 vất vả hơn, nhưng cũng làm mình rắn rỏi hơn, bản lĩnh hơn và điều quan trọng là được tự do và ngắm nghía những người thân yêu như bố đẻ, con gái cười ròn rã yêu thương trong mỗi bữa cơm gia đình.
    Last edited by Boulevard; 02-06-2010 at 08:02 AM.