Trang 4 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... LastLast
Bài 31 đến 40/132

Chủ đề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Default Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Trích dẫn Trích dẫn của huongnhu Xem bài viết
    Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ? ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ )
    Khi bản thân còn không biết "chọn đâu" trong rất "bị yêu nhiều" đó, nghĩa là Nhu chưa cần ai trong họ cả!
    Hem chọn, ở dzới Má típ!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ? ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ )

Bị yêu nhiều quá thì chọn đâu á? Sự lựa chọn và quyết định ở đây là do em mà. Quan trọng là em thấy tình cảm mình dành cho ai nhiều hơn ?
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ?
    Hì... Dân chuyên thả hồn thơ thẩn mà còn thốt lên 2 chữ "...bị yêu..." như thế thì nghe cứ như là "Anh làm phiền tôi quá đấy"

Còn vế thứ 2 đâu nhỉ? Chỉ 1 vế như thế thì có lẽ không cần mách nước làm chi ha!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

E hèm hèm....chuyên gia tự vẫn tâm lý tình củm vào tới đơi(nhìn trên góc độ lịch sử và thực tiễn):

Cả hai phái, thì trái tim đều khoái lấy người mình iu, nhưng đôi khi thực tế không cho phép như vậy, nếu cả hai đều yêu nhau thắm thiết thì thật tuyệt vào thời điểm lấy rồi( nhưng đa phần các cặp nài đều...không hạnh phúc và ly dị khá nhanh, nguyên nhân sẽ phân tích trong một dịp khác).

Về phía nam giới, thì nên lấy người mình iu, thế mới đáng mặt nam nhi.
    Về phụ nữ, thì lại nên lấy người iu mình, vì sao? vì khả năng thích nghi và chịu đựng của phụ nữ cao hơn nam giới nhiều, hơn nữa, người iu bạn sẽ chăm sóc, thương iu bạn rất nhìu ( hơn hẳn cái thằng đẹp mã kên kên kia) mà phụ nữ thì dễ siêu lòng giàu tính vị tha, từng ngày từng ngày, con quái vật gớm ghiếc thuở ban đầu sẽ đẹp dần lên trong mắt phụ nữ, và tình yêu xuất hiện sau đó( như một nụ hôn) sẽ biến con quái vật thành hoàng tử vô cùng đẹp trai trong mắt cô gái( nguồn: người đẹp và quái vật).
    Nam giới thường tham lam và hiếu thắng, khi nghĩ: cô ta cần mình lém( trường hợp phụ nữ lấy hắn vì iu, mà hắn...hem iu bằng) sẽ dễ kẻ cả, phản bội, dễ làm chị em khổ lém đới!
    'Hám lọ" là sẽ buồn khổ triền miên!
    Iem chưa bàn đến vấn đề lệ thuộc vật chất trong vấn đề này.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

Hihi, lại tiếp tục báo cơm của má. HNhu thanks các anh, chị nhiều ạ.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

Chị Bou yêu quý ơi, làm thế nào để không ai yêu mình nhỉ. Nếu có thì cũng chỉ là quý nhau như bạn bè thoai. Sợ bị yêu lẫn được yêu lắm roài ah
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Trích dẫn Trích dẫn của ngayhomqua Xem bài viết
    Chị Bou yêu quý ơi, làm thế nào để không ai yêu mình nhỉ. Nếu có thì cũng chỉ là quý nhau như bạn bè thoai. Sợ bị yêu lẫn được yêu lắm roài ah

Cái cô em này lạ thật cơ! Sao lại sợ yêu cơ chứ? Nếu đã quý người ta rồi thì hãy để cho tình cảm phát triển đi. Cứ yêu đi, yêu là được mà nếu em quý người ta... Hãy để cho tình cảm nảy nở theo hướng tự nhiên, sao phải gò bó nó thế? Nếu mình không cho thì sao người ta dám vượt nhỉ?

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ngayhomqua Xem bài viết
    Đề nghị hội trưởng phụ nữ xem xét lại xem ngayhomqua có bị vấn đề gì tâm thần không ợ để các hội viên danh dự còn khiêng sang Trâu Quì ợ
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Nguyên văn bởi ngayhomqua:
    Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Đề nghị hội trưởng phụ nữ xem xét lại xem ngayhomqua có bị vấn đề gì tâm thần không ợ để các hội viên danh dự còn khiêng sang Trâu Quì ợ
    Có một cách. Em.... yêu... bác cả TT này đi, thế là chẳng có anh nào dám dòm ngó tới nữa, mà em cũng chẳng mất gì... vì... bác ấy trông dữ dằn thế thôi nhưng... hết xí quách rồi, em yên tâm (cái này nói nhỏ thôi, không khéo bác ấy lại rinh anh vào Trâu Quỳ nhốt chung với em thì... vỡ kế hoạch )

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Có một cách. Em.... yêu... bác cả TT này đi, thế là chẳng có anh nào dám dòm ngó tới nữa, mà em cũng chẳng mất gì... vì... bác ấy trông dữ dằn thế thôi nhưng... hết xí quách rồi, em yên tâm (cái này nói nhỏ thôi, không khéo bác ấy lại rinh anh vào Trâu Quỳ nhốt chung với em thì... vỡ kế hoạch )

Khôn như ông này thì bó tay dồi
    "Nghề này thì lấy ông này tiên sư"
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

Trang 4 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... LastLast