Bài 1 đến 10/18

Chủ đề: Công bố giải cuộc thi văn "Niềm riêng trong tôi"

Threaded View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.405
    Thanked 1.118 Times in 288 Posts

Default Công bố giải cuộc thi văn "Niềm riêng trong tôi"

Khép lại cuộc thi viết văn “Niềm riêng trong tôi”, BGK rất cảm ơn sự chia sẻ của các thành viên được thể hiện qua 15 bài viết tham dự cuộc thi, một con số tuy khiêm tốn nhưng cũng cho thấy sự nhiệt tình của các bạn đối với NR nói chung và cuộc thi viết nói riêng. Sau khi đã thống nhất và bàn bạc kỹ lưỡng, BGK quyết định trao 4 giải đồng hạng, không có giải nhất và giải nhì. Bởi 15 bài dự thi đều có những khuyết điểm như chưa quan tâm đến cách hành văn và trình bày bài viết, ví dụ như: Dấu câu, ngắt dòng, ngắt đoạn, ngắt ý, diễn đạt ý, viết tắt, chính tả… Như các bạn đã biết, NR tổ chức cuộc thi đơn giản là tạo phong trào cho các thành viên có dịp giao lưu, tạo không khí sinh động cho diễn đàn để anh,chị em thi viết thực thụ. Những góp ý của BGK trên tinh thần xây dựng, với mong muốn mỗi thành viên chúng ta qua đó sẽ quan tâm hơn đến việc hành văn để những tác phẩm về sau của các bạn chất lượng hơn.

Một lần nữa BGK xin chân thành cảm ơn các thành viên đã nhiệt tình tham gia viết bài dự thi, xin cảm ơn anh Phù Sinh đã phụ trách công tác rọc, ráp phách và post bài một cách chu đáo. Xin chúc mừng các bạn đã đoạt giải lần này.

Đông Quân

I. KẾT QUẢ: Các bài thi đạt giải (theo thứ tự mã số)

1. V-004: Hiện thực (Nam Quan)

2. V-007: Cổ tích tên em (huongnhu)

3. V-011: Một góc đời (thuphong)

4. V-015: Bức tranh cuộc sống (SunWild)

*Riêng phần giải do Sheiran tài trợ sẽ do chính người tài trợ công bố.

II. TRAO GIẢI:

Buổi trao giải được tổ chức trong buổi offline Sinh Nhật Niềm riêng vào tối Thứ Bảy, 15/05/2010, trên du thuyền tại Vịnh Hạ Long.

Thay mặt BQT Niềm riêng, xin cảm ơn các bạn đã tham gia nhiệt tình cuộc thi, cảm ơn ban giám khảo đã nhiệt tình, công tâm chọn lựa những bài xuất sắc nhất và đặc biệt xin cảm ơn các nhà tài trợ đã giúp đỡ nguồn kinh phí tổ chức cuộc thi văn "Niềm riêng trong tôi" thành công tốt đẹp.

Xin chân thành cảm ơn.
    Phù Sinh
    Last edited by Phu sinh; 14-05-2010 at 05:02 PM. Reason: Ráp phách và bổ sung ngày trao giải