Chào boulevard,

Cám ơn bạn đã viết làm mình lại muốn dài dòng đôi chút về kỷ niệm với SG.

SG đối với mình là cả một quãng thời gian 5 năm sống đầy ắp kỷ niệm. Những ngày ấy mình nói tiếng Việt giọng Bắc lại nói nhanh nên muốn gì cũng phải nhắc lại vài lần người ta mới hiểu. Rồi dần dần mọi chuyện cũng ổn cả, thích nghi ngay vì SG cũng dể sống. Có lẽ mình thích SG hoa lệ nhất về đêm, khi dòng người đã bớt đông và nhịp điệu cuộc sống đã dịu bớt, chỉ còn lại không khí trong lành và sự bình yên. Đi một hai vòng trung tâm SG rồi về nhà cũng dễ ngủ lắm .

Nói về chuyện đi chơi thì rất nhớ những đêm lãng mạn ở Trống Đồng, M và Tôi,… Mình đi nghe nhạc từ thời Mỹ Tâm còn trẻ măng hay mặc váy trắng hát, Quang Dũng còn hay chạy sô ở Yesterday… Không hiểu sao mình đi nghe ai hát về họ cũng thành danh cả Trẻ hơn một chút còn vào Gossip, Metropolis nhảy tưng tưng, nhưng giờ những chỗ đó cũng đổi tên cả rồi.

Bạn nói đúng, lẩu cá kèo và bánh tráng phơi sương là những món ăn đặc sắc của SG. Ngoài ra mình cũng rất nhớ quán ăn Huế Tib của nhạc sĩ TCS, cơm gà nướng cũng ngay gần đó, sò huyết nướng vỉa hè, hủ tiếu Võ Văn Tần, chè các loại, các món của người Hoa, các quán ăn Thanh Đa… Đồ ăn SG phong phú và đa dạng, thật sự rất đáng ấn tượng.

To all: mời mọi người kể chuyện về kỷ niệm gắn bó với một miền đất nào đó nhé, hội trưởng vừa làm mẫu rồi đó