Trang 19 / 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... LastLast
Bài 181 đến 190/343

Chủ đề: Thành lập hội phụ nữ NR (đàn ông cấm vào hahaha)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Ðề: Thành lập hội phụ nữ NR (đàn ông cấm vào hahaha)

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Đúng rồi bạn, mem dự bị vào đây chỉ được phép ăn theo nói leo thôi nhé hihi.
    Hình con gái lớn ghê nhỉ, sắp cao bằng mẹ rồi!

Cảm ơn cậu. Cô bé nhạy cảm và rất đáng yêu. ai gặp cũng không thể ghét được... Còn mẹ nó thì khả năng giao tiếp không giỏi như con được, vì cái tội yêu thì yêu quá, mà ghét thì ghét quá...

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Default Gửi SunWild

Gửi SunWild. Nếu mình không nhầm thì thấy bạn đang ở TPHCM và muốn đi măm các món lạ khi trao đổi chát trong web
    Mình cống hiến cậu 1 vài món mà mình thấy thú vị.

1. Lẩu cá kèo : Ngon nhất là ở khu Q3 đường Bà Huyện Thanh Quan, ăn ngon hết chỗ chê, nếu được yêu cầu cá kèo còn sống thì họ sẽ đem cá quẫy lung tung, khi nước lẩu sôi thì hé nắp nồi cho cá vào rồi nhanh tay đậy lại, ăn cá kèo ngon nhất là cái bụng nhưng có người lại hổng biết ăn kêu là đắng, và món rau đắng ăn với cá kèo cũng tuyệt. Ở đó có món tôm nhỏ chỉ bằng ngón tay nhưng ăn ngọt và rất thơm, hơn loại tôm sú ở miền Bắc to mà nhạt.

2. Bánh tráng Trảng Bàng : 3 Nguyễn Thái Bình, Phường 4, Quận Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh. Bánh tráng phơi sương là thứ bánh tráng độc đáo, được chế biến công phu. Bánh phải được làm toàn bằng bột gạo “Nàng Miên” của Tây Ninh, dằn chút muối để khi ăn có vị đậm hơn và tráng dày hơn các loại bánh tráng khác. Rau dùng cho món này rất phong phú, với hàng chục loại rau. Ngoài các loại rau thơm quen thuộc như: cần nước, tía tô, rau răm, rau diếp cá, rau húng, tía tô, hẹ, còn có các loại rau có vị chua, cay, chát, ngọt, cay phần lớn chỉ có ở vùng Đông Nam bộ, là: lá lụa, rau cóc, lá săng máu, lá vừng, lá bứa, lá trâm ổi, lá mặt trăng, lá ô dước, lá sung dè, quế vị. Các loại rau tạo ra mùi thơm tổng hợp, người địa phương gọi là “rau ngũ vị”, giúp thực khách ngon miệng, lại còn có tác dụng như những vị thuốc Nam. Nước chấm cho món ăn này cũng pha chế khá cầu kỳ gồm nước mắm ngon, chanh, đường, bột ngọt, ớt lát xay nhuyễn hòa cùng nước dừa tươi, tạo nên các vị mặn, cay, chua, ngọt...Miếng bánh tráng được phơi sương mềm mại, nằm gọn trong lòng bàn tay. Hãy gắp miếng tim, gan, đùi, giò heo luộc bằng nước dừa tươi, sắp đủ các loại rau cuốn gọn lại, chấm nước mắm, đưa lên miệng nhẩn nha nhai. Bánh vừa dẻo vừa dai, thịt heo vừa ngọt vừa mềm vừa béo, cộng với vị chát, chua thơm của các loại rau, hòa cùng vị cay mặn của nước chấm trong miệng khiến bạn chẳng thể nào quên.
    3. Làng nướng Nam Bộ nằm trên đường CMT8 ( gần ngã ba CMT8-Tô Hiến Thành ) không gian đẹp , phục vụ rất tốt , các món nướng ăn r
    4. Cơm gà Bà Luận Tam Kỳ - Ăn một lần nhớ mãi 58 Cao Thắng, P. 5, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.
    Tel: (08) 39293293 - 39293294 - 39239235, 82/1 Chu Văn An, P.26 Q. Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minhất ngon , cũng là 1 chỗ ăn lí tưởng .
    5. Bún thịt nướng ở số 154/30/35 Phạm Văn Hai, P.3, Q.Tân Bình TPHCM ngon tuyệt
    Tạm thời vài món như vậy khi mình nghĩ ra khi đọc những dòng chát của các bạn
    Last edited by Boulevard; 07-05-2010 at 10:55 PM.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Chào boulevard,

Cám ơn bạn đã viết làm mình lại muốn dài dòng đôi chút về kỷ niệm với SG.

SG đối với mình là cả một quãng thời gian 5 năm sống đầy ắp kỷ niệm. Những ngày ấy mình nói tiếng Việt giọng Bắc lại nói nhanh nên muốn gì cũng phải nhắc lại vài lần người ta mới hiểu. Rồi dần dần mọi chuyện cũng ổn cả, thích nghi ngay vì SG cũng dể sống. Có lẽ mình thích SG hoa lệ nhất về đêm, khi dòng người đã bớt đông và nhịp điệu cuộc sống đã dịu bớt, chỉ còn lại không khí trong lành và sự bình yên. Đi một hai vòng trung tâm SG rồi về nhà cũng dễ ngủ lắm .

Nói về chuyện đi chơi thì rất nhớ những đêm lãng mạn ở Trống Đồng, M và Tôi,… Mình đi nghe nhạc từ thời Mỹ Tâm còn trẻ măng hay mặc váy trắng hát, Quang Dũng còn hay chạy sô ở Yesterday… Không hiểu sao mình đi nghe ai hát về họ cũng thành danh cả Trẻ hơn một chút còn vào Gossip, Metropolis nhảy tưng tưng, nhưng giờ những chỗ đó cũng đổi tên cả rồi.

Bạn nói đúng, lẩu cá kèo và bánh tráng phơi sương là những món ăn đặc sắc của SG. Ngoài ra mình cũng rất nhớ quán ăn Huế Tib của nhạc sĩ TCS, cơm gà nướng cũng ngay gần đó, sò huyết nướng vỉa hè, hủ tiếu Võ Văn Tần, chè các loại, các món của người Hoa, các quán ăn Thanh Đa… Đồ ăn SG phong phú và đa dạng, thật sự rất đáng ấn tượng.

To all: mời mọi người kể chuyện về kỷ niệm gắn bó với một miền đất nào đó nhé, hội trưởng vừa làm mẫu rồi đó

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket cocacola_vn's Avatar
    Thanks
    4

Default Ðề: Gửi SunWild

Cái nick này làm coca nhớ tới quán cafe Boulevard trên đường ĐBP , ngày xưa chẳng thể bỏ tối t6 tuần nào cả, cứ ra ngồi đồng xem nta chơi đàn , lâu lắm rồi không có time trở lại đó hnay thấy cái nick mới nhớ lại cái quán đó .

<===chát here >.<

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Chọn những bông hoa và những nụ cười
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
    Để mắt em cười tựa lá bay

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    To all: mời mọi người kể chuyện về kỷ niệm gắn bó với một miền đất nào đó nhé, hội trưởng vừa làm mẫu rồi đó

chị ui, em xin khất nhé, đợt nì cv mệt đầu quá ạ, ko nặn đc ra gì hết
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

Cũng giống bạn em, em xin khất nợ đã nhá chị Sunwild nhá
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

Thanks
    5.803

Thumbs down Cho mình hỏi 1 chút được không?

Vô tình 1 người bạn giới thiệu cho mình trang diễn đàn này, nhưng qua một số đầu mục chủ đề thì hiểu trang web này rất mạnh ở các trang thơ, văn, và đọc blog của 1 số bạn thấy rất có năng khiếu văn chương. Mình không là nhà thơ, liệu tham gia có phù hợp không nhỉ? Mình cũng thấy các bạn có những chủ đề khác như giao lưu kết bạn, điện ảnh, nấu ăn... Tiêu chí hoạt động và đối tượng của Niềm Riêng là gì hả các bạn? Người mới không biết nên rất mong 1 sự trả lời. Vì quả thực mình cũng chưa đọc được hết tất cả các chủ đề vì mới tham gia diễn đàn vài ngày.

Member PhotobucketPhotobucket boylangthang's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Cho mình hỏi 1 chút được không?

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    Vô tình 1 người bạn giới thiệu cho mình trang diễn đàn này, nhưng qua một số đầu mục chủ đề thì hiểu trang web này rất mạnh ở các trang thơ, văn, và đọc blog của 1 số bạn thấy rất có năng khiếu văn chương. Mình không là nhà thơ, liệu tham gia có phù hợp không nhỉ? Mình cũng thấy các bạn có những chủ đề khác như giao lưu kết bạn, điện ảnh, nấu ăn... Tiêu chí hoạt động và đối tượng của Niềm Riêng là gì hả các bạn? Người mới không biết nên rất mong 1 sự trả lời. Vì quả thực mình cũng chưa đọc được hết tất cả các chủ đề vì mới tham gia diễn đàn vài ngày.
    Tôi cũng có ý hỏi như bạn vì tôi hoàn toàn không biết gì về thơ, văn dốt đặc và nghệ thuật nói chung nhưng tôi chỉ cần hiểu chút "Chân tình hội ngộ" là đã thấy đủ tham gia rồi. Thực tế qua những lần gặp và nói chuyện với mọi người(trực tiếp, gián tiếp, online) tôi thấy rất vui và cũng học hỏi thêm nhiều từ mọi người.
    Kể ra có thêm Hội liên quan đến ăn nhậu tụ tập thì tôi xin làm phó ngay, hihi!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết

Tiêu chí chủ yếu của NR là vui vẻ, hoà đồng, chân tình là đủ ạ, ko cần biết làm thơ viết văn gì đâu , vì ngoài online còn offline nữa chị ui. Chị giới thiệu số đt và nơi ở lun nhé, để off nhỏ off lớn NR còn hú chị nha ^^
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của boylangthang Xem bài viết
    Tôi cũng có ý hỏi như bạn vì tôi hoàn toàn không biết gì về thơ, văn dốt đặc và nghệ thuật nói chung nhưng tôi chỉ cần hiểu chút "Chân tình hội ngộ" là đã thấy đủ tham gia rồi. Thực tế qua những lần gặp và nói chuyện với mọi người(trực tiếp, gián tiếp, online) tôi thấy rất vui và cũng học hỏi thêm nhiều từ mọi người.
    Kể ra có thêm Hội liên quan đến ăn nhậu tụ tập thì tôi xin làm phó ngay, hihi!!!
    Hay mình lập thêm hội ăn nhậu anh nhỉ! Anh TZ làm trưởng, anh làm phó, chị SW và NDDY đồng làm trưởng chi nhánh miền Bắc, anh Funny man và anh NN đồng làm trưởng chi nhánh miền Trung, anh LH và anh Haha đồng làm trưởng chi nhánh miền Nam, em và MT làm thư ký, CD làm thủ quỹ, chị OA làm cố vấn

=>
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Trang 19 / 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... LastLast