Bài 1 đến 10/100

Chủ đề: Ngàn lẻ một đêm...

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Default Ðề: Ngàn lẻ một đêm...

Từ từ kể chuyện nha. Có lẽ phải bắt đầu và xen kẽ những câu chuyện nhà người khác vậy.

Mấy năm trước mình chơi khá thân thiết với một nhóm của abcxyz. Có lẽ nguồn gốc xuất xứ của nhóm dần dần thân nhau thế nào cũng không nhớ rõ lắm, chỉ biết đó là cả một quá trình và là tập hợp của nhiều hội qua những lần đi chơi dã ngoại và giao lưu. Những tối mùa hè cả lũ lại lũ lượt rủ nhau đưa trẻ con ra công viên quảng trường để chạy chơi và ăn kem. Đến bây giờ những hình ảnh ăn kem chảy tè le vẫn còn trong máy. Rồi dần dần hình thành một nhóm riêng ăn ốc, cứ hàng tuần lại gặp nhau chỉ 4 chị em, nhiều hôm mưa gió vẫn í ới nhau gọi. Cho đến một hôm…

- Alô chị à, em A đây

Mình cũng hơi giật mình vì thường A không gọi trực tiếp cho mình mà là B để hẹn hò.

- Chị ơi em đang ở SG, em vào vì nhà em có chuyện...
    - Chuyện gì thế em???

Trong tiếng nức nở của A mình cũng dần hiểu ra câu chuyện. B, cô gái trẻ trung xinh xắn của hội 4 chị em, cô gái khéo miệng mà thường ngày vẫn hẹn đi cùng mình mua bán sắm đồ, đã có quan hệ trên mức thân mật với chồng của A từ vài tháng nay, và chỉ tình cờ bị phát hiện sau một lần sơ ý với máy tính. Lúc ấy mình mới biết rằng gia đình A, B và chị C thường xuyên ới nhau đi bơi (vụ này mình ít tham gia hơn vì ở hơi xa) mặc dù B cũng đâu có biết bơi… Thật sự khi nghe chuyện mình cũng giật mình nhìn lại, và thấy may mắn vì bản thân mình luôn giữ một khoảng cách với B, đi đâu với B cũng chỉ có mình mình. Nhưng vẫn tội nghiệp cho A vì em đã quá tin chồng và tin bạn, không mảy may nghi ngờ. Em kể đã từng tâm sự rất nhiều với B, thậm chí cả những điều khá riêng tư khi B gặng hỏi. Biết chuyện em, mình lại tự trách mình sao ko đánh hơi được sớm hơn để dặn dò em, cảnh báo với em vì chồng của em cũng đẹp trai, phong độ và thành đạt.

Đến bây giờ câu chuyện cũ đã đi qua, gia đình A lại trở về quây quần như xưa, chỉ có B vì ê chề nên tránh hết bạn bè trên abcxyz. Chuyện này mấy chị em đến giờ vẫn hứa với nhau không để lọt đến tai người ngoài, có điều những buổi gặp gỡ không còn được ý nghĩa như trước....
    Last edited by SunWild; 03-05-2010 at 07:23 PM.