Bài 1 đến 10/15

Chủ đề: Một chuyến đi Côn Đảo

Hybrid View

Chụp ảnh dạo PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    463

Default Ðề: Một chuyến đi Côn Đảo

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hình ảnh đẹp, trong veo, căng như muốn nổ màn hình.
    Một seri ảnh phong cảnh tuyệt đẹp mà lâu rồi ON mới có dịp được thưởng thức. Ngắm tấm ảnh mặt trời lặn trên đỉnh tình yêu, ON hình dung ra dáng người pn đang ngả thân mình vào người đàn ông, còn người đàn ông đó như đang tránh né, và khoảnh khắc mặt trời chói lọi đang nhuộm thẫm từng phần cơ thể người đàn bà đó, tan nhanh....Thực sự làm cho tâm hồn Oa Nữ rúng động. Bao nhiêu chuyện buồn mình đã gặp nhưng cảm giác vẫn trơ trơ, nhưng giờ tự nhiên thấy gò má lành lạnh, và vị mặn đang thấm dần, mặn chát ờ bờ môi.
    Dạ, cảm ơn chị. Thật sự thì cảm giác lúc em bấm máy cũng như y vậy. Em đi có 1 mình nên cảm giác đơn độc kinh khủng. Lúc leo lên Mũi Cá Mập chụp bị trượt chân ngã, tay chân chảy máu, máy ảnh hư nhưng cố gắng leo lên. Muốn gọi đt cho ai đó để biết mình còn được chia sẽ, quan tâm nhưng khu đó lại không có sóng đt. Ngồi ngay bờ vực nhìn mặt trời lặn, cảm giác cứ muốn thả mình xuống để có thể rơi tự do như 1 chiếc lá... Chuyến đi này em chụp hơn 2000 ảnh, hầu hết em chỉ crop cho gọn rồi post chứ không xử lý gì hết, ngay cả mấy cái đốm đen đen do sensor bị bụi cũng còn luôn đó chị.

Trích dẫn Trích dẫn của kimsonly Xem bài viết
    thằng ni với em hay o hồ thị kỷ nè nhớ hem đại ca
    Nhớ thì nhớ rồi nhưng khi nào lại ra đó đây?
    ::CHƯA KÝ::

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cùi Bắp Xem bài viết
    Dạ, cảm ơn chị. Thật sự thì cảm giác lúc em bấm máy cũng như y vậy. Em đi có 1 mình nên cảm giác đơn độc kinh khủng. Lúc leo lên Mũi Cá Mập chụp bị trượt chnhf ân ngã, tay chân chảy máu, máy ảnh hư nhưng cố gắng leo lên. Muốn gọi đt cho ai đó để biết mình còn được chia sẽ, quan tâm nhưng khu đó lại không có sóng đt. Ngồi ngay bờ vực nhìn mặt trời lặn, cảm giác cứ muốn thả mình xuống để có thể rơi tự do như 1 chiếc lá... Chuyến đi này em chụp hơn 2000 ảnh, hầu hết em chỉ crop cho gọn rồi post chứ không xử lý gì hết, ngay cả mấy cái đốm đen đen do sensor bị bụi cũng còn luôn đó chị.

Trời, vậy em có bị thương nặng ko? Gia đình em chắc lo lắng em. Thật đúng là quên mình vì nghệ thuật...

Chị một lần cũng xuýt bị nguy hiểm đến tính mạng khi dầm mình dưới cái lạnh -23 độ, để ngắm nhìn ánh hoàng hôn rạng ngời phản chiếu trên những tảng băng trôi. Buông thả cảm xúc của tâm hồn trươc vẻ đẹp của thiên mà quên đi máu trong thân thể mình đã bị đông cứng từ bao giờ, và khi nhận ra hơi thở của mình bị đau buốt thì đã muộn.

Giữa trời đất mênh mông, từng cơn gió lạnh quất vào mặt, chị ngước mặt khấn nguyện trước thần uy của đấng tối cao, xin Ngài đừng đưa con về nơi xa lắm...Rồi chị hét lên và ngất đi.

Khi tỉnh dậy thấy mình nằm trong bệnh viện thở bằng máy, và sau mấy giờ bs theo dõi, họ cho về. May quá có sức khoẻ, phổi ko bị nhiễm lạnh.

Đọc em viết, ngắm nhìn những tấm hình em chụp, chị thực sự xúc động, cảm nhận như mình cũng đang bay trong không gian thiên nhiên đó.

Cám ơn em.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Nhớ thì nhớ rồi nhưng khi nào lại ra đó đây? [/QUOTE]

Tối nay nha! mới mua cái grip 2nd, BG-E2. đang thiếu 1 cục pin, vậy qui đổi ra 'vỗ đít' nha!

Thanks
    463

Trích dẫn Trích dẫn của bulkhaulvn Xem bài viết
    Tối nay nha! mới mua cái grip 2nd, BG-E2. đang thiếu 1 cục pin, vậy qui đổi ra 'vỗ đít' nha![/QUOTE]

Kèo này thơm à nha. Tối đi lấy phần ứng cục pin trước rồi sáng mai giao pin lấy phần còn lại nha.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Cùi Bắp Xem bài viết
    Tối nay nha! mới mua cái grip 2nd, BG-E2. đang thiếu 1 cục pin, vậy qui đổi ra 'vỗ đít' nha!
    Kèo này thơm à nha. Tối đi lấy phần ứng cục pin trước rồi sáng mai giao pin lấy phần còn lại nha. [/QUOTE]

Ok, quyết định vậy đi. Sáng mai cho e mượn cái lens MF nha, cái lens 35-135 die AF roài. gủi đi bệnh viện roài.

Thanks
    463

Trích dẫn Trích dẫn của bulkhaulvn Xem bài viết
    Kèo này thơm à nha. Tối đi lấy phần ứng cục pin trước rồi sáng mai giao pin lấy phần còn lại nha.

Ok, quyết định vậy đi. Sáng mai cho e mượn cái lens MF nha, cái lens 35-135 die AF roài. gủi đi bệnh viện roài.
    Ok, vậy đi. Để sáng mai đi đòi cái 135mm f/2.8 lại.

Thêm cái ảnh hoàng hôn.