Bài 1 đến 10/20

Chủ đề: Cuộc thi viết văn "Niềm Riêng trong tôi"

Hybrid View

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Cuộc thi viết văn "Niềm Riêng trong tôi"

MS: V-013

TRÁI TIM KHÔNG NGỦ YÊN

"Tình yêu Anh ơi cút bắt trò chơi
    Em sẽ trốn khi Anh đuổi tìm..."

Có lẽ Em sinh ra từ một ngôi sao xấu, cả sắc lẫn tài Trời đã không ban cho. Em cứ như cánh hoa dại gai góc mọc ven đường. Mặc gió mưa nắng tuyết dập vùi, chút hương trinh vẫn đọng lại trong trái tim bé nhỏ. Ngày qua ngày Em nuôi giấc mơ đời với nỗi khát khao tâm hồn mình được ấp yêu bằng một tình yêu thánh thiện. Và rồi Em gặp Anh, khi mà Em là kẻ trắng tay với gánh nợ đời trên vai chưa trả xong. Thật oái ăm, sao mình có thể yêu khi mà cả hai đều biết là không thể. Có phải đấy là một phút xao lòng hay chỉ là một cơn say nắng??? Không, Em đã tự chất vấn con tim và tự kiểm định lại mình thì biết chắc rằng Em rất yêu Anh. Cũng chính vì lẽ đó mà Em cảm thấy ghê sợ trước những suy nghĩ của con tim mình. Và Em đã để Anh phải mệt nhoài khi kiếm tìm Em cũng chỉ vì muốn Anh không nhìn thấy được suy nghĩ trong Em. Nhưng càng muốn xa thì mình lại càng gần, không vồn vã, ồn ào, náo nhiệt... tình cứ chầm chậm lặng lẽ len vào từng con chữ, từ từ thấm vào nỗi nhớ để mỗi ngày... mỗi ngày mình được chờ đợi và trao gởi cho nhau những lời dịu ngọt, cùng buồn vui, hờn lẫy khi được hay không được quan tâm và chia sẻ...

Thời gian như bóng câu, thoắt đó mà đã mấy mươi mùa trăng rồi, con tim Em vẫn cứ run rẩy hạnh phúc khi gặp Anh. Cuộc sống này tất cả đều là hữu hạn chỉ có tình yêu là vô hạn. Tất cả đều có thể bị mai một, đều tan biến và mất đi, chỉ duy nhất tình yêu là tồn tại mãi mãi. Nếu tình yêu được sinh ra từ đôi tim chân thật. Phải không Anh ???

Nhưng ... giọt đắng em tự rót cho mình và cho Anh. Anh có tin bởi quá yêu Anh mà Em đã phải tự chém mình đau???

"Em không cần Anh nữa ,không cần một điều gì nữa cả...."

Anh chắc sẽ ngỡ ngàng khi thấy Em đỏng đảnh như khí trời mùa Hạ, như cái mưa cái nắng bất chợt đến rồi đi của Sài Gòn .Anh ơi...Thật ra chỉ là dối lòng thôi. Nhưng Em không dám xin Anh tha thứ hết lần này đến lần khác. Biết nói sao cho Anh hiểu, bởi những điều Em làm đã tổn thương Anh quá nhiều. Em đã vay Anh nụ cười, niềm vui vậy mà trả lại Anh bằng máu và nước mắt. Anh cho Em niềm tin nhưng lại lấy đi hy vọng của Em.

" ...Nếu Em nói, Em muốn xa Anh
    Là thật ra Em mong rất gần
    Còn Em nói đã muốn quên Anh rồi
    Là trong tim Em luôn nhớ Anh ..."

Trái tim Em đang không ngủ yên. Mặc dù Em rất muốn được bình yên, phương xa đó hỏi rằng Anh có giống Em???

Nhưng thôi, cầm lòng vậy... Mình chia tay nhé Anh!!!
    Last edited by Phu sinh; 22-04-2010 at 02:00 AM.