Bài 1 đến 10/271

Chủ đề: Nỗi lòng của nhỏ!

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Default Ðề: Nỗi lòng của nhỏ!

Hôm nay, sau những ngày lang thang nhỏ lại về nhà của mình thì lại nhận được lời chia biệt của một người thân...Nhỏ cảm thấy buồn ghê đi khi mang trong lòng cảm giác những người thân của mình lần lượt bo xì mình hết cả...Đôi khi nhỏ chợt nghĩ ...Đây là thế giới ảo, sao mọi người xúc phạm nhau để làm gì cơ chứ? Sao hổng để tâm hờn thanh thản có hay hơn không? Nếu làm vậy họ được gì cơ chứ? Hay cũng nghe lòng càng nặng nề thêm...
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Nỗi lòng của nhỏ!

Trích dẫn Trích dẫn của hamy Xem bài viết
    Hôm nay, sau những ngày lang thang nhỏ lại về nhà của mình thì lại nhận được lời chia biệt của một người thân...Nhỏ cảm thấy buồn ghê đi khi mang trong lòng cảm giác những người thân của mình lần lượt bo xì mình hết cả...Đôi khi nhỏ chợt nghĩ ...Đây là thế giới ảo, sao mọi người xúc phạm nhau để làm gì cơ chứ? Sao hổng để tâm hờn thanh thản có hay hơn không? Nếu làm vậy họ được gì cơ chứ? Hay cũng nghe lòng càng nặng nề thêm...

Nhỏ à. Cuộc sống đôi khi không như ta tưởng. Nhưng đừng vì những chuyện thị phi hay chuyện của người ngoài tác động quá nhiều tới tư tưởng của mình. Đừng quan tâm tới những chuyện xung quanh, hãy chăm sóc ngôi nhà của nhỏ bằng những vần thơ giầu cảm xúc. Blv đi chơi, về mong đọc được thêm nhiều bài của nhỏ.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)