Bài 1 đến 10/271

Chủ đề: Nỗi lòng của nhỏ!

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Default Ðề: Nỗi lòng của nhỏ!

Đôi khi mình nghĩ cũng thật buồn cười…niềm riêng là một cái gì đó rất riêng nhưng với mình nó cứ như là của chung vì hay bị ông anh nhỏ phát hiện. Hằng ngày mình vào NR để ghi lại chút cảm xúc của mình và điều mình vui nhất là mẹ hổng biết nhưng mình sợ cái ông wỉ anh nhỏ hay đọc, hổng biết có nhiều chuyện với mẹ hôn nữa. Hi vọng là ổng cũng giống mình chuyên vào trang nhạc không ... Và hình như ổng hổng biết trang này…
    Tự dưng nhỏ nhiều chuyện chợt nghĩ …ủa sao mà mình giàu ghê đi. Giờ mình đã có riêng cho mình một căn nhà. ở nơi ấy nhỏ ghi lại những vui buồn của cuộc sống …mà hổng sợ người lớn la…Bởi vì ở cuộc đời thật nhỏ nhiều chuyện hay bị la …làm gì cũng bị sai hết…Nhắc đến cái vụ làm sai của mình nhỏ chợt nhớ lại….
    Hôm ấy, về nhà sớm mà mẹ và ba chưa về nhỏ hăng hái vào giúp mẹ nấu nồi cơm, nói nấu cho sang chứ thật ra là điện nấu chứ hổng phải nhỏ. Thế rồi khi nhỏ giao nồi cơm cho “ông táo điện” lên phòng nằm nhiều chuyện với Bụt thì bị ổng hù coi chừng cơm sống. Nhỏ còn la ổng làm sao mà sống được khi điện hổng cúp. Thế rồi một chút nữa khi cả nhà mang cơm ra ăn thì hỡi ơi! Cơm bị sống và nhão nhẹt đến nổi gà cũng hổng thèm ăn... làm cả nhà ai cũng la mình quá chừng và đi nấu cơm khác…Đúng là ông wỉ Bụt này trù mình sao linh quá và mình chợt nghĩ hay ổng hô biến nên nồi cơm mới sống, chứ từ nào giờ mẹ hay ba nấu đâu có sao tự dưng mình nấu lại bị vậy ??? Đã thế mà ổng còn cười khoái chí khi mình bị la nữa chứ! Làm mình giận Bụt hết mấy tiếng đồng hồ luôn! Giờ nhớ lại mình thấy ghét ông wỉ Bụt quá hà!
    Last edited by hamy; 15-05-2010 at 02:02 PM.
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!