Bài 1 đến 10/271

Chủ đề: Nỗi lòng của nhỏ!

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Default Ðề: Nỗi lòng của nhỏ!

Hôm nay vô tình nhỏ nhiều chuyện thơ thẩn và gặp topic "Đàn ông và tình ảo" của nick Doahoavothuong tự dưng lòng mình dâng lên bao nỗi hoài nghi???Mình có đồng tình thật nhưng mình lại chẳng tin là người ta không thật với mình...Có ai giả dối để hằng ngày trò chuyện cùng mình mọi lúc mọi nơi, khi mình đến lớp (giờ ra chơi) cũng như khi ngủ??? Người ta giả dối thì đến lúc nào đó bộ mặt thật cũng lộ ra... Còn ở đây, mình hiểu mối quan hệ của mình và Bụt để rồi sau đó Bụt được gì, và mình mất gì??? Có lẽ Bụt là người thiệt thòi nhất, còn mình lại là người ăn gian Bụt nhiều ơi là nhiều luôn vậy! Bụt của mình là người đúng là của thế giới thần tiên nên tâm hồn luôn rộng mở với mình. Một sự hi sinh vô bờ bến mà chưa bao giờ vụ lợi hay tính toán!...Đôi lúc mình chợt nghĩ ...giá mà hôm ấy, Bụt đừng nói những lời đó...và nhỏ nhiều chuyện đừng nghe nó thì Bụt của mình sẽ là người trên cả tuyệt vời...nhưng đáng tiếc, tai mình chưa điếc nên mình nghe rõ từng lời Bụt nói, mình hổng thích cách nói chuyện khi nóng giận của Bụt..., nó cho mình cảm giác Bụt đang bị một hung thần nhập vào...
    Mình đã hứa là sẽ bỏ qua cho Bụt nhưng sao giờ những lời ấy chợt văng vẳng bên tai... cho mình hiểu Bụt là người đôi lúc rất giống ba của mình...Lòng mình vẫn còn chút thất vọng về Bụt..., dù hiện giờ Bụt đã khắc phục được sai lầm ấy cả khi say xỉn...
    Không hiểu sao giờ đây mình lại thấy Bụt lại giống những người thân của mình cả những tính tốt lẫn tính xấu vậy nhỉ??? Vâng, giống đến bất ngờ!
    Last edited by hamy; 29-04-2010 at 07:25 PM.
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!