Bài 1 đến 10/271

Chủ đề: Nỗi lòng của nhỏ!

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Nỗi lòng của nhỏ!

Chúc em luôn vui và không gánh nặng âu sầu ! hihi
    Chờ em anh mãi cứ chờ
    Và lòng tự hỏi " bao giờ có em ??? "

2. Thành viên cám ơn bài của trannhankim:

hamy (10-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Hôm qua giấc ngủ đến với mình thật trễ…, bật nhạc Trịnh ru hồn vào giấc ngủ muộn màng, thế nhưng nó vẫn chập chờn nửa tỉnh, nửa mê…mình đang chờ đợi…một sự chờ đợi trong vô vọng! Rồi bỗng chợt thức vì những dòng tin nhắn quái ác kia…mắt mình cảm thấy cay cay vì ngủ không đủ giấc hay cay vì lòng đau mình cũng chả biết nữa??? Nếu như mọi hôm mình hay nằm nướng hoài cho tới khét luôn… Nhưng hôm nay…một ngày chủ nhật đầy dấu ấn, một hậu sinh nhật đầy đau xót…!!!Giữa mình và người ta, ai làm đau ai hở??? Mình tự hỏi lòng cả trăm ngàn lần như vậy…nhưng đành chịu khi không tài nào giải được? Mình nào trách người ta cớ sao người ta lại trách mình cơ chứ???
    Theo suy nghĩ của mình, ai cũng có những người bạn…nhưng nếu vì những người ấy mà người ta xa mình thì có lẽ tình cảm của người ta dành cho mình chỉ là gió thoảng mây bay??? Tự dưng giờ đây mình cảm thấy người ta mang hình ảnh của một người thân mình…sao lại giống đến không ngờ vậy nhỉ??? Mình sợ lắm,… mình không muốn lịch sử bị lặp lại ngay chính cuộc đời mình??? Đâu rồi một ánh hào quang, một thần tượng cao vút mà bao lần mình chợt thấy như ngoài tầm tay với của mình, và cảm giác mình quá nhỏ bé không xứng đáng với người ta??? Mình có giết ai bao giờ đâu..., mà chưa hết bị người ta ám chỉ là sợ rằng một mai sẽ chết vì mình cơ chứ?
    Bỗng dưng mình chợt nhớ…lúc còn học lớp 6, câu chuyện Thạch Sanh với cây đàn thần mà tiếng đàn của nó làm lung lạc lòng quân lính 18 nước chư hầu, các bạn mình hổng tin nhưng riêng mình thì mình tin lắm…Rồi sau đó, anh nhỏ kể cho mình nghe về ca sĩ Chế Linh, ổng lấy tên là vậy vì khi vào lính, lời ca làm quân lính bỏ ngủ nên bị “lính chê” trả về nhà. Mình mang chuyện này hỏi anh lớn thì anh bảo: “Em hơi đâu nghe tên ba xạo đó!”, nhưng mình tin lời anh nhỏ…bởi lẽ ...mình hiểu có những tiếng nhạc, lời thơ, câu nói… làm người ta vui và cũng có khi làm lòng người đau xót…
    Last edited by hamy; 29-04-2010 at 09:46 PM.
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

Thanks
    90

Hôm qua, mình chưa kịp buồn vì vừa hiểu rõ nỗi lòng của chị GT…khi nói lời giã biệt cùng mình…Có lẽ niềm vui quá nhiều nên mình vô tâm chăng? Chị GT ơi, hãy cho em lần nữa nói lời xin lỗi cùng chị nha!...Giờ đây, khi niềm vui qua đi thì nỗi buồn chợt đến …hình như ở mình lúc nào cũng vậy niềm vui và nỗi buồn như tỷ lệ nghịch cùng nhau ấy…, và mình lại nhớ lời khuyên của chị GT…Chị ơi, những lời chị nói em đã bao lần nghĩ tới nhưng sao em làm chẳng được chị à!!!

Thanks
    90

Mình bị mẹ hăm là sẽ cắt mạng, có lẽ …mai mốt mình cũng sẽ chẳng còn lên mạng nữa…cầu mong mẹ đừng cắt vì không có mạng mình buồn lắm!!! Hu…hu… Mắt mình giờ cay quá, mình đi nằm tí đây!!!