Trang 8 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast
Bài 71 đến 80/271

Chủ đề: Nỗi lòng của nhỏ!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: Nỗi lòng của nhỏ!

Trích dẫn Trích dẫn của hamy Xem bài viết
    Chị Dấu Yêu ơi, chị biết hôn, ai mà chê chị là người ấy thật thấy ghét!
    Em mong rằng niềm vui luôn đến với chị Yêu Dấu của em, để giấc ngủ toàn mộng đẹp chị nha!
    trùi ui, bé nì hum nay làm chị nổ mũi rùi, chít mất thui
    có ít quà tặng bé nè

Last edited by Nhudadauyeu; 29-04-2010 at 10:24 PM.
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Như Đã Dấu Yêu Xem bài viết
    trùi ui, bé nì hum nay làm chị nổ mũi rùi, chít mất thui
    có ít quà tặng bé nè

Cảm ơn chị nhiều ơi là nhiều luôn nha chị Yêu Dấu!
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

"Ông wĩ" ơi, hôm nay nhỏ nhiều chuyện vui lắm vì gặp được một vài người thân của mình, nhất là "ông wĩ" đó. Tự hổm rày hổng gặp nhỏ cứ ngỡ là ông wĩ bo xì nhỏ rồi chứ. Cảm ơn "ông wĩ" về lời chúc hen! Nhỏ nhiều chuyện cũng mong "ông wĩ" luôn vui vẻ, sức khỏe tốt hoài hoài giống nhân vật "Chu Bá Thông" hen (cháu rất thích nhân vật này, ông ấy rất hồn nhiên và dễ thương lắm!)
    Uhm "ông wỉ" cũng dễ thương lém! nhưng cũng biết ký đầu nếu nhóc không ngoan đấy nhá!

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Uhm "ông wỉ" cũng dễ thương lém! nhưng cũng biết ký đầu nếu nhóc không ngoan đấy nhá!
    Tự dưng nghe "ông wĩ" nói vậy nhỏ có cảm giác đầu mình đau ơi là đau vậy đó ...(đau vì bị kí đầu chứ hổng phải bệnh đâu nha!)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hôm nay, nhỏ nhiều chuyện vừa thi xong hết, khỏe ơi là khỏe, nó cứ như cất đi cả gánh nặng ngàn cân luôn vậy. Lạ nha, thi vừa xong cái đổ bệnh luôn hà. Xuống bệnh viện, má Hai khám cho lại bảo là bị viêm họng mà sao vai phải mỏi ơi là mỏi luôn vậy ta? Hên là mấy bữa thi hổng có bệnh...
    Tính mình vốn là con lật đật nên làm bài hay bị sai hên là chỉ 1, 2 câu thôi hà...nhưng cũng ổn, có lẽ nhờ lời chúc của chị Yêu Dấu và chú Sinh chăng?..Mà còn cả Bụt nữa chứ!]
    Hì... Đã biết lật đật thì học cho kỹ vào, làm bài đúng mà nhờ vào lời chúc thì có ngày chết nha nhỏ!!!

Xiiiiiiiiii, chú mà lười biếng, cháu thấy chú xuất hiện mọi lúc mọi nơi nhất là khung chát đó,...đôi lúc cháu thấy chú giống cháu ở cái tật nhiều chuyện quá hà, thôi cháu nghĩ sao nói vậy, hi vọng là chú hổng giận nha chú, giờ cháu chúc chú lần nữa khỏe ơi là khỏe và vui vẻ hoài chú hén!(Cháu hổng có xin tiền lẻ đâu, chú đừng có nhăn mặt nha!)
    Hic...Hic.. Cả tuần này nói đúng có 1 câu trên chatbox mà vẫn bị coi là nhiều chuyện!!! Mang tiếng quá nhỉ!!!

P/s: Nè nhỏ! Xài chữ size 4 rồi thì đừng có thêm bold nữa, đậm lè nhìn xấu xí quá đi!!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

KHT ít vào blog cho dù đó là của bạn thân. Hôm nay, đọc những lời của HM bỗng nhiên thấy lòng thanh thản. Có lẽ va chạm nhiều làm KHT không thích tâm sự . Đúng, sai nhiều lúc cũng chẳng buồn để ý nữa. Nhưng có lẽ giờ cũng nên suy nghĩ lại.

Thanks HM.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hì... Đã biết lật đật thì học cho kỹ vào, làm bài đúng mà nhờ vào lời chúc thì có ngày chết nha nhỏ!!!

Hic...Hic.. Cả tuần này nói đúng có 1 câu trên chatbox mà vẫn bị coi là nhiều chuyện!!! Mang tiếng quá nhỉ!!!

P/s: Nè nhỏ! Xài chữ size 4 rồi thì đừng có thêm bold nữa, đậm lè nhìn xấu xí quá đi!!
    Chú này nói thách thấy mà ghê, chú bảo cả tuần hả, cháu thấy chú mọi lúc mọi nơi hễ lần nào cháu vào NR là gặp chú, mà cháu vào NR hổng có nhiều (một ngày có khi tới...mấy chục lần luôn vậy đó) mà lạ ghê lần nào cũng gặp chú ...(dù cháu hổng nhiều chuyện với chú), từ đó cháu kết luận là...chú giống cháu! (chưa hết chú giận rồi hén)

Cháu kì lắm chú ơi, làm bài mà hổng bị sai thì hổng phải cháu, chả biết tại sao nữa, nhưng đặc biệt có môn Văn là cháu hổng bị sai nha...

Nhớ lại chuyện thi Văn cháu chợt mắc cười ghê đi...
    Chương trình của cháu ở HKII thuộc văn nghị luận xã hội và nghị luận văn học. Mỗi ngày cháu lên máy gõ lốc cốc phần để cương môn học và các bài văn nghị luận văn học vì những bài ấy cháu chưa vững lắm, sau đó cháu in ra và cho các bạn cháu mượn...Mấy nhỏ đó cứ ngỡ là sẽ trúng tủ ...ai dè chỉ trúng tủ phần lí thuyết còn tự luận thì tủ đè la oai oải...tụi nó sém tí nữa hổng đãi cháu ăn chè và phở luôn đó chú ơi...(cháu của chú vốn là nhỏ mê ăn mà- nhất là khi được người ta đãi đó)!

Chú nè, cái vụ chữ to và nổi vầy cháu đã bị góp ý cả tỉ tỉ lần luôn chú à (hồi mới vào đó, cháu học thơ cũng bị cô la và cháu học thì phải chấp nhận theo cô), nhưng biết làm sao khi cháu là nhỏ khoái chơi nổi, nên giờ chú có chê xấu quắt xấu quơ cháu cũng hổng sợ đâu nha (vì cháu vốn là "Xấu Tệ" cơ mà)! Cháu xin tiếp thu ý kiến của chú nhưng xin cất vào tủ! (chú đừng giận hen) Ủa mà lạ nha, chú này vào nhà người ta sao cứ chê vậy hén, làm cháu hết hồn tưởng đây là nhà chú chứ hổng phải nhà cháu...giờ coi lại là nhà mình mà...Tóm lại nếu cháu sửa lại theo ý chú...thì cháu hổng phải HM mà cháu sẽ là chú mất rồi! cháu là nhỏ khoái xanh xanh, đỏ đỏ, và khoái nổi...nhất là ở nhà của mình (ở đây nè), còn ngoài cuộc sống đời thường cháu "lặng lẽ" lắm chú ơi! (cháu nói thiệt đó, hổng tin chú hỏi mẹ cháu thử coi, ủa mà hổng được, mẹ cháu hổng biết cháu vào NR chơi đâu nha!)
    Last edited by hamy; 30-04-2010 at 05:41 PM.

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    KHT ít vào blog cho dù đó là của bạn thân. Hôm nay, đọc những lời của HM bỗng nhiên thấy lòng thanh thản. Có lẽ va chạm nhiều làm KHT không thích tâm sự . Đúng, sai nhiều lúc cũng chẳng buồn để ý nữa. Nhưng có lẽ giờ cũng nên suy nghĩ lại.

Thanks HM.
    Em thì hổng nghĩ gì cả, trước kia, em nghe một ông anh bảo cứ viết vào đây những suy nghĩ của mình, nhưng hổng viết...Thế rồi một hôm, tự dưng lòng nhỏ nhiều chuyện chợt đầy tâm sự nên trút hết vào đây. Đôi lúc đọc lại thấy mình sao "sáng nắng chiều mưa" quá hà! Với lại em luôn là một nhỏ hay làm người khác giận lắm mà hổng biết tại sao? Bởi vậy, nhỏ nhiều chuyện mong mọi người đừng giận nhỏ nha!

Thanks
    90

Hôm nay nhỏ thức trọn đêm, một đêm thật dài…, giờ đây nhỏ mới hiểu câu nói của người xưa: “Thức đêm mới biết đêm dài” , thế nhưng mỗi lần nhỏ thức để học bài sao thấy đêm cứ ngắn dần lại, nhưng hôm nay …lại khác đi cơ chứ…
    Đêm nay trời lại đổ mưa…cơn mưa đầu hạ thật to và dai dẳng làm sao! Từng giọt mưa rơi …từng giọt ...như cứa vào lòng nhỏ nỗi buồn da diết…
    Xin một lần thức trọn để nhắc lại, gợi nhớ trong nhỏ lần cuối….để rồi sau đó, nhỏ khép vào ngăn kín tâm hồn …Để mãi từ bây giờ cho đến ngàn sau, nó là một kỉ niệm dễ thương, ngọt ngào lẫn đắng cay mà trong phút giây xao động lòng nhỏ trót suy tư…Một lần này thôi, rồi tất cả sẽ chìm vào tận nơi sâu kín nhất của tâm hồn…Lòng nhủ lòng…sẽ cố quên, và hãy quên đi! Vâng nhỏ sẽ gắng quên. TQ ơi, mi hãy cố gắng lên…hãy là một nhỏ của ngày nào chưa vướng bận ưu phiền TQ nhé!
    Last edited by hamy; 05-05-2010 at 11:11 AM.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

hì, Bé ui, liệu bé có làm đc điều đó ko? Muốn quên khó lắm, nhớ hoài ko thôi, nhất là với những kỉ niệm ngọt ngào.
    Chúc bé có ngày nghỉ lễ vui vẻ nhé
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

11. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

hamy (10-08-2010)

Trang 8 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast