Trang 23 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 132122232425 ... LastLast
Bài 221 đến 230/271

Chủ đề: Nỗi lòng của nhỏ!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Re: Nỗi lòng của nhỏ!

đới nhá, bé nhá, bé thấy chưa, ai cũng bảo là ko sao mà, bé ko phải lăn tăn nữa nhá
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Chuyện 1: Người ta hay dỗ con nít, nếu ngại tắm biển hãy thử 1 lần, vẫn chưa quen thì 1 lần nữa. He... He... Nhỏ cứ ngại như thế thì... thì... cho... thấy... lần nữa là hết ngại chứ gì!

Chuyện 2: Người ta nói "Xấu che, tốt khoe", nếu mờ hổng .... có xấu thì... có chi mờ ngại nhỉ??

Hi... Hi... Ghẹo nhỏ thôi! Đừng nuôi mãi chuyện đó trong lòng, cứ coi như 1 sự cố trong vô vàn sự cố nhỏ đã gặp vậy thôi! Hì... Đừng có giận chú nha, chỉ ghẹo cho nhỏ cười xí thui à!
    Ai cũng nói vậy hết nhỏ cũng nghe bớt ngại, nhưng hổng biết sao từ lúc ấy tới giờ nhỏ gặp chú thấy vẫn kì kì...Cứ như muốn tránh mặt chú không hà. Mà cái ông chú này cũng kì, sáng nay, nhỏ đẩy xe ra đi học thì như chú chờ sẵn rủ nhỏ đi mum phở- Nhỏ đói gần chết, hơn nữa đó là món nhỏ thèm ơi là thèm, nghe vậy tự dưng nước bọt nhỏ ứa ra ..., nhỏ vội nuốt vào miệng cái ực và trả lời chú là nhỏ ăn rồi chú ơi. Sau đó, nhỏ mới kịp nhớ ra từ bữa ấy đến nay mình vẫn chưa cảm ơn chú cái vụ ấy. Nhớ tới nhỏ vội vàng cảm ơn mà cảm giác cái mặt mình giống như người ta say rượu...chắc chú biết nên cười cười bảo hổng có gì. Ủa, mà nhỏ cảm ơn là cảm ơn cái vụ chú bênh nhỏ quánh người ta, chứ hổng phải nhỏ cảm ơn vì chú đã....Sao nhỏ càng giải thích thì hình như càng rối thì phải?
    -Chuyện thứ 1 của chú cháu có nước độn thổ.
    -Chuyện thứ 2 sao hổng xấu hả chú khi bí mật của mình bị...
    Nói chung cái nào cũng xấu hết...
    Giờ nhỏ tập phớt lờ cho quen...ai nghĩ gì kệ họ nhỏ giờ cố ra vẻ "mặc kệ nó" chú ơi (hổng biết có được hôn nữa...)
    Last edited by hamy; 03-08-2010 at 04:58 PM.
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

3. Thành viên cám ơn bài của hamy:

Phu sinh (03-08-2010)

Thanks
    90

Đôi khi nhỏ tự hỏi...chú ơi, chú là ai mà chuyện tình cảm giữa cháu với người ta luôn có hình ảnh chú xen vào??? Chú đến với nhỏ như một sự tình cờ hay đó là sự sắp đặt của định mệnh, chú là người mang đến nhỏ niềm vui hay là mây đen che phủ? Để mỗi lần tụi nhỏ cãi nhau đều lẩn khuất hình bóng chú? Nhỏ giờ cảm thấy hối hận thật nhiều khi tâm sự với ông của nhỏ về chú, để rồi ông của nhỏ giờ lại là anh của nhỏ thì chuyện ấy cứ như một gánh nặng luôn đè nặng trên vai nhỏ, để mỗi lần tụi nhỏ gây nhau đều do chú? Nhỏ ghét chú thật nhiều! Hôm nay, nhỏ thức thật khuya để ghét hết tất cả ...rồi ngày mai nhỏ trở về với chính nhỏ...đoạn tuyệt với tất cả niềm vui lẫn nỗi buồn mà một thoáng hồn nhỏ trót tơ vương...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

trùi, sao bé thức muộn vậy, híc, bé phải ngủ sớm đi, ko đc thế này đâu

6. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

hamy (05-08-2010)

Thanks
    1.803

Bé ko đc bùn và suy nghĩ nhiều nữa nhé, bé còn nhỏ chưa nên nghĩ đến chuyện tcảm quá nhiều, sắp vào năm học mới rồi, phải cố gắng thật nhiều đấy

8. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

hamy (05-08-2010)

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    Bé ko đc bùn và suy nghĩ nhiều nữa nhé, bé còn nhỏ chưa nên nghĩ đến chuyện tcảm quá nhiều, sắp vào năm học mới rồi, phải cố gắng thật nhiều đấy
    Cảm ơn chị Dấu Yêu, nhỏ hiểu lắm chị ơi, nhưng đôi khi nhỏ bất lực với chính mình, để giờ này khi đi học thêm mà mắt cứ đỏ hoe, cay xè vì thiếu ngủ hay vì....Giờ đây, chuyện tình cảm như cuốn hết tâm trí của nhỏ rồi...

Thanks
    90

Đây là lần thứ mấy nhỏ đoạn tuyệt rồi nhỉ? Nhỏ cũng hổng biết nữa, chỉ hiểu rằng sau những lần như vậy nhỏ thấy càng gắn bó hơn...Tại sao nhỏ không đủ dũng khí như người khác nhỉ? Nhỏ tự hỏi và rồi câu hỏi ấy như rơi vào khoảng không im lặng...mãi mãi không có tiếng trả lời...

11. Thành viên cám ơn bài của hamy:

Phu sinh (10-08-2010)

Thanks
    1.803

Chị hiểu lắm bé à, chuyện tình cảm khó dứt lắm, đôi khi muốn quên nhưng càng quên càng nhớ, đôi khi cũng thấy bất lực với chính bản thân mình, lý trí ko cho phép nhưng con tim thì vẫn cứ lỗi nhịp. Chị bây giờ chỉ biết khuyên bé rằng bé hãy cố gắng , tự tìm niềm vui cho bản thân bằng cách đi chơi với bạn bè, nghĩ đến ngày mai của mình, or nghe nhạc nữa này...thời gian sẽ giúp bé nguôi ngoai tất cả.

13. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

hamy (05-08-2010)

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    Chị hiểu lắm bé à, chuyện tình cảm khó dứt lắm, đôi khi muốn quên nhưng càng quên càng nhớ, đôi khi cũng thấy bất lực với chính bản thân mình, lý trí ko cho phép nhưng con tim thì vẫn cứ lỗi nhịp. Chị bây giờ chỉ biết khuyên bé rằng bé hãy cố gắng , tự tìm niềm vui cho bản thân bằng cách đi chơi với bạn bè, nghĩ đến ngày mai của mình, or nghe nhạc nữa này...thời gian sẽ giúp bé nguôi ngoai tất cả.
    Không đâu chị ơi, giữa tụi em giờ lại hòa, sao cứ mãi loay hoay hoài trong mớ bùng bong để rồi không lối thoát chị à...Ước gì giữa chúng em không có ranh giới tuổi tác, không có ràng buộc bởi những điều khác, không có lẩn khuất bóng hình ai... để cho mọi người đừng làm đau lòng nhau chị nhỉ?

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của hamy Xem bài viết
    Không đâu chị ơi, giữa tụi em giờ lại hòa, sao cứ mãi loay hoay hoài trong mớ bùng bong để rồi không lối thoát chị à...Ước gì giữa chúng em không có ranh giới tuổi tác, không có ràng buộc bởi những điều khác, không có lẩn khuất bóng hình ai... để cho mọi người đừng làm đau lòng nhau chị nhỉ?
    yêu là thế mà, ng xưa từng có câu yêu là bể khổ, nào có sai, yêu và đến đc với nhau ko có đơn giản chút nào đâu, rất nhiều ràng buộc , nhiều khó khăn, vì thế rất cần sự cố gắng nỗ lực của cả 2, có khổ đau mới biết trân trọng những gì đã dành cho nhau. Gắng lên bé, quá khứ đã qua rồi, mình sống với hịên tại và tương lai cơ mà, sao cứ phải nghĩ về nó làm gì nữa

16. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

hamy (08-08-2010)

Trang 23 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 132122232425 ... LastLast