Trang 12 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... LastLast
Bài 111 đến 120/271

Chủ đề: Nỗi lòng của nhỏ!

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Default Ðề: Nỗi lòng của nhỏ!

Trời ơi, tự hổm nay nhỏ cứ tưởng là nhà của mình mất rồi chứ, ai dè ăn trộm hổng có lấy mất gì hết hà. Mừng ghê!
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của hamy Xem bài viết
    Trời ơi, tự hổm nay nhỏ cứ tưởng là nhà của mình mất rồi chứ, ai dè ăn trộm hổng có lấy mất gì hết hà. Mừng ghê!

Trùi, rứa tìm thấy nhà rùi phải ko bé
    hihi, dạo này nghỉ hè rùi, chắc mải đi chơi quá hem về dọn nhà cửa gì đó nhá
    Chị đang uống chanh đá này, bé uống ko, chị tặng 1 ly
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết

Trùi, rứa tìm thấy nhà rùi phải ko bé
    hihi, dạo này nghỉ hè rùi, chắc mải đi chơi quá hem về dọn nhà cửa gì đó nhá
    Chị đang uống chanh đá này, bé uống ko, chị tặng 1 ly
    Mấy hôm nay hổng có nhà, nhỏ lang thang khắp chốn...Giờ tự dưng mừng quá, đầu nhỏ lại thấy trống vắng hổng biết phải viết gì nữa! Có lẽ, xa cách nhà quá lâu nên lòng nhỏ giờ hết nhớ rồi chăng??? Không đâu, nhỏ thấy mình vẫn còn gắn bó với nơi này lắm mà, dù hiện tại ở đây chỉ còn có vài người thân với nhỏ thôi hà...

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Wellcome home nhỏ!!

5. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

hamy (10-08-2010)

Thanks
    90

Cảm ơn chú PS, cháu cứ ngỡ chú quên cháu mất tiêu rồi chứ!
    Sau tháng ngày lang thang làm chàng Đonklihôte, cháu thấy mình thật buồn cười...Và giờ cháu hiểu ra một điều là...ở đâu, nơi nào cũng có những ganh đua, tranh chấp, làm tổn thương nhau để rồi chẳng hiểu họ được gì cơ chứ? Hay càng nặng lòng hơn nhất là thế giới ảo này? Còn đâu câu thơ :"Còn gì đẹp trên đời hơn thế, Người yêu người sống để yêu nhau?"... Có lẽ họ tự khẳng định mình chăng? Cháu cũng chẳng biết nữa, nhưng cháu thấy và đã chứng kiến hơn nữa mình lại là nhân vật chính trong ấy...Buồn cười thay và thật xấu hổ với nàng thơ của mình khi dùng nó để châm biếm cái loại người chẳng ra gì???

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Cảm ơn chú PS, cháu cứ ngỡ chú quên cháu mất tiêu rồi chứ!
    Sau tháng ngày lang thang làm chàng Đonklihôte, cháu thấy mình thật buồn cười...Và giờ cháu hiểu ra một điều là...ở đâu, nơi nào cũng có những ganh đua, tranh chấp, làm tổn thương nhau để rồi chẳng hiểu họ được gì cơ chứ? Hay càng nặng lòng hơn nhất là thế giới ảo này? Còn đâu câu thơ :"Còn gì đẹp trên đời hơn thế, Người yêu người sống để yêu nhau?"... Có lẽ họ tự khẳng định mình chăng? Cháu cũng chẳng biết nữa, nhưng cháu thấy và đã chứng kiến hơn nữa mình lại là nhân vật chính trong ấy...Buồn cười thay và thật xấu hổ với nàng thơ của mình khi dùng nó để châm biếm cái loại người chẳng ra gì???
    Hi.... Hi... Người lớn hiếm khi quên, chỉ có điều hay giả bộ không nhớ thôi! Hì... Hì...

Haha... Haha... Cháu đang dần dần hiểu vấn đề đấy, dù là ảo nhưng đứng sau nó vẫn là người thực với đầy đủ hỉ nộ ái ố cơ mà!

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hi.... Hi... Người lớn hiếm khi quên, chỉ có điều hay giả bộ không nhớ thôi! Hì... Hì...

Haha... Haha... Cháu đang dần dần hiểu vấn đề đấy, dù là ảo nhưng đứng sau nó vẫn là người thực với đầy đủ hỉ nộ ái ố cơ mà!
    Cháu hi vọng là chú hổng có giả bộ để quên cháu hén! Chú ơi!

Thanks
    90

Đôi lúc, nghĩ lại nhỏ chẳng hiểu nổi mình...Đã tìm ra những trang web hay và có ích cho mình để học hỏi, sao chẳng ở đó vui chơi và tìm hiểu mà lại lang thang vào những trang web khác để rồi ôm cục tức về mình? Có lẽ thế giới người lớn quá bình lặng, quá êm dịu mà nhỏ nhiều chuyện lại thích đi vào những chỗ để ồn ào náo nhiệt chăng? Hay với người lớn mình cảm thấy quá nhỏ bé, còn ở lứa tuổi mình thì mình thấy ngang bằng??? Nhỏ cũng chẳng hiểu nữa, nhưng sau những ngày lang thang về lại nhà, nhỏ chợt thấy bình yên làm sao ấy! Và hiểu rằng chẳng có nơi đâu bằng ở nhà mình, nhất là bên cạnh mình lại có những người thân yêu luôn lắng nghe và thấu hiểu mình!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Đôi lúc, nghĩ lại nhỏ chẳng hiểu nổi mình...Đã tìm ra những trang web hay và có ích cho mình để học hỏi, sao chẳng ở đó vui chơi và tìm hiểu mà lại lang thang vào những trang web khác để rồi ôm cục tức về mình? Có lẽ thế giới người lớn quá bình lặng, quá êm dịu mà nhỏ nhiều chuyện lại thích đi vào những chỗ để ồn ào náo nhiệt chăng? Hay với người lớn mình cảm thấy quá nhỏ bé, còn ở lứa tuổi mình thì mình thấy ngang bằng??? Nhỏ cũng chẳng hiểu nữa, nhưng sau những ngày lang thang về lại nhà, nhỏ chợt thấy bình yên làm sao ấy! Và hiểu rằng chẳng có nơi đâu bằng ở nhà mình, nhất là bên cạnh mình lại có những người thân yêu luôn lắng nghe và thấu hiểu mình!

Bé biết ko, người lớn nào cũng ước mong đc trở về thời của bé, cái thời mà ko phải suy nghĩ, ko có những ganh đua, ko có những trăn trở về cs...Vì thế bé hãy để mình có 1 thời học trò vui tươi , vô tư nhất nhé. Không đâu bằng nhà mình đâu bé à
    Mong bình yên về với bé
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết

Bé biết ko, người lớn nào cũng ước mong đc trở về thời của bé, cái thời mà ko phải suy nghĩ, ko có những ganh đua, ko có những trăn trở về cs...Vì thế bé hãy để mình có 1 thời học trò vui tươi , vô tư nhất nhé. Không đâu bằng nhà mình đâu bé à
    Mong bình yên về với bé
    Cảm ơn chị nhiều lắm chị yêu dấu của nhỏ ơi! Hôm lên mạng gặp chị nhỏ mừng ghê, nhờ chị nhỏ mới biết là nhà mình hổng bị mất và mấy lúc sau này nhỏ hổng có lên mạng, đôi khi cài đặt rồi để đó hổng để ý tới chị ơi! Nhỏ chúc chị vui thật vui, chị nhá!

Trang 12 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... LastLast