Bài 1 đến 10/228

Chủ đề: Tạp văn

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Default Re: Tạp văn

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết

Dừng làm thơ đi viết truyện. Rồi dừng viết truyện đi viết báo. Vừa rồi có một bài đăng ở Bauxite Việt Nam. Đăng xong thấy chục người nhắn tin và gọi điện bày tỏ sự ủng hộ, đồng tình. Một loạt thư gửi vào emai (vì mình công khai cả địa chỉ cư trú, điện thoại, emai vào dưới bài). Một số trang web hải ngoại đăng lại. Bà xã hãi qua, sợ an ninh nó bắt. Bà ấy bảo thà anh cứ làm thơ tình, tán tỉnh lăng nhăng cho lành chứ đừng dính vào chính trị. Ơ hay, mình nêu ý kiến, phản ảnh thực trạng xã hội sao gọi là làm chính trị được. Nếu người ta bắt được thì họ đã bắt giáo sư Nguyễn Huệ Chi từ lâu rồi. Nhưng bà xã lại bảo: dù họ không làm gì nhưng họ thiếu gì cách thù. Khổ thế đấy, sự sợ hãi nó đã ăn vào máu rồi. Bà ấy nói cũng có phần đúng nhưng mình muốn sống cho ra con người. Sống mà cứ sợ đủ thứ thì nhục lắm.

Mình post lại bài ấy cho mọi người xem nhé và cho ý kiến xem mình có nên tiếp tục viết báo kiểu này không.

LK bái phục cái tiết tháo "uy vũ bất năng khuất" của sĩ phu Bắc Hà Tường Thụy.

LK đọc tất cả các "Tạp văn" của bác nhưng chỉ tâm phục thôi chứ không dám có ý kiến. Các bài bác viết đều để lại những dư âm buồn cho người đọc. Viết mà sau khi người đọc xong phải mang chuyện của mình vào giấc ngủ là thành công lớn của người viết. Bác gọi những bài viết này là "tạp văn" thì thật là oan ức cho nó.

Cám ơn bác thật nhiều đã cống hiến cho NR những "tạp văn" thật hay.
    Last edited by Lão K; 05-08-2010 at 07:08 AM.

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Boulevard (05-08-2010),Tường Thụy (05-08-2010),Triplec (05-08-2010)