Trang 29 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 192728293031 ... LastLast
Bài 281 đến 290/327

Chủ đề: Ngày hôm qua ở lại

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Default Re: Ngày hôm qua ở lại

Trích dẫn Trích dẫn của ngayhomqua Xem bài viết
    Đã lâu lắm rồi nó mới quay lại niềm riêng. Chẳng biết nói gì chẳng biết viết gì, chỉ là update lại những gì nó đang có. Công việc đã chiếm phần lớn những suy nghĩ của nó, phần còn lại nó dành cho tình yêu nhớn và bạn. Tình yêu của nó dạo này đáng yêu lắm, con đi học tiếng Anh rùi và rất yêu thích những buổi học dù cho những gì con học được chẳng đáng bao nhiêu so với những gì công sức của thày Thomas và nó cả. Nhưng có cảm thấy hạnh phúc vì tình yêu của nó vẫn mong đến cuối tuần để được đi học. Đấy là 1 thành công lớn rùi phải không con zai iu. Nó cũng biết dù thời gian này nó và bạn có ít thời gian ở bên nhau, ít thời gian để nói chuyện với nhau nhưng nó vẫn luôn cảm nhận được những gì bạn dành cho nó. Bạn luôn là chỗ dựa và niềm động viên cho nó mỗi khi nó down và cũng là người nó chia sẻ niềm vui khi nó up. Nó khó có thể tìm lại cảm giác bình yên như những ngày xưa nhưng nó đang rất happy với cuộc sống này. Cuộc sống mà nó có thể sắp xếp để tự mình chăm lo cho tình yêu của nó và bố mẹ nó. Nó đã yêu cuộc sống này rùi vì nó có bạn nữa chứ. Cố lên nhé, ánh sáng ở cuối đường hầm
    Cố lên, cố lên em. Hic hic lâu không thấy em vào hỏi thăm 1 nhát. Vui lên nhé ngayhomqua ơi
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

2. Thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

ngayhomqua (31-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

Những giọt nước mắt lại lăn dài trên má. Đã tự dặn lòng mình sẽ không bao giờ khóc nữa, không yếu đuối nữa nhưng quá khó. Để quên đi và chôn chặt một tình cảm chân thành là quá khó. Chỉ biết rằng nó và người ấy đã xa nhau quá nhiều. Làm sao có thể lấy lại một cốc nước đã hắt đi, làm sao để gắn lại được một tấm gương đã vỡ. Thà xa nhau để rồi còn nhớ đến nhau hơn là cứ bên nhau mà lặng câm ko nói một câu.
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

Boulevard (14-08-2010),hahaha (15-08-2010),Nhím con (16-08-2010),Triplec (19-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Mừng em về lại nhà cũ!
    Cố gắng vượt nỗi buồn nhé!

6. Thành viên cám ơn bài của hahaha:

ngayhomqua (31-08-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Mệt mỏi lắm bạn nhỉ, cs chẳng như ta mong đợi, nó vẫn cứ thế, vẫn day dứt trong ta, có lẽ đi hết cả đời này sẽ ko bao giờ hết đc buồn, niềm vui đến với chúng ta sẽ ko thể trọn vẹn đc nữa. Mong chúng ta sẽ trưởng thành, vững vàng hơn, tớ luôn bên bạn.
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

8. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

ngayhomqua (31-08-2010)

Thanks
    17

Tớ cũng chẳng muốn vậy đâu, có lẽ thời gian tới tớ sẽ lặng lẽ hơn, để tự ngẫm nghĩ lại mọi chuyện gái iu à. Mệt mỏi quá rồi

10. Thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

hahaha (19-08-2010)

Thanks
    17

Giọt nước mắt lại lăn dài trên má khi những nhớ lại những tháng ngày đã qua. Chẳng bao giờ có thể quên được những tháng ngày đó và đó cũng chính là động lực giúp em vượt qua mọi khó khăn. Nhưng dù sao gì những tháng ngày đó cũng không bao giờ quay lại bên em được. Em đã trưởng thành dần qua những vấp váp của quá khứ và hiện tại. Những người bạn đã lâu không gặp nói họ giật mình khi gặp lại em, không còn ánh mắt cười lấp lánh rạng rỡ. Nụ cười của em dường như tươi hơn nhưng ánh mắt lại thoáng một nét buồn.

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

Boulevard (31-08-2010),Phu sinh (31-08-2010)

Thanks
    17

Nó vẫn thường vào forum, đọc những gì mọi người viết và ngẫm nghĩ. Nó chợt nhận ra rằng tình bạn thật đáng quý đáng trân trọng nhưng nó cũng mỏng manh dễ vỡ vì những lý do lãng xẹt

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ngayhomqua Xem bài viết
    Nó vẫn thường vào forum, đọc những gì mọi người viết và ngẫm nghĩ. Nó chợt nhận ra rằng tình bạn thật đáng quý đáng trân trọng nhưng nó cũng mỏng manh dễ vỡ vì những lý do lãng xẹt
    Có lẽ là do chỉ mới "tương phùng", còn 2 chữ "chân tình" chẳng hề "hội ngộ"!

15. Có 2 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

OA _ NỮ (21-09-2010),thuphong (07-11-2010)

Thanks
    17

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Có lẽ là do chỉ mới "tương phùng", còn 2 chữ "chân tình" chẳng hề "hội ngộ"!
    Anh à, chân tình thì vẫn có hội ngộ nhưng để có được điều đó thì không dễ dàng gì. Nếu như ai cũng háo thắng, ai cũng đặt cái tôi cá nhân của mình lên trên thì có lẽ chẳng bao giờ có được hội ngộ đâu ah.

@ chị Oa: hy vọng rằng sang năm em vẫn được gặp lại chị ở HP ạ. Nhớ chị nhìu lắm

17. Có 4 thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

hahaha (10-11-2010),OA _ NỮ (09-11-2010),SunWild (07-11-2010),thuphong (07-11-2010)

Thanks
    17

Nhớ - Quên

Nhiều lúc em ước giá như mình có thể quên được mọi chuyện để có thể bắt đầu lại từ đầu. Nhưng trong cuộc sống làm gì có nếu và giá như nhỉ? Cuộc sống vẫn là muôn vàn thử thách để em phải vượt qua. Có những lúc em đã làm những điều không đúng và mắc sai lầm. Em cũng đã rút ra được bài học cho mình từ những vấp váp sai lầm đó và đó cũng là cơ hội cho em để nhìn lại những gì mình đang làm. Em biết mình đã sai rất nhiều vì em cũng chỉ là một con người bình thường mà đã là con người thì có mấy ai hoàn hảo đâu nhỉ. Em đã cố gắng để tìm lại sự bình yên nhưng đôi lúc trong lòng vẫn không bình yên.

19. Có 5 thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

Boulevard (07-11-2010),OA _ NỮ (09-11-2010),Phu sinh (08-11-2010),SunWild (07-11-2010),thuphong (07-11-2010)

Trang 29 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 192728293031 ... LastLast