Trích dẫn Trích dẫn của luulytim_tttt Xem bài viết
Động hay Tịnh ?

Hôm qua được kết quả thi thơ Xuân bên kia, mình may mắn win được 2 giải nhất thơ Đường Luật và thơ Tự Do Chọn .
Trong lòng thấy vui vui . Vui không phải là mình thắng mà vui là thơ mình được BGK cảm nhận được . Không uổng công mình chăm sóc " đứa con tinh thần "
Không phải mình không có tự tin, nhưng vì các anh chị em khác cùng dự thi ai cũng giỏi cả, mà mình cứ như là hạt cát trong sa mạc .
Dự thi chỉ vì tánh mình thích tham gia, cái gì càng challange thì càng muốn nhào đầu vô học hỏi .
Thích bản tánh dễ thương của 22, mình dọn lều qua đây chung vui . Tánh vui tươi lí lắc lại lao vào chia sẻ cảm nhận với Cuộc Thi Thơ Xuân trong topic cảm nhận .
Chỉ là chia sẻ cảm nhận, ngồi xuống nghĩ gì viết nấy . Nếu gọi là " Bình Thơ " thì chắc mình đã không dám can dự vào. Hai ông thầy đã dạy không được đi bình thơ thiên hạ, sự hiểu biết của mình không tới đâu, mình đâu dám trái lời. Ngày xưa đi học, làm bài bình cho tác phẩm của William Shakespeare mình mất đến 3 tuần, mượn film về xem đi xem lại, đi library tìm sources, research v..v..Ác cái là EN101, EN102 toàn là bình mấy cái plays đó . Hết Hamlet, Othello, King Lear, Macbeth ... Nhức đầu, đau óc . Mang được cái B+ về thì trũng mắt sâu hoảnh . Sanh ra đâu ai may mắn có được sự hiểu biết bẩm sinh. Phải học hỏi tìm tòi, chăm chỉ dùi mài, đầu óc mình cũng cố gắng cầu tiến bằng cách " học, học nữa, học mãi "
Nhưng mà ai hiểu sao thì hiểu, mình cứ theo lương tâm mình mà làm, sống không thẹn với lòng . Sống = Positives . Có sao nói vậy . Giận nói ra 1 lần rồi hết , chứ không thích trò thù hằn dai dẵng hệt trẻ con .
Tía lia nhưng không thâm độc . Tai nghe mắt thấy đủ điều nhưng mình vẫn xem những cái negatives đó nhẹ như lông hồng, tâm hồn lại được yên bình .

6 nhắc 22, hèn chi hắt xì từ bữa giờ..
Dọn qua rùi thì đừng dọn đi nha 6.

Kể 6 nghe chuyện ngoài đời.
Hồi đó, trong công ty 22, có người muốn "thắng" mình, tìm cách này cách kia để làm hại mình, 22 biết chuyện bảo "sao không nói, mình nhường luôn cho, khỏi mất công, vất vả".
Kết quả là, họ không dám làm gì nữa và trở nên rất yêu quý mình, có chuyện gì cũng đến hỏi ý kiến...

22 làm gì hầu như ít nghĩ ngợi về chuyện thắng thua, chỉ làm việc gì thì dồn hết tâm sức, cố gắng làm cho được, công việc càng khó khăn thì lại càng hứng thú... chỉ vậy thôi.