Bài 1 đến 10/56

Chủ đề: Thắng & Thua

Hybrid View

Member PhotobucketPhotobucket luulytim_tttt's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Thắng & Thua

Em cám ơn 4 tỷ đã chia sẻ cùng em !

<<< cái hình này 4 tỷ đừng có nhầm mà mang đi nhõng nhẽo nha, lệ nào mà chảy xối xả từ miệng vậy chòy Hôm qua đọc bài thơ của anh TT em cảm động quá khóc tè le ... Không nhìn kỷ là em dùng cái hình đó là chít em gòy Túm lợi em thích cái hình còn 1 chiếc răng của em

+-=-+-+-=-+-+-=-+

Thank you with all my heart !

Bài thơ Khúc Ru Con Ngày Xuân ( Khúc thứ nhất ) hay quá ! Muốn cám ơn tác giả thiệt nhiều mà lời lẽ của mình hạn hẹp không biết diễn tả làm sao .
    Chưa gọi về VN thăm Ba mấy ngày tết, đọc bài thơ nước mắt chảy dài, rồi không nhịn được khóc oà . Hai đứa trẻ con ngơ ngác . " Mẹ ơi, cái comp làm đau mẹ hả, con rầy nó nha ... hư nè, làm mẹ hóc nè "

Con nít sao mà ngây thơ quá, dễ thương quá ! Thấy chồng thương yêu, chăm chút cho con, mình lại liên tưởng đến những ngày còn thơ . Mẹ gánh gồng đủ kiểu, vừa làm mẹ vừa làm cha . Sống với Mẹ chỉ thấy tình thương yêu của Người . Vì chiến tranh, vì thế cuộc, hay vì định mệnh mà mình không được ở gần Cha . Cảm giác thiếu thốn, nhớ nhung ..

Lần đầu tiên đọc bài thơ Tiển Con Mùa Xuân, sướt mướt . Đọc bài Khúc Ru Con Ngày Xuân, vỡ oà . Đây mới là chất độc kinh khủng nhất, ăn vô nảo, chạy vào buồng tim đột phá những tĩnh mạch từ lâu tưởng chừng đã đóng bợn lạnh lùng . Bài thơ đánh thức Tình Phụ Tử trong lòng mình ! Trách yêu tác giả đã làm cho mình khóc , nhưng nếu tác giả làm 1 ngàn bài nữa mình cũng không từ, lao vào đọc, nuốt, ngấu nghiến, nức nỡ ... Dear author, Mr TuongThuy, Thank you so much, thank you with all my heart !

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Default Ðề: Thắng & Thua

Trích dẫn Trích dẫn của luulytim_tttt Xem bài viết
    ....................
    Bài thơ Khúc Ru Con Ngày Xuân ( Khúc thứ nhất ) hay quá ! Muốn cám ơn tác giả thiệt nhiều mà lời lẽ của mình hạn hẹp không biết diễn tả làm sao .
    Chưa gọi về VN thăm Ba mấy ngày tết, đọc bài thơ nước mắt chảy dài, rồi không nhịn được khóc oà . Hai đứa trẻ con ngơ ngác . " Mẹ ơi, cái comp làm đau mẹ hả, con rầy nó nha ... hư nè, làm mẹ hóc nè "

Con nít sao mà ngây thơ quá, dễ thương quá ! Thấy chồng thương yêu, chăm chút cho con, mình lại liên tưởng đến những ngày còn thơ . Mẹ gánh gồng đủ kiểu, vừa làm mẹ vừa làm cha . Sống với Mẹ chỉ thấy tình thương yêu của Người . Vì chiến tranh, vì thế cuộc, hay vì định mệnh mà mình không được ở gần Cha . Cảm giác thiếu thốn, nhớ nhung ..

Lần đầu tiên đọc bài thơ Tiển Con Mùa Xuân, sướt mướt . Đọc bài Khúc Ru Con Ngày Xuân, vỡ oà . Đây mới là chất độc kinh khủng nhất, ăn vô nảo, chạy vào buồng tim đột phá những tĩnh mạch từ lâu tưởng chừng đã đóng bợn lạnh lùng . Bài thơ đánh thức Tình Phụ Tử trong lòng mình ! Trách yêu tác giả đã làm cho mình khóc , nhưng nếu tác giả làm 1 ngàn bài nữa mình cũng không từ, lao vào đọc, nuốt, ngấu nghiến, nức nỡ ... Dear author, Mr TuongThuy, Thank you so much, thank you with all my heart !
    Thật là hạnh phúc đối với người làm thơ khi đọc những dòng cảm nhận như thế này về thơ mình. Đây mới là giải thưởng.
    Cảm ơn luulytim t4.
    Rồi anh lại mỉm cười, thấy có cái gì ngộ nghĩnh. Em cứ làm như thơ anh nằm trong âm mưu diễn biến hòa bình không bằng ấy . Hóa ra thơ cũng có sức mạnh nhỉ. Bằng 1 sư đoàn không em? . Hay bằng mấy tiết giảng về môn "Giáo dục công dân"?.
    Xuân đang về rồi em. Chúc em và gia đình sang năm mới mạnh khỏe, bình an, hạnh phúc.
    Last edited by Tường Thụy; 11-02-2010 at 01:23 PM.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/