Bài 1 đến 10/56

Chủ đề: Thắng & Thua

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket CM4Q's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Thắng & Thua

Đọc 1 hơi mấy cái post của 6 thấy như hiểu và gần 6 thêm chút nữa

Thấy 6 có nhiều điểm giống 4 lắm nè...

*Nghe lời Thầy chưa bao giờ 4 phê phán thơ của ai cả ,nếu là trên tinh thần học hỏi thì mới bàn sâu sâu vô ...còn không thì không màng tới ,bỏi lúc nào 4 cũng nghĩ "bể học là vô cùng " nên càng học thì càng thấy mênh mông...và hình như không bao giờ mình biết hết tất cả mọi thứ .Nên chả dám vỗ ngực rằng .."Ta đây là biết hết"

*4 cũng thích sống= Positiv ,có sao nói vậy ,nói 1 lần cho hết rồi thiô chứ không để bụng thù dai . 4 luôn lấy câu "Tâm bình - Thế giới bình " để sống . Nếu cứ để những sự tì hiềm ghét ghen ,vì những hẹp hòi của lòng người cuốn mình đi thì mình còn tệ hơn họ .Sống sao không thẹn với lòng là được ,cái gì mình nghĩ đúng sẽ là đúng . Chớ vì những dèm pha đố kỵ mà làm mất đi chính mình

*" Thương trái ấu cũng tròn .Ghét thì trái bò hòn cũng méo " Ông bà xưa nói đố cá sai ,và cái này thì 4 gặp hoài . Nhưng nếu gặp những kẻ như vậy tốt hơn hết là ...quên họ đi cứ coi "chân tình " của mình bị gió cuốn đi vậy .Là 1 người "chân tình " thì sống thế nào cũng phải gặp được những người có "tình chân " 4 luôn nghĩ vậy nên ...sống hết lòng và hết sức của mình dù là ngoài đời hay trên NET . 4 không màng ai khen chê mình ngu hay khờ dại . Khi mình sống thật với mình tự bản thân mình đã thấy vui và thanh thản ...

*Có những điều nói ra thì dễ nhưng làm thì lại rất khó .
    Last edited by CM4Q; 07-02-2010 at 07:50 PM.
    CHÒI LÁ

Kỷ niệm chẳng là gì khi thời gian bôi xóa
    Và sẽ là tất cả khi lòng người vẫn ghi