Trích dẫn Trích dẫn của Rimes Xem bài viết
[FONT="Palatino Linotype"][SIZE="2"]]

Có đáng để anh vào cám ơn họ không anh? hay là anh không hiểu tiếng Việt (đối với người văn thơ lai láng như anh, tôi nghĩ khả năng này hơi khó !!).
Trong khi Anh và những đồng đôi anh, trong đó có cả người thân của tôi, chiến đấu, hy sinh, đổ máu mà không toan tính vụ lợi gì cho bản thân, thì chính họ, chính những người anh vào cám ơn, đang toan tính chuyện ĐÀO NGŨ. Tìm cuộc sống an nhàn nơi đất lạ, chấp nhận quay lưng, chấp nhận bỏ hết bỏ hết những tình cảm chân thành và cao quý nhất. Hơn ai hết, chắc anh hiểu tội đào ngũ với người lính được xếp vào loại tội gì.
Họ đào ngũ có tổ chức, có phương án A .. phương án B, họ được trang bị vũ khí, súng ống hẳn hòi. Họ đã bắn ai, họ đã giết ai, họ bắn vào chính anh và những đồng đội thân yêu của anh nhất. Vậy mà anh cảm ơn họ, sao vậy anh ???????????
Cuộc đào ngũ của họ thành công, vậy ai là người thất bại trong trận chiến đào ngũ này, ai đã nằm xuống cho những kẻ cơ hội hèn nhát này, không nói nhưng chắc anh hiểu ? Vậy mà anh vào cám ơn họ. Cám ơn mà không thấy xấu hổ với hương hồn những đồng đội năm xưa sao hả anh ??
Thời gian đã qua, bản thân tôi không hề có ý định khơi dậy hận thù, khơi dậy đau thương. Nhưng Chân Lý hãy tôn trọng nó, hãy nhìn nó một cách chân thật, không lẫn lộn, không bóp méo, như thế mới xứng đáng là người CÓ VĂN HÓA, CÓ TÂM, CÓ HỒN. Mới xứng danh NGƯỜI LÍNH.
Đừng để những kẻ HÈN NHÁT vào vỗ ngực rằng mình VĨ ĐẠI.. THỜI THẾ TẠO ANH HÙNG ... TỰ HÀO (TỰ HÀO vì đã ĐÀO NGŨ ... THÀNH CÔNG). Như thế thì còn gì là CHÂN LÝ.

Dù sao cũng cám ơn tác giả.

.................................................. ....................

Ai đã xóa bài của tôi ?
Hãy dũng cảm đọc và hiểu những gì tôi nói.
Đừng làm cái việc lén lút như thế ? Đó là hành động của những kẻ Trộm Đêm
Oa Nữ giờ mới có tg đọc kỹ những điều bạn viết. Thật là vô cùng hồ đồ.
Trong quân đội đã có giấy lệnh cho em trai ON xuất ngũ, xong em trai ON bị mất liên lạc trong chiến trường, ON vào SG đi tìm em có sự hỗ trợ của quân đội. GD ON quen biết nhiều nên có sự giúp đỡ của mọi ngành...Để bảo vệ bản thân nên ON mới học cách sử dụng vũ khí. Khi đi sâu vào CPC, ON và quân đội VN có đụng độ với lính CPC và TQ, chứ ko hề bắn nhau với QDVN bạn à. sao bạn ít hiểu biết thế nhỉ....