Gửi bạn Rimes, trong NR có rất nhiều người đã, đang là lính, bản thân tôi cũng từng là một sỹ quan quân đội và đã chuyển ngành. Tất cả chúng ta gặp nhau ở đây với một tiêu chí duy nhất là được làm bạn với nhau. Mỗi chúng ta có một quan điểm khác nhau, tính cách cũng khác nhau nhưng điều quan trọng là chúng ta đang ở trong cùng một ngôi nhà ảo. Tôi rất hiểu và trân trọng lòng tự trọng của một người lính trong bạn nhưng tôi không đồng ý với cách mà bạn phê phán người khác. Hãy thật bình tĩnh đi bạn ạ. Cuộc sống vốn đã quá nhiều điều khiến ta phải bận tâm rồi. Tất cả những gì đã qua thì hãy để nó qua đi. Với tôi điều quan trọng là chúng ta nhìn về hiện tại và tương lai như thế nào cho thật xứng danh với một người lính cho dù chúng ta không còn khoác trên mình bộ quân phục của người lính nữa. Tôi rất vui khi biết bạn đã từng là người lính, cũng như KHT, LH, tôi và nhiều người khác trong DD này và hy vọng chúng ta sẽ có dịp cùng nhau ôn lại những kỹ niệm đẹp đẽ của một thời ... Chúc bạn vui và thành công