Bài 1 đến 10/35

Chủ đề: Tại sao Xóa bài của Tôi.

Hybrid View

Member PhotobucketPhotobucket JealousGuy's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Tại sao Xóa bài của Tôi.

Chiến hào nào nữa vào cái thời điểm này ạ!?
    Em chỉ tâm niệm một câu mà một người thân của em từng có gia đình là chính quyền cũ của miền Nam VN: "Sống ở đâu theo đó, ở Bắc thì theo Đảng, trong Nam thì theo Ngụy. Không theo... ở đâu cũng chết!" . Mỗi người có một lựa chọn khác nhau và hơn nữa đây không phải là cuộc thảo luận về chính trị!
    Hồi tưởng của anh KHT là dòng cảm xúc cũ kỹ bị chạm phải khi xem bộ film có cảnh tượng giống quá khứ. Một mạch hồi tưởng đang lúc cao trào như thế mà gặp chuyện như thế này xen ngang quả thực rất phí!

@Rimes: Tin chắc anh là một người cũ, nếu là lính... phải sống bằng con người thật của mình! Còn không thì... đều vô nghĩa trong mắt bất kỳ ai anh ạ!
    Last edited by JealousGuy; 05-02-2010 at 11:16 PM. Reason: Theo lời góp ý của anh hahaha, phần trích dẫn em xin được giữ nguyên văn!
    Phàm đa đoan thì không nên dụng!

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Tại sao Xóa bài của Tôi.

Trích dẫn Trích dẫn của JealousGuy Xem bài viết
    Chiến hào nào nữa vào cái thời điểm này ạ!?
    Em chỉ tâm niệm một câu mà một người thân của em từng có gia đình là Ngụy quyền: "Sống ở đâu theo đó, ở Bắc thì theo Đảng, trong Nam thì theo Ngụy. Không theo... ở đâu cũng chết!" . Mỗi người có một lựa chọn khác nhau và hơn nữa đây không phải là cuộc thảo luận về chính trị!
    Hồi tưởng của anh KHT là dòng cảm xúc cũ kỹ bị chạm phải khi xem bộ film có cảnh tượng giống quá khứ. Một mạch hồi tưởng đang lúc cao trào như thế mà gặp chuyện như thế này xen ngang quả thực rất phí!

@Rimes: Tin chắc anh là một người cũ, nếu là lính... phải sống bằng con người thật của mình! Còn không thì... đều vô nghĩa trong mắt bất kỳ ai anh ạ!
    Em hãy đọc để hiểu Chiến Hào ở đâu trong 2 cm anh trích đoạn ở trên.
    Chiến Hào trong TÂM HỒN em à.
    Đừng đọc 1 từ "chiến hào" rồi phát biểu ngụy biện.