Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 LastLast
Bài 11 đến 20/35

Chủ đề: Tại sao Xóa bài của Tôi.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Tại sao Xóa bài của Tôi.

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết

Bạn đọc dòng thông báo của tôi bên Vườn thơ chưa? Bạn đọc kỹ lại bài CM của mình chưa? Tôi chưa đưa ra bất kỳ chính kiến nào về CM của ON. Bạn chỉ dựa vào hai từ Cám ơn mà có thể hiểu được tâm ý của người khác thì quả là rất tự tin.

Thật sự bạn biết chắc bài sẽ bị xóa nên đã copy lại toàn bộ. Nhưng đó cũng chính là chứng cớ khi bạn xúc phạm người khác mà không hề có một cơ sở nào.

Bạn hãy nêu bất kỳ từ ngữ nào về việc bạn cho là tôi ủng hộ ý kiến của ON: Bạn đưa ra dẫn chứng xem. Nếu đó là suy đoán mà chưa gì bạn đã nói những câu xúc phạm người khác như: hay là anh không hiểu tiếng Việt thì bài viết của bạn bị xóa là đương nhiên khi nó xúc phạm người khác vô nguyên cớ.
    Nếu Anh đọc cả bài tôi viết và cảm thấy tôi xúc phạm anh qua 1 câu như anh đã nêu thì xin lỗi, anh hãy tùy ý làm điều anh thích. Tôi biết anh là Lính gì rồi, thật bỏ công, cứ tưởng gặp người có trí, có dũng, có nghĩa, có nhân.
    Chào anh.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Chào bạn RIM, ko ngờ cm của ON làm bạn bức xức. Bạn ko hiểu hoàn cảnh của gd ON rồi. Gia đình ON là người Hoa, và ở thời điểm đó người Hoa phải ra đi. GD ON đi công khai có giấy phép của chính quyền thời đó.

Em trai ON khi đó đang ở chiến trường CPC, gd ko liên lạc được, vì thời gian gấp gáp nên phải tự mình đi tìm em. Em trai ON ko đào ngũ, mà được cho ra khỏi hàng ngũ quân đội VN do chính sách ở thời điểm đó.

Newbie Photobucket
    Thanks
    7

Trích dẫn Trích dẫn của Rimes Xem bài viết
    thì ra là "người lính" làm việC này à.

Nếu bạn thật sự cũng là một người lính, hãy dũng cảm để nguyên tp này trong 48h.

Hãy để mọi người đọc và suy nghỉ.

Tôi không dùng lời lẽ xúc phạm ai hết. Tôi chỉ ngạc nhiên khi haI kẻ khác chiến hào lại cùng lúc vừa ôm nhau vừa đâm nhau.
    Không phải chất lính. Không có lập trường.
    Tùy kehotro xử lý, sao cho xứng đáng là người lính.
    Sống phải theo thời, bạn ạ !
    Sao bạn không ngạc nhiên khi năm xưa chiến tranh biên giới với TQ thi báo đài, sách vở rêu rao TQ là "bè lũ bành trướng bá quyền" còn bây giờ TQ lại là những người đồng chí "sông liền sông, núi liền núi"?
    Những người lính trong chiến tranh biên giới phía Bắc năm xưa không có lòng tự trọng như bạn sao?
    Bạn phê phán người ta "Không phải chất lính.Không có lập trường" rồi lại bảo "xử lý, sao cho xứng đáng là người lính", bạn có tự mâu thuẩn không?

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Nếu Anh đọc cả bài tôi viết và cảm thấy tôi xúc phạm anh qua 1 câu như anh đã nêu thì xin lỗi, anh hãy tùy ý làm điều anh thích. Tôi biết anh là Lính gì rồi, thật bỏ công, cứ tưởng gặp người có trí, có dũng, có nghĩa, có nhân.
    Chào anh.
    Bạn không đưa ra được dẫn chứng phải không? Vậy bạn chấp nhận tôi del bài của bạn là đúng.

Thế thì bạn đừng vi phạm như thế nữa là được! Cái mình nghĩ chưa chắc đã là điều đúng! Nhân cách của con người thể hiện qua lời nói và cách giao tiếp với cộng đồng. Và mong bạn hòa đồng được với mọi người ở đây!

Chào bạn!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Bạn RIM à, ON muốn nói thêm về mấy người anh của ON.
    Anh trai lớn nhất của ON là ở bộ quốc phòng, phụ trách về vũ khí...Sau khi gd ON ra đi, khỏi VN, anh trai ON bị điều động khỏi bộ vì là người Việt gốc Hoa.
    anh trai thứ hai của ON khi đó cũng tương tự phải rời khỏi hàng ngũ quân đội
    Anh trai thư ba sau khi đi lính ở chiến trường 3 năm, phục viên học ở trường đại học quân đội, sắp ra trưởng cũng bị yêu cầu nghỉ học.

Bạn đã quá hồ đồ khi ko hiểu rõ câu chuyện rồi.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Anh trai lớn nhất của ON là ở bộ quốc phòng, phụ trách về vũ khí...Sau khi gd ON ra đi, khỏi VN, anh trai ON bị điều động khỏi bộ vì là người Việt gốc Hoa.
    Anh trai thư ba sau khi đi lính ở chiến trường 3 năm, phục viên học ở trường đại học quân đội, sắp ra trưởng cũng bị yêu cầu nghỉ học.

Em biết chính sách của VN vào lúc đó như thế nào. Nhưng thôi chị ạ! Có những điều không nên nói. DD mình hãy giữ nó phi Chính Trị như thế này là được rồi! Tầm hiểu và sức hiểu của mỗi người khác nhau.

Cùng đọc một quyển sách thì độ thẩm thấu cũng khác nhau. Ăn uống cũng vậy! Cùng một khẩu phần mà người hấp thu tốt thì mập, người kém hấp thu thì gầy.

Quan điểm thì đa dạng. Có đúng, có sai. Và hầu như ai cũng đều cho mình đúng. Đời là vậy rồi! Chị cũng đừng buồn chị ạ!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

HNhu nghe các cô chú viết, ngẫm nhiều.
    Hậu sinh hông biết gì hơn ngoài việc tròn mắt hóng hớt và giận thầm hai từ: chiến tranh!
    Hông có chiến tranh, có lẽ công việc của người lính sẽ khác hơn.
    Hông có chiến tranh hông có các phe đối lập, các chính kiến đối lập.
    Hông có chiến tranh sẽ hông có nhiều hệ luy kéo theo sau...
    Thương cho người dân VN. Vì lịch sử của VN, phần lớn là lịch sử ghi lại các cuộc chiến.
    HNhu có ngày hôm nay, cảm ơn những thế hệ người lính nhiều.
    Có chiến tranh thì bất kể ai, lính hay hông, thắng hay thua, đi hay ở ... đều là kẻ bại trận!
    HNhu có nghĩ gì hông phải, các anh chị cô chú miễn chấp HNhu ha.

Thanks
    4.403

[FONT="Palatino Linotype"][SIZE="2"]]

Có đáng để anh vào cám ơn họ không anh? hay là anh không hiểu tiếng Việt (đối với người văn thơ lai láng như anh, tôi nghĩ khả năng này hơi khó !!).
    Trong khi Anh và những đồng đôi anh, trong đó có cả người thân của tôi, chiến đấu, hy sinh, đổ máu mà không toan tính vụ lợi gì cho bản thân, thì chính họ, chính những người anh vào cám ơn, đang toan tính chuyện ĐÀO NGŨ. Tìm cuộc sống an nhàn nơi đất lạ, chấp nhận quay lưng, chấp nhận bỏ hết bỏ hết những tình cảm chân thành và cao quý nhất. Hơn ai hết, chắc anh hiểu tội đào ngũ với người lính được xếp vào loại tội gì.
    Họ đào ngũ có tổ chức, có phương án A .. phương án B, họ được trang bị vũ khí, súng ống hẳn hòi. Họ đã bắn ai, họ đã giết ai, họ bắn vào chính anh và những đồng đội thân yêu của anh nhất. Vậy mà anh cảm ơn họ, sao vậy anh ???????????
    Cuộc đào ngũ của họ thành công, vậy ai là người thất bại trong trận chiến đào ngũ này, ai đã nằm xuống cho những kẻ cơ hội hèn nhát này, không nói nhưng chắc anh hiểu ? Vậy mà anh vào cám ơn họ. Cám ơn mà không thấy xấu hổ với hương hồn những đồng đội năm xưa sao hả anh ??
    Thời gian đã qua, bản thân tôi không hề có ý định khơi dậy hận thù, khơi dậy đau thương. Nhưng Chân Lý hãy tôn trọng nó, hãy nhìn nó một cách chân thật, không lẫn lộn, không bóp méo, như thế mới xứng đáng là người CÓ VĂN HÓA, CÓ TÂM, CÓ HỒN. Mới xứng danh NGƯỜI LÍNH.
    Đừng để những kẻ HÈN NHÁT vào vỗ ngực rằng mình VĨ ĐẠI.. THỜI THẾ TẠO ANH HÙNG ... TỰ HÀO (TỰ HÀO vì đã ĐÀO NGŨ ... THÀNH CÔNG). Như thế thì còn gì là CHÂN LÝ.

Dù sao cũng cám ơn tác giả.

.................................................. ....................

Ai đã xóa bài của tôi ?
    Hãy dũng cảm đọc và hiểu những gì tôi nói.
    Đừng làm cái việc lén lút như thế ? Đó là hành động của những kẻ Trộm Đêm
    Oa Nữ giờ mới có tg đọc kỹ những điều bạn viết. Thật là vô cùng hồ đồ.
    Trong quân đội đã có giấy lệnh cho em trai ON xuất ngũ, xong em trai ON bị mất liên lạc trong chiến trường, ON vào SG đi tìm em có sự hỗ trợ của quân đội. GD ON quen biết nhiều nên có sự giúp đỡ của mọi ngành...Để bảo vệ bản thân nên ON mới học cách sử dụng vũ khí. Khi đi sâu vào CPC, ON và quân đội VN có đụng độ với lính CPC và TQ, chứ ko hề bắn nhau với QDVN bạn à. sao bạn ít hiểu biết thế nhỉ....

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

KHT và bạn bè hãy cùng chia sẻ đời lính đi để ON hiểu biết và nhận thức được rõ hơn.
    Anh trai và em trai của ON cũng đã từng đi lính, và bản thân ON năm 77 đi vào CPC tìm em trai để đưa em ra ngoài bắc vượt biên.
    Trước khi vào CPC, ON đuợc sự hỗ trợ và bảo vệ của...phương án A...B...Tất cả mọi kế hoạch đều chu toàn. ON học bắn súng,cách xử dụng vũ khí...
    Cuối cùng cũng tìm và đưa được em trai ra Bắc để ra đi.

Nhớ lại một thời xa xưa, thấy mình thật là...Vĩ đại. Đúng là thời thế tạo anh hùng). Tự hào chút.

Oa Nữ giờ mới có tg đọc kỹ những điều bạn viết. Thật là vô cùng hồ đồ.
    Trong quân đội đã có giấy lệnh cho em trai ON xuất ngũ, xong em trai ON bị mất liên lạc trong chiến trường, ON vào SG đi tìm em có sự hỗ trợ của quân đội. GD ON quen biết nhiều nên có sự giúp đỡ của mọi ngành...Để bảo vệ bản thân nên ON mới học cách sử dụng vũ khí. Khi đi sâu vào CPC, ON và quân đội VN có đụng độ với lính CPC và TQ, chứ ko hề bắn nhau với QDVN bạn à. sao bạn ít hiểu biết thế nhỉ....

Vâng tôi ít hiểu biết lắm cô à. Nhưng tôi luôn tự hào là người Vn, cô làm ơn đọc lại các cm của cô viết nhá. Tôi túm lại để những người hiểu biết như cô dễ theo dõi ạ.

Các ngành các cấp nào giúp gia đình cô vượt biên thế ?? hở quý cô"hiểu biết" ??

Ở đây ai xúc phạm ai?? Nếu tôi xúc phạm cô thì chính cô đang xúc phạm dân tộc Viêt Nam đấy
    Last edited by Rimes; 06-02-2010 at 12:36 AM.

Thanks
    4.403

Vâng tôi ít hiểu biết lắm cô à. Nhưng tôi luôn tự hào là người Vn, cô làm ơn đọc lại các cm của cô viết nhá. Tôi túm lại để những người hiểu biết như cô dễ theo dõi ạ.

Các ngành các cấp nào giúp gia đình cô vượt biên thế ?? hở quý cô"hiểu biết" ??

Ở đây ai xúc phạm ai?? Nếu tôi xúc phạm cô thì chính cô đang xúc phạm dân tộc Viêt Nam đấy
    GD Oa NỮ rời khỏi VN công khai, có cơ quan công an tiễn đưa và giúp đỡ, tạo mọi điều kiện bạn à. Khi về lại VN đợt vừa rồi, ON có gặp lại một trong những người công an khi đó ở Cát bà. She có tâm sự với Pha lê, Candy, Thi nghiện về hoàn cảnh lúc đó, gd Oa Nữ được tận tình giúp đỡ để ra đi theo chính sách của CP . Bạn có thể PM hỏi lại những bạn ở VT có mặt khi đó.

Những ngôn từ nào của tôi mà bạn cho rằng tôi xúc phạm dân tộc VN? Bạn hãy cm cho tôi hiểu.

Trong dòng máu của tôi chỉ có 25% mang dòng máu Hoa thôi. Tôi tự hào là người VN, và tôi yêu đất nước VN của tôi. Bạn đã xúc phạm đến tôi rồi đó.
    Last edited by OA _ NỮ; 06-02-2010 at 12:53 AM.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 LastLast