Trích dẫn Trích dẫn của CM4Q Xem bài viết

BUỒN VUI KHÔNG TÊN

Ngày ...tháng...năm..

Ta vẫn cứ chờ Người...chờ đến mệt nhoài....

Người là niềm vui cũng là nỗi buồn của Ta .Vì sao vậy chứ ??? Ta luôn tự hỏi "Vì sao Ta lại Yêu Người nhiều đến như vậy ???" Ta không thể tự trả lời .Đó không phải là thứ tình cảm bồng bột và nó lắng sâu tận trong trái tim Ta. Dẫu Ta biết đó là điều sai trái và chẳng bao giờ mình có được nhau .Nhưng Ta vẫn không thể dừng lại được .Ta vẫn để con tim mình yêu Người ,Ta có thể làm tất cả vì Người và có thể đứng bên lề để nhìn Người hạnh phúc . Bởi Ta nghĩ " Hạnh phúc của người mình yêu chính là hạnh phúc của mình " Vì vậy Người phải sống thật vui và thật hạnh phúc

Ta rất ngại khi thốt từ "Yêu" ... Có thể Người không tin ,nhưng đó là sự thực .Thật đến phũ phàng !!! Thế mà mọi thứ vẫn tồn tại đến bây giờ .Bề ngoài cái vỏ "hạnh phúc " vẫn không thể che nổi sự đắng cay bẽ bàng .Lắm lúc Ta đã buông xuôi và muốn thoát ra nhưng những sợi dây vô hình cứ siết chặt lấy Ta làm Ta không thể thoát được .Nếu như trái tim Ta biết sống ích kỷ hay chai lỳ như đá thì hay biết mấy .Tình yêu ,trách nhiệm luôn khiến Ta phải tự dày vò mình .Người ta nói không yêu sống gần nhau lâu ngày sẽ yêu .Thế mà sao Ta không có cảm giác ấy .Nói ghét thì cũng không phải mà nói yêu thì cũng không đúng .Ta chỉ có cảm giác đang trả cho nhau cái nợ từ kiếp trước .Chưa bao giờ Ta có cảm giác nhớ đi xa mà ngược lại Ta thấy nhẹ nhàng thoải mái . Vì sao vậy chứ ???Chính Ta cũng tự hỏi mình như thế .Ta cảm thấy mình có lỗi ... Bởi Ta đã không dám sống thật bằng những gì con tim Ta nghĩ .Nhưng nếu Ta dám sống thật với những gì trái tim Ta cảm nhận thì có lẽ mọi người sẽ đau khổ hơn .Vì thế ... Ta thà làm người có lỗi để trọn vẹn tất cả...

Hôm nay nỗi buồn lại vô cớ cứ len lỏi vào trong từng suy nghĩ .Giờ này Người ở đâu ,làm gì ??? Ta nhớ Người nhiều lắm ...hỏi rằng Người có biết ???
Tâm sự buồn quá chị àh! Cuộc sống ko như những gì ta mong muốn, nhưng yêu mà ko nói ra được sẽ đau lắm phải ko chị? Tình yêu trong xa cách ví như ngọn cỏ trong gió, gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ & thổi bùng ngọn lửa lớn...thôi thì chúc TA sớm có hạnh phúc nhé! đọc & chia sẽ với những gì chị tâm sự...để ko còn "Không ai hiểu chỉ...mình TA hiểu".