Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
Cảm ơn Thày Pearly đã tạo dựng một góc âm nhạc của NR, trong đó chúng ta có thể chia sẻ những kỷ niệm và cảm xúc của mình gắn liền với những bài hát và những khúc nhạc thân quen.

Có thể nói SW và âm nhạc có duyên nhưng không có nợ, giống như một chàng trai yêu một cô gái nhưng không lấy được nhau. SW có may mắn được gắn liền với cây đàn piano từ rất bé, nhưng sau 5-7 năm thì tự quyết định đi theo một hướng khác không liên quan gì đến âm nhạc. Không biết đó là quyết định hay hay dở, nhưng thật sự SW rất ngưỡng mộ Thày và các nhạc sĩ gắn bó cuộc sống của mình với âm nhạc.

Tuy vậy cuộc sống của SW gắn liền với những bài hát và có thể nói là SW đã sống và trưởng thành nhờ âm nhạc rất nhiều. SW xa nhà từ khá sớm và bây giờ nhìn lại có thể nói mọi thăng trầm của cuộc sống đều vượt qua được ít nhiều nhờ những bản nhạc, những bài hát đồng cảm vào những thời điểm có tính chất quyết định. Không thể quên những ngày mà chiếc giàn CD chỉ chạy 1 đĩa nhạc hay 1 bài nhạc duy nhất, để rồi SW có thể bình tâm tìm lại được nghị lực vượt qua chính mình. Ngay cả bây giờ cũng vậy, những bài hát vẫn tiếp tục là người bạn đồng hành không thể thiếu... (bên cạnh những bài thơ hihi)
Sunwide chia sẽ thật hay...Nếu được SW post lên cãm nhận của em về một bải nhạc nào mà em thích nhất nhé...Cám ơn em thật nhiều