Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 LastLast
Bài 41 đến 50/61

Chủ đề: Gởi Eros, Ý Nhi, Nhật Huy

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

Default Ðề: Gởi Eros, Ý Nhi, Nhật Huy

Trích dẫn Trích dẫn của Ý Nhi Xem bài viết

Còn xin gửi cô Phale cùng toàn thể diễn đàn NR. Cháu Ý Nhi rút bài thi không phải vì thời hạn cuộc thi thơ kéo dài. Mà bản thân cháu thấy ban giám khảo. Cụ thể là cô Phale không đủ tư cách để nhận xét thơ của cháu. Cháu không mún thơ của mình bị mang ra mổ xẻ bởi một người như vậy. Cháu nói vậy chắc là cô Phale sẽ hiểu tại sao? Mọi người quá coi trọng cô. Nhưng với cháu 1 người chưa hiểu rõ mem sai hay đúng đã vội buông lời phỉ nhổ vào mặt người ta thì không đáng để nói. hay ô nghĩ cô có quyền xúc phạm người khác còn người khác không có quyền đó?

:
    YN: theo mình đọc các comment trên này thì bạn mới chính là người phỉ nhổ đó. Còn việc bạn kg muốn tham gia dự thi thì đó là quyền của bạn, kg ai can thiệp cả. PL có đủ tư cách chấm thi hay kg thì mọi người kg chỉ trong NR này biết. Một câu của bạn nói ra đã làm thay đổi toàn bộ mọi suy nghĩ của cá về bạn rồi. Cá rất tiếc..... sorry
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Member PhotobucketPhotobucket Ý Nhi's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết

Ý Nhi còn quá trẻ để có thể buông ra những lời nói như vậy. MinhThy nghĩ em nên suy nghĩ lại một chút về cách nói chuyện như vậy. Quá hỗn và không hiểu biết
    Tỷ hok liên quan tốt nhất đừng can dự. nếu tỷ là người bị xúc phạm thì tỷ mới hiểu. Còn em trước giờ trong cái thế giới ảo này luôn sống thực. Đời thường mụi thế nào thì khi gặp chuyện này cũng vậy thôi. Không ai là không nói, chửi. ngay cả tỷ. Chỉ có điều họ chửi trong hoàn cảnh nào. Còn hỗn hay không thì em không cần biết.
    Nhưng cá nhân em thì thấy vậy. Thơ là gì là tâm hồn của người viết. Tâm hồn của người viết bị chính giám khảo phỉ nhổ thì vị giám khảo đó có xứng với nó không?
    Cuốn theo chiều gió!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Lực cười! Cháu không biết sau mấy chục năm sống kinmh nghiệm sống của mọi người hiểu biết đến đâu. Nhưng Cháu YN vừa vô đây đã thấy mọi người cùng tỷ của cháu bàn tán quá sôi nổi, phải nói là rất rôm rả. Trong khi đang nước sôi lửa bỏng người bên ngoài không nên can dự vô thì hơn. 1 người 2 người là quá đủ biến diễn đàn thành một cái chợ rồi. đằng này nhảy cả vào đổ thêm lửa.

Còn xin gửi cô Phale cùng toàn thể diễn đàn NR. Cháu Ý Nhi rút bài thi không phải vì thời hạn cuộc thi thơ kéo dài. Mà bản thân cháu thấy ban giám khảo. Cụ thể là cô Phale không đủ tư cách để nhận xét thơ của cháu. Cháu không mún thơ của mình bị mang ra mổ xẻ bởi một người như vậy. Cháu nói vậy chắc là cô Phale sẽ hiểu tại sao? Mọi người quá coi trọng cô. Nhưng với cháu 1 người chưa hiểu rõ mem sai hay đúng đã vội buông lời phỉ nhổ vào mặt người ta thì không đáng để nói. hay ô nghĩ cô có quyền xúc phạm người khác còn người khác không có quyền đó?

Còn việc kéo dài cuộc thi với cháu hẳng có nghĩa lý gì cả. cang kéo dài càng loãng cuộc thi. đấy là lý do tại sao các cuộc thi họ cấm kị việc đổi lịch thi. ban tổ chức trong khi quyết định sai không cố gắng mà khắc phục còn làm chuyện ầm ĩ. Như vậy chắc hẳn mọi người nghĩ là hay lắm

cais này là toàn bộ suy nghĩ của cháu mang tính chất một chiều. Ai nghe lọt tai thì nghe còn không thì coi như YN này là kẻ nhố nhăng chuyên chọc bị gậy, quấy phá diễn đàn !

Mod đóng topic lại !

Ý Nhi

Tỷ lần sau đừng lấy Nich em như vậy. maf tỷ cũng bớt nói đi hôm qua vậy chưa đủ sao!
    Em nói về PL như thế này thì chỉ có một mình em cảm nhận và hả hê thôi. Không ai chia sẻ cùng em đâu, Anh chắc chắn như thế.

À ...... Anh mới mua mấy thùng sữa Milo để dành, hôm nào rảnh ghé anh uống cho vui nhé... hiihihhiih ....... dạo này anh tự nhiên trẻ lại, cứ như hồi mới lên năm, lên sáu.
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu lãng tử's Avatar
    Thanks
    45

Ý Nhi, anh cũng ko định nói nhưng quả thực anh quá thất vọng về em. Anh cũng đành bắt chiếc anh Cá mà nói một câu: Anh rất tiếc...Sorry.
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở
    Thoảng qua nhau trong đời.

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của cachuont Xem bài viết
    YN: theo mình đọc các comment trên này thì bạn mới chính là người phỉ nhổ đó. Còn việc bạn kg muốn tham gia dự thi thì đó là quyền của bạn, kg ai can thiệp cả. PL có đủ tư cách chấm thi hay kg thì mọi người kg chỉ trong NR này biết. Một câu của bạn nói ra đã làm thay đổi toàn bộ mọi suy nghĩ của cá về bạn rồi. Cá rất tiếc..... sorry
    Những người không biết lên ngồi sang một bên. Cháu hok nói việc tỷ cháu, việc đó là phụ thuộc vào BQT. Còn cháu đang xử lý việc của cháu. cá nhân cháu. Ngày hôm qua. Nó chẳng hay ho gì cô ấy nói " Ý Nhi mất bài kiến nghị không thiện chí" cháu còn chưa biết mình bị mất bài và còn không có ý định kiến nghị cơ. vậy mà cô ấy từ đâu chưa hiểu chuyện gì đã vội xúc phạm cháu. lẽ ra cháu đã cho qua. vậy mà hôm nay cô ấy còn ngồi đây đổ tội cho cháu. còn việc ngày hôm qua xẩy ra như thế nào thì mọi người nằm đây hok ai có quyền phán xét chỉ có những người có mặt lúc ấy.
    Xin thưa. Cháu chưa từng xúc phạm gì tới diễn đàn vì cái việc tỷ cháu bị band nick
    Cuốn theo chiều gió!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

. Nhưng với cháu 1 người chưa hiểu rõ mem sai hay đúng đã vội buông lời phỉ nhổ vào mặt người ta thì không đáng để nói. hay ô nghĩ cô có quyền xúc phạm người khác còn người khác không có quyền đó?

Nơi này nghe nói có thi thơ
    Nhác mắt nhìn quanh ... mấy ỡm ờ
    "Nỗi chúng" thì khinh vung chân đạp
    "Niềm riêng" lại trọng đặt bàn thờ
    Nội dung thay đổi nhằm thông thái ?
    Thời hạn kéo dài để mộng mơ ?
    Người thẳng kẻ ngay thời phủi đít
    Còn bao mặt thớt cứ trơ trơ

Còn bao mặt thớt cứ trơ trơ
    Ý kiến chân thành bị ngó lơ
    Post luận chẳng màng ... ý trúc thẳng
    Del bài không báo ... hệt bùn nhơ
    Chắc là bùa yểm nhiều ma quỷ
    Đâu phải việc làm các "mod sir"
    Gửi lại "niềm riêng" dăm bảy chữ
    Quay lưng, nhếch mép: thật đâu ngờ !

Mod đóng topic lại !
    (Eros)

Xúc phạm cả một tập thể với những lời lẽ hỗn láo thế này,khi chưa một ai nói tới mình,sự việc cũng chưa rõ ràng, là mới đúng hử?

Tỷ lần sau đừng lấy Nich em như vậy. maf tỷ cũng bớt nói đi hôm qua vậy chưa đủ sao!

Loạn xà ngầu thế này, biết ai là ai? đừng già vờ lễ phép cháu chiếc gì, xem qua đã hiểu, cứ bộc toẹt ra cho nó chất!
    Càng nói càng lộ!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Em nói về PL như thế này thì chỉ có một mình em cảm nhận và hả hê thôi. Không ai chia sẻ cùng em đâu, Anh chắc chắn như thế.

À ...... Anh mới mua mấy thùng sữa Milo để dành, hôm nào rảnh ghé anh uống cho vui nhé... hiihihhiih ....... dạo này anh tự nhiên trẻ lại, cứ như hồi mới lên năm, lên sáu.
    Thưa anh. khi người ta bị xúc phạm thì cần chi phải để ý đến người khác nghĩ mình thế nào. lúc đó nghĩ mình là ác quỷ cũng chẳng sao. Họ chỉ cần sống thực với lòng mình là được.
    Còn SLT với Cá: YN trước giờ chưa từng xúc phạm ai. nhưng đối với YN việc này không thể chấp nhận. Còn 2 người thất vọng hay không thất vọng về em lúc này thế cả thôi. Bởi 2 người không phải là YN
    Cuốn theo chiều gió!

Thanks
    0

Những người không biết lên ngồi sang một bên. Cháu hok nói việc tỷ cháu, việc đó là phụ thuộc vào BQT. Còn cháu đang xử lý việc của cháu. cá nhân cháu. Ngày hôm qua. Nó chẳng hay ho gì cô ấy nói " Ý Nhi mất bài kiến nghị không thiện chí" cháu còn chưa biết mình bị mất bài và còn không có ý định kiến nghị cơ. vậy mà cô ấy từ đâu chưa hiểu chuyện gì đã vội xúc phạm cháu. lẽ ra cháu đã cho qua. vậy mà hôm nay cô ấy còn ngồi đây đổ tội cho cháu. còn việc ngày hôm qua xẩy ra như thế nào thì mọi người nằm đây hok ai có quyền phán xét chỉ có những người có mặt lúc ấy.
    Xin thưa. Cháu chưa từng xúc phạm gì tới diễn đàn vì cái việc tỷ cháu bị band nick
    Phản ứng: có n cách phản ứng.
    Đấu tranh: có (n+1) cách đấu tranh.

Em nhìn lại đi, không ai nói em sai, nhưng cách hành xử của em làm mọi người thất vọng. Em bình tĩnh và suy nghỉ trước khi viết nha. Mọi người đều muốn em ôn hòa hơn, không ai bài xích hay khai trừ em cả.

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Phản ứng: có n cách phản ứng.
    Đấu tranh: có (n+1) cách đấu tranh.

Em nhìn lại đi, không ai nói em sai, nhưng cách hành xử của em làm mọi người thất vọng. Em bình tĩnh và suy nghỉ trước khi viết nha. Mọi người đều muốn em ôn hòa hơn, không ai bài xích hay khai trừ em cả.

Nghe lời anh vậy! Nói như anh em còn đỡ bực mình. Còn có phần khâm phục. Em là người thẳng thắn , dễ nổi nóng mà. người bị mod xúc phạm là em vậy mà nói như em xúc phạm, quấy phá diễn đàn.tất nhiên em bực. ừ thì cứ cho việc band nick của tỷ em là đúng đi. Mọi người cũng không nên khi còn chưa biết gì kéo vô cả vào thi nhau nói!
    Cuốn theo chiều gió!

Thanks
    0

Nghe lời anh vậy! Nói như anh em còn đỡ bực mình. Còn có phần khâm phục. Em là người thẳng thắn , dễ nổi nóng mà. người bị mod xúc phạm là em vậy mà nói như em xúc phạm, quấy phá diễn đàn.tất nhiên em bực. ừ thì cứ cho việc band nick của tỷ em là đúng đi. Mọi người cũng không nên khi còn chưa biết gì kéo vô cả vào thi nhau nói!
    Anh có yêu một người con gái, cũng nóng nảy, cũng trẻ con, cũng bộc trực, ..... v..v.. nói chung là RẤT ĐÁNG YÊU ... như Em .... hihihihihi

Sáng nay ngủ dậy muộn, vửa tắm, vửa cạo râu, vừa lướt web, xếp áo quần giấy tờ lên đường, vừa nghe bài "Chào Ngày Mới" ........

Ôi, cuộc đời này đẹp lắm ... tận hưởng đi em .. từng phút giây.

Chúc Em gái luôn tươi cười nhé.

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 LastLast