Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Bài 41 đến 50/50

Chủ đề: Thêm thời gian hay không thêm thời gian cuộc thi thơ?

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Default Ðề: Thêm thời gian hay không thêm thời gian cuộc thi thơ?

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    Vấn đề TAT nêu KHT cũng xin ý kiến

1/PL đã nhận thiếu sót và bổ sung topic này để kịp thời hoàn tất( bao gồm cả vấn đề chị ON)
    2/Chẳng có gì là bất di bất dịch. Nếu quyết định sai mà sửa được thì vẫn phải sửa nếu nó hợp lý. ( KHT không bàn chuyện Gia Phong, Quốc pháp vì phạm trù quá rộng )
    3/ BGK có cách chấm ( Sáng kiến của anh NN) BGK đều nhất trí với cách này vì hiệu quả cao.
    4/Việc bỏ phiếu của TAT tùy theo TAT quyết định vì TAT có quyền đó.
    Thưa SH, khi TAT viết gởi bài thì chưa đọc bài PL viết, vừa gởi xong thì mới vào đọc đấy ạ...
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thachanhtim Xem bài viết
    Thưa SH, khi TAT viết gởi bài thì chưa đọc bài PL viết, vừa gởi xong thì mới vào đọc đấy ạ...
    Vậy thì câu: Trâu chậm uống nước đục với trường hợp này thì sai rồi phải không TAT?
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Thanks
    358

Vậy thì câu: Trâu chậm uống nước đục với trường hợp này thì sai rồi phải không TAT?
    Câu này TAT còn ko hiểu thì sao biết đúng biết sai SH ơi ...?
    TAT đang TAT đây...cái tội cứ "ưa ăn nóng, uống nước sôi.."
    Thiệt tình...thiện tai ..! tại TAT ...
    Đúng là " ai biểu" mà ko phải như hôm bữa "yêu bảo" mà là "ngu bảo"
    Thui đã TAT nghiền ngẫm cái "ai biểu" mình đã ...rùi...xí xon tiếp....SH hén...
    Last edited by thachanhtim; 08-01-2010 at 12:46 AM.
    *** Looking for king...

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thachanhtim Xem bài viết
    Câu này TAT còn ko hiểu thì sao biết đúng biết sai SH ơi ...?
    TAT đang TAT đây...cái tội cứ "ưa ăn nóng, uống nước sôi.."
    Thiệt tình...thiện tai ..! tại TAT ...
    Đúng là " ai biểu" mà ko phải như hôm bữa "yêu bảo" mà là "ngu bảo"
    Thui đã TAT nghiền ngẫm cái "ai biểu" mình đã ...rùi...xí xon tiếp....SH hén...
    KHT nói theo lối miền Bắc. Nhưng tranh luận với KHT chỉ xem như rèn luyện trí nhớ. Không để bụng và nếu có thua thì nhận thua và cười trừ cho vui. Tranh luận là để mở mang và học hỏi thôi! Càng luyện nhiều thì càng có lợi. Sau này, đem những lập luận phản bác của người khác nhập vào vốn của mình thì lãi nhiều!

Chơi ô số và tranh luận chính là bài tập thể dục cho trí óc đấy! Còn luyện phản xạ thơ, bật vần nhanh thì lên chat box choảng nhau vừa vui vừa bổ. Vui lên đi TAT à!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Mắt xin phép nêu ý kiến riêng của mình:

- Mắt xin bỏ phiếu trắng để đứng ở giữa .

- Góp ý để BTC tham khảo là cần thiết nhưng bản thân Mắt thấy cần tôn trọng quyết định của BTC & các Mod - không phải vì "...cái chức Mod có giá trị to lớn..." như KHT đã nói vui - mà vì những vị này đã được diễn đàn tín nhiệm giao đảm trách cuộc thi ngay từ đầu , họ có đủ uy tín và kiến thức để đảm đương công việc, đủ khả năng để xem xét, chọn lựa hướng giải quyết có lợi nhất cho hoạt động của Vườn Thơ.

- Đã có bạn nửa đùa nửa thật là đang sở hữu hàng tá nick tại NR (thực tế thì không biết có bao nhiêu bạn có nhiều nick như thế nhỉ ? ) và như thế thì ý kiến của KHT:"...Nếu các Mem lấy quyền là thành viên của mình nêu ý kiến. Chắc chắn BQT và cả BTC cuộc thi cũng đồng ý theo đa số." cũng dễ gây băn khoăn cho nhiều người đấy.

- Và như băn khoăn của bạn Eros :"...Nhưng ... Liệu ai trong chúng ta không biết bài dự thi của nhau ?................................Ai ? Liệu ai dám chắc đây (?) ... Mình thì mình chả dám chắc ..."

Có lẽ bạn Eros lo sẽ có tiêu cực hoặc người dự thi dùng "kỹ xảo" để giành giải ? Vâng ! Tôi hiểu băn khoăn của bạn. Chuyện đó cũng có thể xảy ra, không ai có thể biết chắc được. Tuy nhiên, điều an ủi là như tôi đã nói ở trên: BTC có đủ uy tín và khả năng để đánh giá bài thi hay dở và chuyện bạn lo sợ thì vẫn còn trong suy tưởng, chưa xảy ra tại Vườn Thơ bao giờ. Còn điều thực sự đã xảy ra trong lần thi trước đây thì ngược lại hoàn toàn : Những người được giải lần đó cho đến bây giờ chưa có ai đến nhận giải thưởng cả ! Nếu bạn Eros chưa tin thì những bạn cũ ở đây có thể chứng thực với bạn điều này. Chuyện này không biết có làm bạn suy nghĩ thêm điều gì không, còn theo tôi thì bởi các bạn Vườn Thơ chúng ta tham gia cuộc thi không phải vì giải thưởng mà chủ yếu để cùng vui, cùng học hỏi, cùng chia sẻ và cùng thưởng thức. Tất cả đều hiểu rõ người đoạt giải một cuộc thi chưa hẳn đã là người làm thơ giỏi, và người không có giải hay không tham gia dự thi chưa hẳn là người kém tài thơ.
    Riêng tôi xin mượn 2 câu thơ mà TAT treo ở chữ ký:
    Ta hay chê cuộc đời méo mó
    Sao ta không tròn ngay tự trong tâm

để luôn tin rằng những bạn dự thi thực sự biết yêu thơ sẽ chẳng bao giờ làm chuyện "méo mó" .

Last edited by Đôi Mắt Mùa Đông; 08-01-2010 at 02:37 AM.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

hề ...hề ..hề ... <gãi tai cái cho nó đỡ đỏ mặt >

Em đọc tất cả các ý kiến của bà con ,thấy ý nào cũng đúng cả .Riêng phần nhà em ,vốn quê mùa nên em cũng có tí cái ý ..cò như sau :
    To không lo bằng dài . Hiện thời em thấy cuộc thi đang trên khí thế phát triển rất to , nếu kéo dài thêm ra chút ít nữa ,em giám chắc cuộc thi của NR nhà ta sẽ to ngang tầm ,có khi còn vượt tầm với một số trang web khác . Vừa là một sân chơi lành mạnh ,vừa là dịp học tập trao đổi cùng nhau ,là dịp để mỗi người chúng ta hoàn thiện hơn cả về mặt kỹ năng ,kỹ xảo của thơ . Trong chúng ta ai cũng có chất Thơ trong máu , cứ là phải để nó lưu thông thật khí thế .

Cứ kéo dài thêm ra cho nó to là nhà em khoái chí nhất . Một năm mới có một lần thôi mà các bác . Trên đây là thiển ý của nhà em . Có gì không phải, mong các bác cho hai chữ ĐẠI XÁ để nhà em có tẹo tinh thần đón tết thêm vui ...

Nhà em chúc các bác mạnh khoẻ ,vui vẻ ,thật nhiều hạnh phúc là em mừng .

hề ... hề ... hề ....

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của trainhaqueso1 Xem bài viết
    hề ...hề ..hề ... <gãi tai cái cho nó đỡ đỏ mặt >

Em đọc tất cả các ý kiến của bà con ,thấy ý nào cũng đúng cả .Riêng phần nhà em ,vốn quê mùa nên em cũng có tí cái ý ..cò như sau :
    To không lo bằng dài . ..

Cứ kéo dài thêm ra cho nó to là nhà em khoái chí nhất .

Nhà em chúc các bác mạnh khoẻ ,vui vẻ ,thật nhiều hạnh phúc là em mừng .

hề ... hề ... hề ....

Ý Bác Giai bảo là: To không bằng dài, dài không bằng nhọn, nhọn không bằng cong, cong không bằng khù khoằm, khù khoằm không bằng...

Cứ theo phép so sánh của bác Giai thế này thì nhà em lại bỏ một lần nữa tự tin bỏ phiếu cho bên đang chiếm đa số ạ...

Còn vụ các bác sợ BGK vất vả thì không phải lo đâu, các cụ Giám nhà ta là "già gân" rồi...Sau vụ này Q xin được mời các cụ Giám đi xả hơi một bữa đến tăng 5 mới thôi...
    Last edited by Quạnh; 08-01-2010 at 07:40 AM.

Thanks
    358

KHT nói theo lối miền Bắc. Nhưng tranh luận với KHT chỉ xem như rèn luyện trí nhớ. Không để bụng và nếu có thua thì nhận thua và cười trừ cho vui. Tranh luận là để mở mang và học hỏi thôi! Càng luyện nhiều thì càng có lợi. Sau này, đem những lập luận phản bác của người khác nhập vào vốn của mình thì lãi nhiều!

Chơi ô số và tranh luận chính là bài tập thể dục cho trí óc đấy! Còn luyện phản xạ thơ, bật vần nhanh thì lên chat box choảng nhau vừa vui vừa bổ. Vui lên đi TAT à!
    TAT đâu có gì buồn đâu SH ?
    Đầu tiên TAT chỉ tranh luận là để cùng rút ra kinh nghiệm cho những lần sau nửa, nhưng khi cảm thấy tranh luận có hơi chuyển sang mùi vị... thì TAT lại chẳng muốn tranh luận nửa, có thể TAT là người luôn sợ cảnh chứng kiến " cuối cùng"
    Bởi sau nhiều lần "chứng kiến" cảnh cuối cùng của sự ra "ngô, khoai" ...tất cả đều rạng nứt,...người đúng người sai....ngô hay là khoai ...cũng đều xót xa...
    Cái câu SH nói ở trên nếu nghĩ đơn thuần cho sự chạy đua có mục đich như dân gian hay dùng thì muội đã được học được hiểu câu này từ nhỏ.
    Nhưng tại dùng trong trường hợp này nên muội mới ko hiểu và đang tự hỏi, trong topic này muội có muốn chạy đua để được mục đích gì ko? hay tại muội cứ thích "ưa ăn nóng, uống nước sôi" nên ....
    Riêng đối với muội ...tranh luận để học hỏi...chứ ko phải để xót xa...và mãi mãi đối với...SH, PL, TS, LH..v...v....dù Muội và mọi người, đôi lúc ai đúng ai sai ...Muội luôn sống bằng cái tình, cái tâm và bản chất thật của con người muội, dù lúc đang viết những câu này trên ảo, hay lúc cũng ta cùng đang nâng ly trên 01 cái bàn nơi nào đó...
    *** Looking for king...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket COCKOO's Avatar
    Thanks
    1

Cock thì không phải là người của VT nên mạo muội thò cái chân đóng góp chút ý kiến ạ.
    Theo Cock thì cuộc thi thơ "Tình Xuân" ta nên để nguyên theo thể lệ đã đề ra. Và sau đó chúng ta lại mở tiếp một cuộc thi thơ thứ hai cũng theo chủ đề này nhưng nên đặt một cái tên khác và thời hạn thì sẽ do BTC quyết định.
    Chứ đã thi thố được một thời gian rồi giờ lại thay đổi thì em thấy nó thế nào ấy. Cock thì chỉ thích uống rượu , hai lần uống vẫn hơn là một lần ạ.
    Thêm nữa qua lần thi "Tình Xuân" chúng ta có thể rút ra được nhiều kinh nghiệm để từ đó sáng tác và tổ chức chăt chẽ và có kết quả tốt hơn nữa.
    Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.
    Em xin hết!
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    Chim em vừa xoẳn một gang
    Líu lo cất tiếng ca vang giữa đời

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

PL cảm ơn các anh chị và các bạn đã dành thời gian đóng góp ý kiến cho topic. Thể theo nguyện vong của đa số thành viên và sau khi cân nhắc, BTC đã quyết định kéo dài thêm thời gian cho cuộc thi. PL mời các anh chị và các bạn tham khảo chi tiết ở topic "Cuộc thi..." nhé.

PL cảm ơn các anh chị và các bạn lần nữa và xin phép đóng topic này lại ở đây.
    Thân chúc các anh chị và các bạn sinh hoạt vui vẻ thân thiện tại diễn đàn.

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345