Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 LastLast
Bài 31 đến 40/50

Chủ đề: Thêm thời gian hay không thêm thời gian cuộc thi thơ?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Ðề: Thêm thời gian hay không thêm thời gian cuộc thi thơ?

PL thì nghĩ đơn giản thế này thôi...

1. Thành viên muốn kéo dài cuộc thi....tín hiệu quá tốt, vì điều đó thể hiện sự quan tâm của thành viên đối với cuộc thi mà trên hết là đối với thơ...thì vì lẽ gì mình không tạo điều kiện cho họ viết, trong khi việc kéo dài không làm mất mát gì?

2. Để có được bài thơ hay, thì người viết phải thăng hoa trong cảm xúc thực sự nào đó. Đọc những bài thơ đã gởi, PL cảm thấy thật áy này khi đặt thí sinh vào hoàn cảnh phải tưởng tượng ra Xuân để làm thơ. Vậy sao mình không kéo dài cuộc thi để cho họ sống trong Xuân mà sáng tác?

3. Việc kéo dài cuộc thi sẽ khiến cuộc thi giống trò chơi ư? PL lại thấy việc kéo dài cuộc thi lại chính là tôn trọng chất lượng cuộc thi, vì thêm thơ thì sự cạnh tranh càng lớn, các thi nhân vì thế mà sẽ viết cẩn trọng hơn. Đó không phải là điều chúng ta mong muốn sao?

4. Chúng ta sợ BGK vất vả, chúng ta sợ mất thể diện trong mắt thành viên vì sự chuẩn bị không thấu đáo khiến phải bàn tới bàn lui... mà không cho cuộc thi thêm một ít thời gian liệu có nên không?

5. Nếu việc kéo dài thời gian cuộc khi mà khiến mất thể diện của BTC thì PL xin phép nhận hết về mình, vì chính PL là người quyết định thời gian 1 tháng (như những cuộc thi trước), nhưng nhìn tiến trình cuộc thi, bản thân PL cảm thấy 1 tháng là quá ít với nội dung dàn trải như thế này (Điều này anh Tường Thụy đã góp ý với PL trước đó trên YH khi bắt đầu cuộc thi nhưng PL vẫn giữ nguyên thời hạn 1 tháng).

Đôi lời theo quan điểm riêng của PL. Cảm ơn mọi người đã lắng nghe.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Và để thể hiện cụ thể việc chịu trách nhiệm cho sai lầm cá nhân, mọi thí sinh và BGK sẽ được ăn mứt gừng miễn phí trong ngày trao giải!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Xin được sửa sai ....vì lỗi mình ạ...
    Last edited by thachanhtim; 08-01-2010 at 12:15 AM.
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Ryan Giggs's Avatar
    Thanks
    0

Em ủng hộ ý kiến bù giờ. Thời gian càng nhiều thì số lượng bài dự thi chắc chắn sẽ nhiều hơn. Chất lượng thì chưa nói nhưng "Đông thì càng vui, càng hoành tráng... đó mới chứng tỏ 1 điểu là cuộc thi đã được tổ chức thành công" Còn giải thì về tay em hết rồi mọi người cứ vui vẻ dự thi nhé hiii

/PS Sao lại lấy lý do nhiều bài quá sợ BGK ko kham nổi nhỉ. Đã là cuộc thi thì chỉ sợ ko có bài thi chứ ai sợ nhiều bài thì quá đâu huuu
    Last edited by Ryan Giggs; 07-01-2010 at 11:41 PM.

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Eros_Destiny Xem bài viết
    ..........Chứ nếu hông có thì mình chẳng nghĩ làm chi cho rách việc .. hihi hông biết có bị band nick vì nói đúng lòng mình hông nhỉ . [/COLOR][/I]
    Trích dẫn Trích dẫn của thachanhtim Xem bài viết
    Theo chân SH hay bắt chước SH. Muội cũng loa loa nói thẳng, dù bị bank cũng hehehe...
    Cũng như BGK và BTC cuộc thi thơ "tình xuân", BQT cũng muốn nghe ý kiến của tất cả mọi người. Ngược lại, mọi người hãy tôn trọng BQT 1 chút. Trừ phi có ý muốn quậy phá, dèm pha hoặc làm mất đoàn kết gì đấy, còn ngoài ra việc phát biểu ý kiến của mình dựa trên sự tôn trọng ý kiến của các người khác thì BQT luôn luôn lắng nghe.

Các bạn cứ phát biểu thoải mái dựa trên sự tôn trọng lẫn nhau thì không cần phải có cái câu dạo dầu là "dù cho có bị ban...". Khi nói như vậy, dẫu là giỡn chơi nhưng trong topic này, chúng tôi có quyền hiểu là bạn nghĩ BQT chúng tôi thích sử dụng quyền lực để áp chế mọi người.

Vì vậy, tôi lấy danh nghĩa cá nhân là Smod, rất mong các bạn phát biểu ý kiến thoải mái nhưng với tinh thần đóng góp cho cuộc thi tiến hành theo 1 cách tốt đẹp nhất mà kg phải ban ai cả.

Chân thành cám ơn!

Super Moderator Phù Sinh
    Last edited by Phu sinh; 08-01-2010 at 12:00 AM.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Vấn đề TAT nêu KHT cũng xin ý kiến

1/PL đã nhận thiếu sót và bổ sung topic này để kịp thời hoàn tất( bao gồm cả vấn đề chị ON)
    2/Chẳng có gì là bất di bất dịch. Nếu quyết định sai mà sửa được thì vẫn phải sửa nếu nó hợp lý. ( KHT không bàn chuyện Gia Phong, Quốc pháp vì phạm trù quá rộng )
    3/ BGK có cách chấm ( Sáng kiến của anh NN) BGK đều nhất trí với cách này vì hiệu quả cao.
    4/Việc bỏ phiếu của TAT tùy theo TAT quyết định vì TAT có quyền đó.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Tỉ lệ hiện nay là 11/3 (TAT đã chuyển sang đội "thêm thời gian")

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Kéo dài!

Thôi thì cứ kéo đến sang xuân
    Chẳng mất bao lâu cũng đã gần
    Ý Tết vừa ra được một tấc
    Tình xuân sẽ kéo đủ...hai phân
    Vui lòng Giám khảo đè đè bút
    Hứng chí Thí sinh nhấn nhấn vần
    Cả đám cùng nhau cười hí hửng
    Phen này có giải để mình khuân!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Default Ðề: Thơ "Tình xuân" và cảm nhận

Trích dẫn Trích dẫn của Eros_Destiny Xem bài viết
    Trùi ... Vui nhỉ ... Ai cũng thảo luận thì mình cũng thảo luận và nêu lên ý kiến rất thực lòng của mình chứ ... Nếu là suy nghĩ thực thì mình tin chắc không chỉ BGK mà còn là tất cả mọi người đều tôn trọng nhỉ ,...
    Vào đọc thơ thấy ai cũng mang đầy tâm trạng và cảm xúc rất hay và chân thật , qua đây lại thấy càng nhiều xúc cảm hơn nữa . Ngộ ... Hông biết đây liệu còn là nơi để bình thơ hông hay là nơi để các thi sỹ ta và có cả BGK bàn về việc "thêm hay không thêm thời gian" . Đáng nhẽ việc này thì mọi người phải bàn nhau ngay từ đầu hết rồi chứ đâu phải "để dành" đến giờ này mới bàn ??? Đây là 1 cuộc thi mà giống 1 trò chơi ghê ... . Mình là mem mới rợi cũng ít tham gia vào đây nhiều , nhưng những cuộc thi thì mình cũng tham gia không ít . Mà chưa thấy có chỗ nào có nhiều ý kiến "xin thêm thời gian" là BGK chịu liền cả . Người ta toàn nói rằng đây không phải trò chơi . Điều gì bọn anh đã ra quy định là không thể thay đổi vì 1 ai cả . Đã đầy đủ yếu tố và ý kiến thống nhất nên bọn anh mới đưa ra danh sach và quyết định thời gian cũng như luật thi đấu . Hơ hơ... Buồn 15p nhưng cũng công nhận BGK nói đúng thật ...Mình thấy phục cách nói sao quyết định vậy của cuộc thi ghê . Hi .. Qua đây thấy có cuộc thi cũng hay hay .. cũng tham gia đọc nhiều và cũng có nhiều xúc cảm chia sẻ ... Thấy đánh số bài thơ đàng hoàng mã số bình chọn từng loại .. Mình thích thú vì chắc chắn vậy sẽ có sự công bằng . Nhưng ... Liệu ai trong chúng ta không biết bài dự thi của nhau ? Công nghệ thông tin tốt thế cơ mà chỉ cần 1 cái buzz nick rùi hỏi xem phía người ta thấy bài mình thế nào là biết ngay ... Ai ? Liệu ai dám chắc đây (?) ... Mình thì mình chả dám chắc ... Còn ai nữa thì tự người đó biết thui . Trùi ui ... Hum ni Bình Nhi ăn gan hùm dám nói hết lòng mình và suy nghĩ thực nhứt ... cũng có đụng chạm đây mà ... hihi.. Đành vậy thui .. Tham gia gần 20 web lần đầu tiên mình lại nói ra những điều mình nghĩ mà lại đụng chạm nữa chứ .. Vì thú thật mình cũng có tình cảm với trang WEB này . Chứ nếu hông có thì mình chẳng nghĩ làm chi cho rách việc .. hihi hông biết có bị band nick vì nói đúng lòng mình hông nhỉ .

Công việc cuối năm của mình hết sức bận rộn nên không thể vào NR thường xuyên như trước đây! Hôm nay khi nhận được tin nhắn của BN nên mới dạo quanh một vòng và thấy topic này quả là nhiều điều thú vị! Có lẽ sau này chúng ta nên thảo luận kỹ về mọi chi tiết trước khi quyết định mở cuộc thi để tránh những chuyện ngoài chuyên môn làm ảnh hưởng đến. Riêng với bạn BN và cả các thí sinh đã tham gia cuộc thi lần này mình xin cam đoan đến thời điểm này và trước khi ráp phách chọn giải thưởng tất cả đều tuyệt đối bí mật về mã số của bài dự thi. Các bạn cứ yên tâm tham gia gởi bài.

Về ý kiến kéo dài thời gian cũng là một việc hay vì thời gian nghỉ Tết chúng ta rảnh rang hơn nên có thể đầu tư chất xám cho các bài thơ dự thi. Riêng mình thì... chỉ thêm khổ vì công việc không được nghỉ Tết nên đã sẽ càng bận rộn với cái "Tình" trong mùa "Xuân" này!!!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Cũng như BGK và BTC cuộc thi thơ "tình xuân", BQT cũng muốn nghe ý kiến của tất cả mọi người. Ngược lại, mọi người hãy tôn trọng BQT 1 chút. Trừ phi có ý muốn quậy phá, dèm pha hoặc làm mất đoàn kết gì đấy, còn ngoài ra việc phát biểu ý kiến của mình dựa trên sự tôn trọng ý kiến của các người khác thì BQT luôn luôn lắng nghe.

Các bạn cứ phát biểu thoải mái dựa trên sự tôn trọng lẫn nhau thì không cần phải có cái câu dạo dầu là "dù cho có bị ban...". Khi nói như vậy, dẫu là giỡn chơi nhưng trong topic này, chúng tôi có quyền hiểu là bạn nghĩ BQT chúng tôi thích sử dụng quyền lực để áp chế mọi người.

Vì vậy, tôi lấy danh nghĩa cá nhân là Smod, rất mong các bạn phát biểu ý kiến thoải mái nhưng với tinh thần đóng góp cho cuộc thi tiến hành theo 1 cách tốt đẹp nhất mà kg phải ban ai cả.

Chân thành cám ơn!

Super Moderator Phù Sinh
    Sorry vì câu nói đùa này TAT luôn dù ở mọi lúc mọi nơi.
    Và nếu chỉ vì câu nói đùa này mà BQT có quyền hiểu là TAT nghĩ BQT thích sử dụng quyền lực áp chế mọi người thì ...TAT cũng ko biết phải nghĩ sao đây?
    Vâng thế thì cho TAT xin lỗi Smod và BQT nhé...
    Xin được sửa sai ....
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 LastLast