Trang 1 / 4 123 ... LastLast
Bài 1 đến 10/40

Chủ đề: Những người bạn ảo

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Những người bạn ảo

Internet-phát minh quan trọng nhất của nhân loại đã kết nối chúng ta lại với nhau trong thế giới rộng lớn này. Chỉ cần ngồi tại nhà, gõ phím là đã có thể trò chuyện với người này người kia.
    Phát minh này đã mang đến cho chúng ta nhiều bạn bè, những người dù có thể không biết mặt, chưa biết tên nhưng vẫn sẵn lòng chia sẻ với chúng ta nhiều điều trong cuộc sống. Những người bạn ấy đã giúp chúng ta bớt thấy cô đơn hơn trong trong cuộc đời phù du này.

Hãy viết về những người bạn ấy của chúng ta thay cho lời cảm ơn chúng ta muốn gởi đến họ nhân mùa Tạ Ơn các bạn nhé!

p/s: Ý tưởng topic này là của một người bạn của diễn đàn, từ lâu không còn sinh hoạt. PL mở thay cho bạn nhé! Chúc bạn dù không sinh hoạt vẫn không quên bạn bè!

Thanks
    301

Default Ðề: Những người bạn ảo

H.

Năm thứ 3 lang thang net.
    Danh sách bạn bè trong yahoo vẫn đang dài thêm mỗi ngày.
    Nhìn nick bạn bè sáng mỗi lần online mình cũng cảm thấy an lòng, vì biết bạn bè đang hiện hữu, đang bình yên.
    Thỉnh thoảng đọc status của bạn bè treo cũng hiểu được bạn mình đang buồn hay đang vui, để gởi đôi lời thăm hỏi, sẻ chia.

Nhưng đôi khi, cần ai đó để có thể khóc cười vui vô tư, mình thường chọn H.
    H lắng nghe ân cần, đôi khi pha trò khiến nỗi buồn như tan ra...vơi đi.

Mình luôn có cảm giác H sẵn lòng gác lại công việc, ngồi xuống bên cạnh mỗi khi mình bảo mình buồn. Cũng như mình, sẵn lòng bên cạnh H mỗi khi H bảo H không vui.

Và đôi khi, dù không có thời gian để trò chuyện, nhìn nick H sáng cũng thấy an lòng. Vì bao giờ cũng thế, nếu mình gởi đi một tin nhắn, hoặc đơn giản chỉ là một Icon tâm trạng vào cửa sổ của H, thì thể nào cũng sẽ nhận lại một tin nhắn từ H.

Giữa cuộc sống vội vàng tấp nập này, có những người bạn như H thật đáng quý. Cảm ơn H-Một người bạn luôn sẵn lòng sẻ chia, dù đưa tay ra chỉ chạm được màn hình mà không chạm được nhau!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu lãng tử's Avatar
    Thanks
    45

Sống trong đời thực. Va chạm với biết bao con người thực. Thấy sao sự thực quá nhiều chán ngán. Con người thực đôi khi quá khó để hiểu nhau, để sống thực lòng với nhau, để có thể chia sẻ và cảm thông. Phải chăng ta đã quá khó tính, quá cầu toàn, hay phải chăng ta là người ích kỷ và tự ti, không dám đối diện với hiện thực, cũng không biết nữa !!!!!!!!!
    Thấy thèm một người bạn ảo, đủ thân thiết để có thể dốc trọn lòng mình mà không sợ sẽ thành trò cười nào đó, đủ xa cách khó gặp mặt để luôn thấy trong mắt nhau một sự trọn vẹn cảm tình, không phải đối diện với những góc khuất của nhau trong đời thực. Ôi, nhưng khi ta đã có người bạn đó rồi, thì quả là mâu thuẫn, ta lại muốn được thấy nhau trong đời thực, lại mong mỏi gặp nhau, tiếp xúc với nhau ngoài cuộc sống bình thường đang hiện hữu như bữa cơm ta ăn, miếng nước ta uống hàng ngày kia. Sao mà thấy khó hiểu cho ta quá, ta ơi!
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở
    Thoảng qua nhau trong đời.

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của Sầu lãng tử Xem bài viết
    Sống trong đời thực. Va chạm với biết bao con người thực. Thấy sao sự thực quá nhiều chán ngán. Con người thực đôi khi quá khó để hiểu nhau, để sống thực lòng với nhau, để có thể chia sẻ và cảm thông. Phải chăng ta đã quá khó tính, quá cầu toàn, hay phải chăng ta là người ích kỷ và tự ti, không dám đối diện với hiện thực, cũng không biết nữa !!!!!!!!!
    Thấy thèm một người bạn ảo, đủ thân thiết để có thể dốc trọn lòng mình mà không sợ sẽ thành trò cười nào đó, đủ xa cách khó gặp mặt để luôn thấy trong mắt nhau một sự trọn vẹn cảm tình, không phải đối diện với những góc khuất của nhau trong đời thực. Ôi, nhưng khi ta đã có người bạn đó rồi, thì quả là mâu thuẫn, ta lại muốn được thấy nhau trong đời thực, lại mong mỏi gặp nhau, tiếp xúc với nhau ngoài cuộc sống bình thường đang hiện hữu như bữa cơm ta ăn, miếng nước ta uống hàng ngày kia. Sao mà thấy khó hiểu cho ta quá, ta ơi!
    Đã biết vậy thì hãy giữ một khoảng cách đủ xa để mãi là một người bạn ảo nhưng luôn hiện hữu khi mình cần một bàn tay nắm SLT nhỉ?

Một người chỉ cần có một người bạn thật sự để trải lòng là cũng nhiều lắm rồi đó SLT.

Chúc SLT sẽ có được và giữ được một người bạn như thế cho mình, SLT nhé.

Thanks
    45

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Đã biết vậy thì hãy giữ một khoảng cách đủ xa để mãi là một người bạn ảo nhưng luôn hiện hữu khi mình cần một bàn tay nắm SLT nhỉ?

Một người chỉ cần có một người bạn thật sự để trải lòng là cũng nhiều lắm rồi đó SLT.

Chúc SLT sẽ có được và giữ được một người bạn như thế cho mình, SLT nhé.
    Sầu vẫn đang tìm cho mình một người bạn như thế đó tỷ ơi! Nhưng bạn bè thì nhiều, tri âm khó gặp, không thể cưỡng cầu được. Ôi, thật là sung sướng biết bao cho những người có một người tri kỷ. Ài, mình lại vơ vẩn mất rồi.
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở

Thanks
    301

Sầu vẫn đang tìm cho mình một người bạn như thế đó tỷ ơi! Nhưng bạn bè thì nhiều, tri âm khó gặp, không thể cưỡng cầu được. Ôi, thật là sung sướng biết bao cho những người có một người tri kỷ. Ài, mình lại vơ vẩn mất rồi.

Quả thật là:

Quen biết đầy thiên hạ,
    tri âm được mấy người...

Không phải ai cũng may mắn có được một người bạn tri âm trong cuộc đời mình. Nhưng nếu thật lòng tìm kiếm thì hẳn là sẽ động lòng trời SLT ạ. Đừng vội nản lòng nhé SLT.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Bạn ảo thì ta dễ tâm sự hơn bạn đời thật, KN nghĩ thế không biết đúng không?

Thanks
    45

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết

Quả thật là:

Quen biết đầy thiên hạ,
    tri âm được mấy người...

Không phải ai cũng may mắn có được một người bạn tri âm trong cuộc đời mình. Nhưng nếu thật lòng tìm kiếm thì hẳn là sẽ động lòng trời SLT ạ. Đừng vội nản lòng nhé SLT.
    Thực ra ngày xưa cách đây tầm gần 10 năm, Sầu cũng đã từng có một người bạn như thế đó tỷ ơi, nhưng vì người đó lại là người khác phái, một tình bạn đẹp giữa một người con trai và một người con gái cùng độ tuổi sao mà khó giữ gìn để nó không bị biến thành thứ tình cảm khác đến thế, mà ngày đó thì Sầu còn quá trẻ, quá bồng bột và nông nổi, Sầu không biết giữ gìn, không biết nâng niu trân trọng tình cảm đó, để bây giờ đành tiếc nuối mà thôi. Dù sao thời gian cũng đã qua rồi, không níu lại được nữa. Những gì đã mất đi khó mà lấy lại được.
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của Kim Ngọc Xem bài viết
    Bạn ảo thì ta dễ tâm sự hơn bạn đời thật, KN nghĩ thế không biết đúng không?
    Bạn ảo thì dễ tâm sự nhưng cũng dễ trở thành trung tâm lan truyền tin tức đấy KN ạ.
    Nói là ảo vì không gặp nhau, chứ đó cũng là một người bằng xương bằng thịt, cũng phải là người mình tin cậy được để thổ lộ nỗi niềm, là người có trái tim rộng mở để biết cảm thông, và là người có đủ mạnh mẽ để nâng mình dậy khi mình mỏi mệt... Tìm được người như vậy thật không dễ chút nào phải không KN?

Thanks
    301

Thực ra ngày xưa cách đây tầm gần 10 năm, Sầu cũng đã từng có một người bạn như thế đó tỷ ơi, nhưng vì người đó lại là người khác phái, một tình bạn đẹp giữa một người con trai và một người con gái cùng độ tuổi sao mà khó giữ gìn để nó không bị biến thành thứ tình cảm khác đến thế, mà ngày đó thì Sầu còn quá trẻ, quá bồng bột và nông nổi, Sầu không biết giữ gìn, không biết nâng niu trân trọng tình cảm đó, để bây giờ đành tiếc nuối mà thôi. Dù sao thời gian cũng đã qua rồi, không níu lại được nữa. Những gì đã mất đi khó mà lấy lại được.
    Quả thật khó mà duy trì tình bạn giữa 2 người khác phái, khó đến mức, thiên hạ bảo rằng, "không có đâu". Nhưng cũng có câu "Có những người bạn thân đến mức không thể yêu nhau".
    Chuyện qua đã qua. Tình tri kỷ nếu có đến thêm lần nữa, tỷ mong là SLT biết giữ gìn để không phải hối tiếc thêm lần nữa nhé!

Trang 1 / 4 123 ... LastLast