Bài 1 đến 10/40

Chủ đề: Những người bạn ảo

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu lãng tử's Avatar
    Thanks
    45

Default Ðề: Những người bạn ảo

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết

Quả thật là:

Quen biết đầy thiên hạ,
    tri âm được mấy người...

Không phải ai cũng may mắn có được một người bạn tri âm trong cuộc đời mình. Nhưng nếu thật lòng tìm kiếm thì hẳn là sẽ động lòng trời SLT ạ. Đừng vội nản lòng nhé SLT.
    Thực ra ngày xưa cách đây tầm gần 10 năm, Sầu cũng đã từng có một người bạn như thế đó tỷ ơi, nhưng vì người đó lại là người khác phái, một tình bạn đẹp giữa một người con trai và một người con gái cùng độ tuổi sao mà khó giữ gìn để nó không bị biến thành thứ tình cảm khác đến thế, mà ngày đó thì Sầu còn quá trẻ, quá bồng bột và nông nổi, Sầu không biết giữ gìn, không biết nâng niu trân trọng tình cảm đó, để bây giờ đành tiếc nuối mà thôi. Dù sao thời gian cũng đã qua rồi, không níu lại được nữa. Những gì đã mất đi khó mà lấy lại được.
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở
    Thoảng qua nhau trong đời.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Sầu lãng tử Xem bài viết
    Thực ra ngày xưa cách đây tầm gần 10 năm, Sầu cũng đã từng có một người bạn như thế đó tỷ ơi, nhưng vì người đó lại là người khác phái, một tình bạn đẹp giữa một người con trai và một người con gái cùng độ tuổi sao mà khó giữ gìn để nó không bị biến thành thứ tình cảm khác đến thế, mà ngày đó thì Sầu còn quá trẻ, quá bồng bột và nông nổi, Sầu không biết giữ gìn, không biết nâng niu trân trọng tình cảm đó, để bây giờ đành tiếc nuối mà thôi. Dù sao thời gian cũng đã qua rồi, không níu lại được nữa. Những gì đã mất đi khó mà lấy lại được.
    Quả thật khó mà duy trì tình bạn giữa 2 người khác phái, khó đến mức, thiên hạ bảo rằng, "không có đâu". Nhưng cũng có câu "Có những người bạn thân đến mức không thể yêu nhau".
    Chuyện qua đã qua. Tình tri kỷ nếu có đến thêm lần nữa, tỷ mong là SLT biết giữ gìn để không phải hối tiếc thêm lần nữa nhé!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Ảo !!!
    Để có đc ngày hôm nay của mình, để vượt qua đc bao thăng trầm của cuộc sống minh ffải cám ơn, cám ơn rất nhiều ng bạn ảo đó. Dù bjờ ng ta có coi mình là bạn nữa hay ko nhưng thực sự ko bjờ có thể quên những gì ng đó làm cho mình.
    Ảo không hẳn là xấu , có rất nhiều ng bạn ảo khác nhau mình fải lựa chọn , chọn bạn mà chơi, qua cách nói chuyện thì sẽ hiểu. Đôi khi thật ko fải là tốt nhất. Với ảo mình có thể nói dễ dàng những điều trăn trở, những điều suy nghĩ thật của chính mình...
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!