Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 LastLast
Bài 21 đến 30/40

Chủ đề: Những người bạn ảo

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Serena's Avatar
    Thanks
    68

Default Ðề: Những người bạn ảo

Em thì nghĩ mỗi người đều có một cái lý do riêng để đến với thế giới ảo. Vui có, buồn có, vô cớ có và có cớ cũng có... muôn nẻo đường đến với chữ ảo... Có người tìm được nơi để dừng lại, có người không hợp đất lại ra đi... có thể sẽ lại đến với một thế giới ảo khác... cũng có người ban đầu thấy thật tuyệt nhưng sau một thời gian lại thấy mệt mỏi...
    Em là một mem mới, mới tinh, với em NR cũng là một thế giới ảo mà em tình cờ tìm thấy... em sung sướng khi được thể hiện suy nghĩ của mình một cách thoải mái vì... chẳng ai biết em là ai... nhưng rồi cũng sẽ đến lúc mọi người sẽ biết em là ai vì... online rùi cũng để offline, vì... em thì bỡ ngỡ, ngày đầu vào chào hỏi có mỗi anh CVK và chị NDDY đón chào em nên... anh chị ở đâu là em có mặt ở đó... vô tình thui nhưng có thể mạo phạm... Có thể rùi một ngày nào đó em lại phải ra đi... giống bất kỳ ai đó nhưng là vì lý do của riêng em, hic... vậy thì hãy vui đi, mỗi ngày là một ngày vui, ảo hay thật thì cũng là do anh, do chị, do bạn, do người cũ, do người mới, cả do em nữa... Vậy thì hãy hết mình đi, ảo hay thật cũng đều là người mà phải không?
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Serena Xem bài viết
    Em thì nghĩ mỗi người đều có một cái lý do riêng để đến với thế giới ảo. Vui có, buồn có, vô cớ có và có cớ cũng có... muôn nẻo đường đến với chữ ảo... Có người tìm được nơi để dừng lại, có người không hợp đất lại ra đi... có thể sẽ lại đến với một thế giới ảo khác... cũng có người ban đầu thấy thật tuyệt nhưng sau một thời gian lại thấy mệt mỏi...
    Em là một mem mới, mới tinh, với em NR cũng là một thế giới ảo mà em tình cờ tìm thấy... em sung sướng khi được thể hiện suy nghĩ của mình một cách thoải mái vì... chẳng ai biết em là ai... nhưng rồi cũng sẽ đến lúc mọi người sẽ biết em là ai vì... online rùi cũng để offline, vì... em thì bỡ ngỡ, ngày đầu vào chào hỏi có mỗi anh CVK và chị NDDY đón chào em nên... anh chị ở đâu là em có mặt ở đó... vô tình thui nhưng có thể mạo phạm... Có thể rùi một ngày nào đó em lại phải ra đi... giống bất kỳ ai đó nhưng là vì lý do của riêng em, hic... vậy thì hãy vui đi, mỗi ngày là một ngày vui, ảo hay thật thì cũng là do anh, do chị, do bạn, do người cũ, do người mới, cả do em nữa... Vậy thì hãy hết mình đi, ảo hay thật cũng đều là người mà phải không?

hì, có gì mà em lại nói mạo phạm vậy??? Đừng nên nghĩ thế nhé
    Tất nhiên ở đây sống hết mình, sống bằng những gì mình đã và đang có, đơn jản là vậy thôi
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Anna's Avatar
    Thanks
    851

Ảo thật - thật ảo....
    Last edited by Anna; 26-01-2010 at 04:10 PM.
    Khát khao bay giữa bầu trời. Nếu có kiếp sau...chỉ xin làm cơn Gió, lang bạt đó đây...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

My vốn là một nhỏ thơ thẩn, ít vào mấy chỗ khác ngoài trang thơ. Hôm nay lạc bước vào đây tự dưng thấy lòng dâng lên một nỗi buồn! Đúng rồi, thế giới ảo chỉ là ảo để cho ta hiểu rằng ta rất thật với ta...dù ai đó có ảo với chính mình! Ghé vào đây...sao nghe lòng đầy tâm sự... My xin kể lại câu chuyện này, có thể coi là của chính My hay của bạn My cũng được bởi vì đó là chuyện thật , xảy ra với con người thật...trong thế giới ảo này!
    Trong một dịp tình cờ tôi vào phòng chát và quen được một anh chàng, qua gặp gỡ và trao đổi nhau chúng tôi như hiểu và thân nhau như người bạn ...thanh mai trúc mã...Anh là người xa xứ, và tôi chỉ là một nhỏ học cấp II. Hằng ngày chúng tôi gặp nhau , như thường lệ anh đều cho tôi thấy cuộc sống, sinh hoạt mà anh thể hiện trên WC. Tôi hiểu hơn về anh khi biết anh là người đã một lần dang dở và đang sống cô đơn vất vả ở xứ người. ...Thế rồi, càng ngày tôi thấy mình có rất nhiều tình cảm với anh, nó mơ hồ, lãng đãng quanh tôi. Ngày nào không gặp và chuyện trò cùng anh , tôi thấy lòng nghe nhung nhớ làm sao...Tôi nghe mấy nhỏ bạn thường nói không thể nào có tình cảm thật với người trên mạng đâu...Bởi lẽ, đó là một thế giới ảo, và con người trên ấy...cũng ảo luôn...Thế nhưng, tôi vẫn không tin... người mà tôi quen , anh rất thật qua những sinh hoạt đời thường của anh, dù không ở cạnh anh, nhưng tôi vẫn cảm nhận được khi nhìn thấy trên WC của anh. Có lẽ với mọi người tôi là một nhỏ ngớ ngẩn..., thế nhưng tôi xin làm một người ngu ngơ để trân trọng tình cảm của mình...Rồi một hôm...nghe lời nhỏ bạn, tôi đựng một câu chuyện để xác định tình cảm của anh dành cho tôi có giống như tôi đã dành cho anh không nữa.
    Hôm ấy gặp anh, tôi nói với anh rằng: Anh ơi nếu em có gì dối anh , anh có giận em không?
    Anh bảo với tôi anh không giận với điều kiện người sai mà biết sửa sai thì được...và tôi bắt đầu với câu chuyện của mình. Tôi bảo với anh tôi là người đã có gia đình và năm nay 40 tuổi lớn hơn anh 2 tuổi, và đã có một đứa con trai 20 tuổi. Nhưng gia đình không hạnh phúc sắp tan vỡ nên tôi cố tìm quên khi vào mạng. Qua WC tôi thấy anh rất ngạc nhiên nhưng rồi lại bình thường và anh bảo rằng anh không nhỏ hơn tôi mà lớn hơn tôi tới 2 tuổi lận. Sau đó chúng tôi cũng trò chuyện bình thường...Anh bảo anh rất muốn biết mặt tôi, và tôi hứa sẽ cho biết trong một ngày gần đây. Sau đó tôi nói với anh là xin rút lại lời hứa đó...Và bắt đầu từ hôm ấy, anh không hề liên lạc với tôi, để tôi mãi chờ đợi như mọi ngày nick anh sáng đèn trò chuyện.....Tôi rất buồn khi hiểu rằng với tôi, mọi chuyện đã kết thúc...Thế rồi một ngày , hai ngày... mỗi buồn cũng qua đi và tôi hiểu ra rằng đó chỉ là thế giới ảo, điều ấy khi trò chuyện cùng anh, anh luôn phủ nhận và khẳng định rằng sẽ không bao giờ quên tôi, sau này và mãi mãi dù tôi có làm bất cứ điều gì có lỗi với anh...
    Tôi thường nghe một câu nói "Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn, tôi không muốn vội tin để rồi phải hoài nghi"....Thế nhưng, cuộc sống lại có những điều mình không thể ngờ lại xảy ra với chính tôi....khi bản thân tôi lại muốn sống thật với chính mình...Muốn một lần trắc nghiệm tình cảm của người ta để rồi sau đó quyết định tình cảm của chính mình....
    Tôi muốn lần nữa xác định tình cảm của anh rồi sẽ cho anh thấy mặt tôi, một khuôn mặt thật trên WC chứ không như tấm ảnh vô hồn kia mà anh đã biết...Nếu anh là người thật lòng như bao lần anh đã nói với tôi... Và khi ấy tôi sẽ nói thật hết với anh vì sao tôi làm vậy. Thế nhưng ...giờ đây tất cả chỉ là kỉ niệm mà thôi....Một kỉ niệm ngọt ngào pha chút đắng cay... để rồi trong trang nhật kí của mình tôi ghi vào đấy..."Năm tháng trôi qua..trong nhỏ còn lại những gì??? Hành trang là những ngày dài nuối tiếc nhớ thương!!! Trong tận cùng của tâm hồn...vẫn còn chút gì đó cho ai...để rồi mãi hoài niệm về người..cho lòng càng xót xa hơn..."
    Đó là câu chuyện xảy ra với chính tôi , nhưng có thể với mọi người nó không như vậy...nhưng trong suy nghĩ của tôi...thế giới mạng chỉ là ảo dù có những con người rất thật đang hiện hữu quanh ta...
    Last edited by hamy; 01-03-2010 at 11:53 PM.
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của hamy Xem bài viết
    ......nhưng trong suy nghĩ của tôi...thế giới mạng chỉ là ảo dù có những con người rất thật đang hiện hữu quanh ta...
    Thật là buồn nhỉ!!!! Tuy ảo là ảo nhưng có khi nào HM nghĩ rằng tuy thật mà vẫn là ảo kg nhỉ????

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Thật là buồn nhỉ!!!! Tuy ảo là ảo nhưng có khi nào HM nghĩ rằng tuy thật mà vẫn là ảo kg nhỉ????
    Em cũng hổng biết nữa anh ơi!
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Em cũng hổng biết nữa anh ơi!

Hì... Ngoài đời thật cũng đâu thiếu những chàng miệng lưỡi ngọt ngào hứa hẹn đủ điều rồi cuối cùng cũng phản bội đấy thôi!!! Suy cho cùng, thế giới ảo cũng là do người thật dựng nên mà!

Hì.... Nói thế để em thấy rằng những chuyện như thế ngoài thế giới thật cũng nào có thiếu, chỉ hy vọng là kg vì chuyện ấy mà mất lòng tin vậy thôi!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

...nhưng trong suy nghĩ của tôi...thế giới mạng chỉ là ảo dù có những con người rất thật đang hiện hữu quanh ta...
    PL thì nghĩ, ảo hay thật cũng đều có người này, người kia HM ạ.
    HM đừng đánh mất niềm tin nhé. Chúc HM luôn vui ha.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu lãng tử's Avatar
    Thanks
    45

Một người bạn nửa ảo, nửa thực mà mình vô cùng quý trọng và tin tưởng phải chăng đã làm mình thất vọng. Mình rất mong là đã nghi ngờ oan cho người đó. Nhưng có những niềm thất vọng, buồn bã vẫn vây lấy mình. Buồn!!!!!!!!
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở
    Thoảng qua nhau trong đời.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1

Trích dẫn Trích dẫn của Sầu lãng tử Xem bài viết
    Một người bạn nửa ảo, nửa thực mà mình vô cùng quý trọng và tin tưởng phải chăng đã làm mình thất vọng. Mình rất mong là đã nghi ngờ oan cho người đó. Nhưng có những niềm thất vọng, buồn bã vẫn vây lấy mình. Buồn!!!!!!!!
    Mình đâu bảo bạn đặt hết niềm tin mà hãy để con tim mình nhận xét mặt dù rất khó nhưng mọi sự lừa dối sẻ có ngày bại lộ! Đồng ý là tin tưởng càng nhiều thất vọng càng nhiều. Nhưng nếu mình tin tưởng người ấy thật lòng với người ấy mà người ấy lại lừa dối mình. Ok đúng là có buồn thật nhưng mình không thất vọng đâu mà mình cảm thấy tội nghiệp cho người ấy nhiều hơn vì người ấy không dám sống thật với con người mình xung quanh người ấy chỉ toàn là sự lừa dối và chính người ấy đang lừa dối cả bản thân mình.

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 LastLast