Bài 1 đến 10/33

Chủ đề: Phụ nữ sợ điều gì?

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Tiểu Long Nữ's Avatar
    Thanks
    3

Default Ðề: Phụ nữ sợ điều gì?

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết

Đàn ông yêu bằng mắt! Nếu đàn ông cũng yêu theo cách tìm hiểu kỹ càng để khám phá tâm hồn thì hơi giống với cách của PN. Nhưng PN yêu bằng tai chưa chắc đã chọn người đàn ông chân thật mà lại chọn người biết làm vui tai mình.
    Chính vì điều này mà PN hạnh phúc hay không phụ thuộc vào sự may mắn và thông minh của mình.
    PN thông minh thường cảm nhận ngay được người chân thật và người có lời nói vui tai
    Đàn ông có lời nói vui tai giống như người Phụ nữ có sắc đẹp thu hút được sự chú ý ban đầu.....
    Còn lại là sự may mắn, cơ duyên có cho mình gặp được người đàn ông đàng hoàng, chung thủy không (đây là bản chất không thay đổi được, đàn ông đào hoa được tạo hóa ban cho họ sự cuốn hút đối với PN và họ không thể k chinh phục...rồi thì là ....họ k thể chung thủy...)

Hum, tán dóc vậy thôi chứ ai biết được ngày mai sẽ ra sao

.
    Tiểu Long, Cổ Mộ là nhà
    Vui cùng cây cỏ lá hoa mây trời

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tiểu Long Nữ Xem bài viết
    Chính vì điều này mà PN hạnh phúc hay không phụ thuộc vào sự may mắn và thông minh của mình.
    PN thông minh thường cảm nhận ngay được người chân thật và người có lời nói vui tai
    Đàn ông có lời nói vui tai giống như người Phụ nữ có sắc đẹp thu hút được sự chú ý ban đầu.....
    Còn lại là sự may mắn, cơ duyên có cho mình gặp được người đàn ông đàng hoàng, chung thủy không (đây là bản chất không thay đổi được, đàn ông đào hoa được tạo hóa ban cho họ sự cuốn hút đối với PN và họ không thể k chinh phục...rồi thì là ....họ k thể chung thủy...)

Hum, tán dóc vậy thôi chứ ai biết được ngày mai sẽ ra sao

Vậy là tùy thuộc vào duyên phận mất rồi nhỉ TLN?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Mà hình như nhà mình sắp đi lạc đề mất rồi.
    PL đọc ở đâu đó rằng:

- Không nên khen một người phụ nữ khác đẹp trước mặt một người phụ nữ, hoặc chê bai họ sau lưng
    - Không nên hỏi tuổi phụ nữ nếu chưa đủ thân thiết

Vậy hẳn là PN sợ 2 điều này nhất nhỉ?
    Không biết mấy anh trên NR nhà mình có để ý đến điều này để tránh không nhỉ?

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Mà hình như nhà mình sắp đi lạc đề mất rồi.
    PL đọc ở đâu đó rằng:

- Không nên khen một người phụ nữ khác đẹp trước mặt một người phụ nữ, hoặc chê bai họ sau lưng
    - Không nên hỏi tuổi phụ nữ nếu chưa đủ thân thiết

Vậy hẳn là PN sợ 2 điều này nhất nhỉ?
    Không biết mấy anh trên NR nhà mình có để ý đến điều này để tránh không nhỉ?
    Pha Lê đi thẳng vào trọng tâm luôn! Đây mới chính là vấn đề. Không phải tất cả PN đều đẹp. Đây là thực tế còn nếu nói cho vui tai cho hài lòng thì đương nhiên dùng câu của Candy là chuẩn mực( Không có PN xấu.......)

Vậy thì đương nhiên cho dù tự tin cỡ nào thì họ cũng ngầm hiểu mình ở mức nào trong mắt người xung quanh. Không phải ai cũng có điều kiện chăm sóc sắc đẹp và body đến từng chân tơ kẽ tóc. Cho dù là tuổi teen thì body thuộc loại ngon mắt cũng nào được mấy!

Nếu phân tích sâu thêm về các con số 6 ta sẽ thấy. 16 tuổi đẹp nhất. 26 da không còn độ láng, căng như trước. 36..............và 46...... KHT xin phép không viết ra. Giữa PN chưa chồng và có chồng ở cùng độ tuổi cũng khác. Giữa PN có con và chưa con cũng khác và đa số PN bây giờ cũng phải bươn trải ngoài cuộc sống nên nếu tự tin như vậy liệu có rơi vào yếu tố: Cá nhân điển hình tiên tiến không?

Vậy liệu có bao PN đủ tự tin để mong được người khác hỏi tuổi? Do vậy nếu lấy theo đa số thì nên tế nhị khi gặp các vấn đề mà PhaLê đưa ra.

Đây là chúng ta tranh luận để làm sáng tỏ vấn đề nhằm khi tiếp xúc với xung quanh có thêm kinh nghiệm mà cư xử phù hợp.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Hoan hô! Các bạn luận về PN hay quá! Đọc một hơi, mới chợt hiểu ra rằng.... mình chẳng hiểu gì về phụ nữ cả... ngốc thật!!! Có lẽ nhờ vậy mà cho đến giờ chẳng thấy có người phụ nữ nào... sợ mình cả!!! ngốc thật!!! ngốc ngốc thật!!!

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Hoan hô! Các bạn luận về PN hay quá! Đọc một hơi, mới chợt hiểu ra rằng.... mình chẳng hiểu gì về phụ nữ cả... ngốc thật!!! Có lẽ nhờ vậy mà cho đến giờ chẳng thấy có người phụ nữ nào... sợ mình cả!!! ngốc thật!!! ngốc ngốc thật!!!
    Khó tin quá nhẩy. Nhật Nguyệt ngốc thì trên đời này lấy đâu ra người khôn.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Khó tin quá nhẩy. Nhật Nguyệt ngốc thì trên đời này lấy đâu ra người khôn.
    Úi giời ơi! bác lại trêu em rồi, không tin bác cứ hỏi chị em phụ nữ NR xem? NN không xếp ngốc nhất thì cũng nhất rưỡi đấy ạ! Ở com. trên, TZ cũng bảo hắn ngốc, nên 2 anh em vừa tỷ thí, và hắn đã chịu nhận là chỉ đứng nhì thôi đấy ạh!