Bài 1 đến 10/332

Chủ đề: Chuyện bên ngoài phòng thi...

Hybrid View

Member PhotobucketPhotobucket Nhật Huy's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Chuyện bên ngoài phòng thi...

Vậy bạn đọc lại xem ý kiến của BGK có thống nhất ko? Còn nói đó là ý kiến riêng cá nhân tôi hả, có lẽ đúng nhưng bạn đặt bạn vô đó chưa? Nếu không thống nhất từ người mở vs quản lý thì đừng nên làm, còn đánh bóng hay không các bạn tự hiểu. Nói thiệt là các bạn lớn tuổi nhưng ngay từ đầu đã mở cuộc thi chẳng liên quan đến chủ đề rồi sau này ông nói này, bà nói nọ. Chẳng biết nên hiểu NR theo hướng nào cho đúng nữa
    Trả nợ đời nhân sinh một kiếp
    Hồn buồn ước phận duyên ly thiệp
    Tình cha nghĩa mẹ gắng đền công
    Báo dưỡng ân lòng kinh túc nghiệp

Member PhotobucketPhotobucket người xưa's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Nhật Huy Xem bài viết
    Vậy bạn đọc lại xem ý kiến của BGK có thống nhất ko? Còn nói đó là ý kiến riêng cá nhân tôi hả, có lẽ đúng nhưng bạn đặt bạn vô đó chưa? Nếu không thống nhất từ người mở vs quản lý thì đừng nên làm, còn đánh bóng hay không các bạn tự hiểu. Nói thiệt là các bạn lớn tuổi nhưng ngay từ đầu đã mở cuộc thi chẳng liên quan đến chủ đề rồi sau này ông nói này, bà nói nọ. Chẳng biết nên hiểu NR theo hướng nào cho đúng nữa
    Có ai bắt NH chơi đâu? Thích thì theo cách người chủ nhà muốn, không thích thì bạn đừng chơi. Chuyện đời chỉ có vậy. Còn cách thức làm, cách thức chơi thì người ta mở ra để người ta vui, sao phải cứ giống như những cuộc chơi khác, những nơi khác mới là có lý, mới là hợp tình? Bạn không thấy hợp thì thôi, đừng vào.
    Có ai vào nhà bạn nói rằng: sao mày để ghế chỗ này, TV chỗ nọ? Sao mày dạy con mày không giống cách tao dạy con, phải thế này thế nọ? Bạn nghĩ sao? Góp ý thì tốt, nhưng quan trọng hơn là quan hệ bạn ở mức độ nào với chủ nhà thì góp ý ngang tầm với mối quan hệ đó thôi. Còn không thì là khiêu khích rồi.
    Mây chiều ơi hãy bay mãi cùng tôi....

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Giải pháp được xây dựng dựa trên khả năng dừng lại. Bởi vì có dừng lại, chúng ta mới cơ hội hiểu, chấp nhận, và khi chấp nhận được, chúng ta mới có giải pháp thích hợp cho những vấn đề của chính bản thân mình. Còn khi chưa chấp nhận thì vấn đề đó đâu phải là vấn đề của bản thân thì làm sao có được những giải pháp?
    Các bạn hãy dừng lại, hãy tự tặng cho chính mình và cả những người xung quanh một nụ cười đi. Đó chính là thể hiện sự quan tâm đẹp không chỉ đối với chính mình mà còn với những người xung quanh. Hãy thử đi, các bạn sẽ thấy sự truyền thông giữa chúng ta sẽ được cải thiện.
    Một chút ít thời gian dừng lại dành cho việc làm đậm thêm chất keo dính với tình người, nhưng nó quyết định sự thành công của cuộc đời chúng ta đấy các bạn ạ. Chúng ta nên bắt đầu nhìn lại và hành động ngay từ giây phút này là hãy lặng yên để cùng cảm nhận nhé...
    Lời nói chỉ là làn hơi thở nhỏ nhưng nó lại là cơn bão dữ tàn phá đau lòng người khác lắm....
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống