Bạn NH ạ, mình thấy bạn suy nghĩ hơi quá đáng và cực đoan về NR rồi đấy, Bạn chỉ đưa ra những suy nghĩ theo chiều hướng cá nhân của bạn chứ không có sự khách quan, bạn tham gia được bao lâu, bạn hiểu được bao nhiêu sự gắn bó, những tình cảm mà mọi thành viên NR nói chung và thành viên VT nói riêng đối với nhau cùng như với Diễn Đàn mà bạn đã vội dùng những lời lẽ nặng nề, không hay như vậy về NR và về cuộc thi thơ Tình Xuân. Nếu bạn cho rằng việc tổ chức thi thơ để đánh bóng này nọ hay gì đó của NR thì bạn quá trẻ con rồi, đây là sân chơi mở, tự do, là sân chơi ảo thôi mà, ai yêu thích thì đến, ai không thích thì bỏ đi, không có gì ràng buộc cả, mà nhất là chuyện văn thơ, đó là niềm yêu thích, đam mê, chẳng ai phải rảnh rỗi để làm cái điều mà bạn bảo là đánh bóng đó đâu. Còn việc nếu bạn cảm thấy ko hợp hay ko thích nữa thì bạn cứ ra đi, một khi đã ko thích nữa, muốn bỏ đi rồi, vậy còn vào nói này nói nọ làm gì nhỉ, thiết nghĩ đó là việc làm không cần thiết. Mình có đôi lời thiển ý như vậy, bạn thích thì nghe, không thì cũng không sao. Dù sao mình chỉ là một mem thương thôi nhưng thấy những chuyện trái mắt cũng đành ngứa miệng xen vô như vậy. Chào bạn.