Trang 32 / 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 223031323334 LastLast
Bài 311 đến 320/332

Chủ đề: Chuyện bên ngoài phòng thi...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Chuyện bên ngoài phòng thi...

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Biết Oa Nữ là một trong những sáng lập viên đồng thời là một trong những người đỡ đầu của cuộc thi thơ "Tình Xuân" (hiểu thế có sai không nhỉ), cộng với sự hiểu biết về ON qua các bài viết, TT rất quí trọng ON.
    TT nói thế, vì thấy thơ mình chưa hay, dự thi chẳng qua là vì lòng nhiệt tình với cuộc thi mà thôi.
    Có thể có bạn nào đó nghĩ: đã chắc có giải đâu mà lo. Ấy là đề phòng nhỡ ra thôi do có sự nhầm lẫn nào đó, trong trường hợp ấy, TT sẽ thấy mình không xứng đáng
    Anh TT ơi, ai đã từng sinh hoạt ở VT rồi đểu hiểu, có giải hay ko có giải, vui là chính thôi mà. Anh đọc bài của Mắt rồi, anh hiểu đó những lần thi trước đó ở VT, những người được giải thưởng có ai nhận đâu, trao tặng cho nhau ko à. Giải thưởng chỉ là tiếng chuông kêu cho thêm phần rôm rả thôi, ko ai quan trọng đâu....(Nhưng Oa Nữ rất quan trọng lời đề nghị của ON đó...)

Oa Nữ rất thông cảm và ghi nhận những cố gắng của BGK. Cố lên cả nhà
    "Xuân đến rồi, xuân đến tưng bừng"...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Member PhotobucketPhotobucket Nhật Huy's Avatar
    Thanks
    0

Thi với chả cử

Niềm Riêng mở hội cuộc thi thơ
    "Lãng Tử Du Sơn" thấy bất ngờ
    Sắp cuộc đầu đề không thống nhất?
    Khai ngày kết thúc vẫn nhìn chờ
    Không hay giám khảo sao sao thế?
    Có biết thí sinh mãi maĩ ngơ?
    Cực đặng tham gia giờ thấy chán
    Dăm câu mấy chữ nghĩ mình khờ

Cuộc thi đã mở ra trong điều kiện chẳng phù hợp về Xuân tẹo nào cả (ngày mở thì tháng cuối đông, kết thúc thì lại mấy ngày đầu xuân) vậy mà mọi người vẫn tham gia và có những vần thơ lai láng đó thôi. NH hỏi BGK vài điều:

1-Từ đầu BGK thấy thí sinh tham gia ai đang ở trong Xuân ko?

2-Giờ kéo dài cảm nhận thêm Xuân há chẳng phải cái câu "Nhà văn nói láo, nhà báo nói điêu" trong hoàn cảnh nào đó thì các bài tham dự cũng đúng với câu nói này?

3-BGK có tin mục quảng cáo trên báo, truyền hình...ko?NH thiết nghĩ đây chẳng khác nào cái kiểu "Vui xuân trúng thưởng" của mấy cái lễ hội cả

Thiết nghĩ đây là cuộc thi để đánh bóng NR vs hút mem hơn là cuộc thi vui vẻ

@Thầy giáo: nhờ thầy del hết các bài thơ dự thi của NH dùm...Thân!
    Trả nợ đời nhân sinh một kiếp
    Hồn buồn ước phận duyên ly thiệp
    Tình cha nghĩa mẹ gắng đền công
    Báo dưỡng ân lòng kinh túc nghiệp

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Nhật Huy Xem bài viết

Thiết nghĩ đây là cuộc thi để đánh bóng NR vs hút mem hơn là cuộc thi vui vẻ
    Bạn viết thế này là bạn chưa hiểu hết NR rồi...

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Quạnh Xem bài viết
    Bạn viết thế này là bạn chưa hiểu hết NR rồi...
    Đúng là NH ko hiểu hết về NR mặc dù hay vô đây tham quan vs 888 với mọi người, nhưng bạn cho tôi hỏi bạn hiểu NR ko? Và các mem mới đăng ký 1 tháng trở lại đây có hiểu NR ko?Bạn đã bao jờ tự đặt bản thân mình vào họ chưa?Hay là bạn có bao giờ nghĩ họ nhìn thấy NR hiện nay ntn từ cuộc thi?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Đúng là NH ko hiểu hết về NR mặc dù hay vô đây tham quan vs 888 với mọi người, nhưng bạn cho tôi hỏi bạn hiểu NR ko? Và các mem mới đăng ký 1 tháng trở lại đây có hiểu NR ko?Bạn đã bao jờ tự đặt bản thân mình vào họ chưa?Hay là bạn có bao giờ nghĩ họ nhìn thấy NR hiện nay ntn từ cuộc thi?

Nếu cho rằng mình chưa hiểu, thì càng không nên phát biểu như bạn đã phát biểu NH ạ.

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết

Nếu cho rằng mình chưa hiểu, thì càng không nên phát biểu như bạn đã phát biểu NH ạ.
    Tôi chưa hiểu nhưng cũng dám nói thẳng chứ không đi hỏi người khác là có hiểu hay ko (trừ khi người ta hỏi tôi trc =)))

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu lãng tử's Avatar
    Thanks
    45

Bạn NH ạ, mình thấy bạn suy nghĩ hơi quá đáng và cực đoan về NR rồi đấy, Bạn chỉ đưa ra những suy nghĩ theo chiều hướng cá nhân của bạn chứ không có sự khách quan, bạn tham gia được bao lâu, bạn hiểu được bao nhiêu sự gắn bó, những tình cảm mà mọi thành viên NR nói chung và thành viên VT nói riêng đối với nhau cùng như với Diễn Đàn mà bạn đã vội dùng những lời lẽ nặng nề, không hay như vậy về NR và về cuộc thi thơ Tình Xuân. Nếu bạn cho rằng việc tổ chức thi thơ để đánh bóng này nọ hay gì đó của NR thì bạn quá trẻ con rồi, đây là sân chơi mở, tự do, là sân chơi ảo thôi mà, ai yêu thích thì đến, ai không thích thì bỏ đi, không có gì ràng buộc cả, mà nhất là chuyện văn thơ, đó là niềm yêu thích, đam mê, chẳng ai phải rảnh rỗi để làm cái điều mà bạn bảo là đánh bóng đó đâu. Còn việc nếu bạn cảm thấy ko hợp hay ko thích nữa thì bạn cứ ra đi, một khi đã ko thích nữa, muốn bỏ đi rồi, vậy còn vào nói này nói nọ làm gì nhỉ, thiết nghĩ đó là việc làm không cần thiết. Mình có đôi lời thiển ý như vậy, bạn thích thì nghe, không thì cũng không sao. Dù sao mình chỉ là một mem thương thôi nhưng thấy những chuyện trái mắt cũng đành ngứa miệng xen vô như vậy. Chào bạn.
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở
    Thoảng qua nhau trong đời.

Thanks
    0

Vậy bạn đọc lại xem ý kiến của BGK có thống nhất ko? Còn nói đó là ý kiến riêng cá nhân tôi hả, có lẽ đúng nhưng bạn đặt bạn vô đó chưa? Nếu không thống nhất từ người mở vs quản lý thì đừng nên làm, còn đánh bóng hay không các bạn tự hiểu. Nói thiệt là các bạn lớn tuổi nhưng ngay từ đầu đã mở cuộc thi chẳng liên quan đến chủ đề rồi sau này ông nói này, bà nói nọ. Chẳng biết nên hiểu NR theo hướng nào cho đúng nữa

Member PhotobucketPhotobucket người xưa's Avatar
    Thanks
    0

Vậy bạn đọc lại xem ý kiến của BGK có thống nhất ko? Còn nói đó là ý kiến riêng cá nhân tôi hả, có lẽ đúng nhưng bạn đặt bạn vô đó chưa? Nếu không thống nhất từ người mở vs quản lý thì đừng nên làm, còn đánh bóng hay không các bạn tự hiểu. Nói thiệt là các bạn lớn tuổi nhưng ngay từ đầu đã mở cuộc thi chẳng liên quan đến chủ đề rồi sau này ông nói này, bà nói nọ. Chẳng biết nên hiểu NR theo hướng nào cho đúng nữa
    Có ai bắt NH chơi đâu? Thích thì theo cách người chủ nhà muốn, không thích thì bạn đừng chơi. Chuyện đời chỉ có vậy. Còn cách thức làm, cách thức chơi thì người ta mở ra để người ta vui, sao phải cứ giống như những cuộc chơi khác, những nơi khác mới là có lý, mới là hợp tình? Bạn không thấy hợp thì thôi, đừng vào.
    Có ai vào nhà bạn nói rằng: sao mày để ghế chỗ này, TV chỗ nọ? Sao mày dạy con mày không giống cách tao dạy con, phải thế này thế nọ? Bạn nghĩ sao? Góp ý thì tốt, nhưng quan trọng hơn là quan hệ bạn ở mức độ nào với chủ nhà thì góp ý ngang tầm với mối quan hệ đó thôi. Còn không thì là khiêu khích rồi.
    Mây chiều ơi hãy bay mãi cùng tôi....

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Giải pháp được xây dựng dựa trên khả năng dừng lại. Bởi vì có dừng lại, chúng ta mới cơ hội hiểu, chấp nhận, và khi chấp nhận được, chúng ta mới có giải pháp thích hợp cho những vấn đề của chính bản thân mình. Còn khi chưa chấp nhận thì vấn đề đó đâu phải là vấn đề của bản thân thì làm sao có được những giải pháp?
    Các bạn hãy dừng lại, hãy tự tặng cho chính mình và cả những người xung quanh một nụ cười đi. Đó chính là thể hiện sự quan tâm đẹp không chỉ đối với chính mình mà còn với những người xung quanh. Hãy thử đi, các bạn sẽ thấy sự truyền thông giữa chúng ta sẽ được cải thiện.
    Một chút ít thời gian dừng lại dành cho việc làm đậm thêm chất keo dính với tình người, nhưng nó quyết định sự thành công của cuộc đời chúng ta đấy các bạn ạ. Chúng ta nên bắt đầu nhìn lại và hành động ngay từ giây phút này là hãy lặng yên để cùng cảm nhận nhé...
    Lời nói chỉ là làn hơi thở nhỏ nhưng nó lại là cơn bão dữ tàn phá đau lòng người khác lắm....
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Trang 32 / 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 223031323334 LastLast