Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 LastLast
Bài 41 đến 50/54

Chủ đề: Chia sẻ cùng anh Phù sinh.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Ðề: Chia sẻ cùng anh Phù sinh.

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    VT mình quyết định sau này off nhỏ off lớn gì cũng ko cho anh PS uống thức uống có cồn nhé ^^. Vậy là chương trình thăm hỏi có sự thay đổi, có gì alo em dzới nha chị ui ^^
    Quyết định từ nay suất cồn của anh PS dù to hay nhỏ đều nhường lại cho SR!

Chương trìn thay đổi rùi, thôi để hôm nào mời anh ấy ra quán thăm luôn SR.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Chưa biết anh là ai, nhưng cũng mong anh mau chóng bình phục hoàn toàn.

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hì.... Đọc những lời thăm hỏi của các bạn mà thấy những cơn quặn của dạ dày lại muốn hành trở lại (Hic... để mọi người vô thăm tiếp hay sao ấy nhỉ....)

Xưa nay rất tự hào chỉ ốm vặt vãnh, từ 15 tuổi đến giờ chỉ toàn nuôi bệnh chứ chưa biết mùi làm bệnh nhân bao giờ. Thế mà sau đợt chăm hết con đến mẹ bệnh thì gục ngã thật sự.

Từ nữa đêm đến sáng nước trong người có bao nhiêu thì cứ ồng ộc tuôn ra theo từng cái quặn nơi bụng, mà nước đâu mà nhiều thế nhỉ! Chẳng có ai để mà nhờ cả nên đành chịu trận cho đến khi sáng cho bé con đi học mới bò lết lên taxi để vào cấp cứu!
    (Khuyến cáo các anh các cô cứ mà lo leo lẻo suốt ngày, kg lo lập gia đình sớm thì đến hồi bệnh hoạn mới biết thân, con nhỏ mà bố mẹ anh chị già hết rùi, thui thủi 1 mình kg có ai chăm đâu đấy nhé)!

Lúc tỉnh táo đi đứng được mới ra ngó cái phòng nằm trước đó, úi trời "Phòng bệnh nặng tiền phẫu". May quá! Chắc do mới bị lần đầu nên cái dạ dày chỉ mới bị bào mỏng một tý kg đến nổi. Phải nói là trời cũng rủ lòng thương!

Cám ơn các bạn đã quan tâm và đã đến thăm, cảm ơn anh Pearly xa thế mà cũng nhờ 1 cô bé học trò cực kỳ dễ thương chở đến bệnh viện thăm cũng khá trễ (21g00 tối) rồi anh NN, Lao Ái, Vô tình đang ở xa xôi cũng gọi điện hỏi thăm. Lúc đó mới biết trong forum mọi người đang bàn tán về mình, chết thật!

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm đến PS, hiện giờ bệnh đã hơi ổn tý, về điều trị tại nhà cho tiện!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Đau bao tử nhẹ mà, em bị hoài, cũng đi bác sĩ hoài, mọi ng nói làm em cứ lo anh PS bệnh gì nặng. Hix... anh PS mà vào đọc chắc hết tinh thần lun đóa ^^
    Hic...Hic.. Em cứ thử có bao nhiêu nước trong người cho ra hết suốt một đêm thì hãy nói nha!

VT mình quyết định sau này off nhỏ off lớn gì cũng ko cho anh PS uống thức uống có cồn nhé ^^. Vậy là chương trình thăm hỏi có sự thay đổi, có gì alo em dzới nha chị ui ^^
    Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    OK, miễn là suất cồn ấy anh PS nhường lại cho TT là được
    Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    [COLOR="SeaGreen"]Quyết định từ nay suất cồn của anh PS dù to hay nhỏ đều nhường lại cho SR!
    Hì... Theo hội nghị bàn tròn tối hôm qua gồm Yêu - MT - TS - KHT - Teach thì suất đó kg nhường ai hết á!

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Hồi tối lúc 20h, NN gọi điện thăm hỏi và "khám bệnh" cho bác Phù từ xa, nghe những triệu chứng và qua "hội chẩn" cùng 2 bác sĩ tại bàn cà phê kết luận đưa ra là bác Phù bị ngộ độc thức ăn (chứ không phải đau dạ dày như bệnh viện NTP chẩn đoán) và có thể còn ngộ độc nhiều thứ khác nữa... phương pháp điều trị rất đơn giản, chỉ cần... ai đó đúng người... vuốt nhẹ... đúng chỗ... là bác ấy khỏe ngay tức thì

Đáng ra bệnh án được bảo mật, nhưng để bà con yên tâm và "ai đó" chú ý đến, nên NN mạo muội "lan báo" cho mọi người ở NR tường tận, mong bác Phù không giận NN nhé!
    Hị...Hị.. Định đợi thử mà rốt cuôc không đợi nổi NN ơi!

Trích dẫn Trích dẫn của Lê_Minh_Hòa Xem bài viết
    Ôi anh, tưởng gì chứ việc này thì Hòa em alo là có người "điều trị" cho anh PS ngay!

Hic...Hic.. Đúng thuốc mới hết Hòa ơi!

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết

Chương trìn thay đổi rùi, thôi để hôm nào mời anh ấy ra quán thăm luôn SR.
    Để từ từ nha, để nghe ngóng cái bụng cái đã!
    Last edited by Phu sinh; 08-12-2009 at 03:40 PM.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket COCKOO's Avatar
    Thanks
    1

Thế bao giờ mới được phép uống rượu hả anh???
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    Chim em vừa xoẳn một gang
    Líu lo cất tiếng ca vang giữa đời

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Uh, chị đọc cũng tưởng là bệnh gì kịch liệt chứ đau bao tử chị vẫn bị hoài....mấy viên thuốc lại bình thường. Chắc là Phù Sinh đang muốn làm nũng ai đó rồi...

"Ai đó" tới thăm chưa cần vuốt vuốt gì cả mới nhìn qua chắc là khỏi luôn rồi. Cái này gọi là chữa bệnh bằng nhãn quan (năng lượng phát ra từ mắt)

Em cũng nghĩ như chị
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hic...Hic.. Em cứ thử có bao nhiêu nước trong người cho ra hết suốt một đêm thì hãy nói nha!

Em nói thế cho tình hình dịu đi mừ lão huynh hem hỉu em gì hết, thấy mọi ng nghiêm trọng wá í mà, không khí căng thẳng

Có một lần em về CM, lần đó vô tình lớp học chung 3 năm cấp 3 nghe em về tập trung đầy đủ, thế là từ sáng đến chiều - tòan rượu... đế. Dân CM kỳ lém, hông uống rượu tây, hông uống bia, chỉ uống ruợu đế thui. Lần đầu tiên uống rượu ấy, lại bị ép wá trời, về đến nhà say hem bít gì, tỉnh dậy thì ói đến ko còn miếng nước nào trong ng - đau dạ dày ngồi không nổi luôn - siêu âm bsĩ phán bị lóet dạ dày, tuyệt đối cử bia rượu và thức uống có gar trong 1th - đau khủng khiếp chưa từng thấy. Tự dặn lòng ko bao giờ uống bia rượu nữa, thế mà... khó wá
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    680

Mừng anh khoẻ lại. Chúc anh bình phục nhanh hơn nữa...
    Tất cả đều là lẽ đương nhiên

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Em nói thế cho tình hình dịu đi mừ lão huynh hem hỉu em gì hết, thấy mọi ng nghiêm trọng wá í mà, không khí căng thẳng

Có một lần em về CM, lần đó vô tình lớp học chung 3 năm cấp 3 nghe em về tập trung đầy đủ, thế là từ sáng đến chiều - tòan rượu... đế. Dân CM kỳ lém, hông uống rượu tây, hông uống bia, chỉ uống ruợu đế thui. Lần đầu tiên uống rượu ấy, lại bị ép wá trời, về đến nhà say hem bít gì, tỉnh dậy thì ói đến ko còn miếng nước nào trong ng - đau dạ dày ngồi không nổi luôn - siêu âm bsĩ phán bị lóet dạ dày, tuyệt đối cử bia rượu và thức uống có gar trong 1th - đau khủng khiếp chưa từng thấy. Tự dặn lòng ko bao giờ uống bia rượu nữa, thế mà... khó wá
    Đúng đấy SR ơi, có uống thì uống một thứ thôi nhé....uống chung như thế dễ say lắm
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket songdeyeu's Avatar
    Thanks
    30

mấy ngày nay đi công tác xa không biết tin tức,thôi thì chỉ biết chúc anh PS nhanh chóng khỏe mạnh,sớm hồi phục công lực để nhậu tiếp với anh em.
    Có một loại thuốc không đắt tiền nhưng chữa bệnh dạ dày rất hay anh PS có thể thử xem sao.tên thuốc là THÁI ĐIỀN, Mua tại các tiệm thuốc bắc.Lúc trước có một người anh bị dạ dày hai năm liền chỉ ăn cháo chứ không ăn cơm được nhưng khi uống thử vài hộp thuốc này thì khỏi bệnh
    Nếu lúc nào kiếp người quá khổ
    Hãy yêu đời như đã tự yêu ta.

-NX-

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 LastLast