Bài 1 đến 10/342

Chủ đề: Ha ha lều nát bên đường!

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Default Re: Ha ha lều nát bên đường!

Mưa rơi lất phất hiên nhà
    Trời giăng mây xám nhạt nhoà cánh chim.....
    Do yêu cầu công việc, xưa hay ghé một cơ sở du lịch cung cấp dịch vụ giải trí cao cấp cho khách nước ngoài, bởi yêu cầu của khách, thường phải lưu lại số fone nhân viên, gọi nhắn khi khách có yêu cầu.
    Em xinh xắn và duyên dáng lạ lùng, sinh độ 87-90, xưa là một trong những nhân viên được khách yêu cầu nhiều nhất, luôn cần mẫn, cặm cụi làm việc, nhìn em, dĩ nhiên bản thân cũng rung động, nhưng để giữ khoảng cách cho công việc cũng như giá trị bản thân, chẳng khi nào có cái chi riêng tư.
    2 năm không liên lạc, hôm nay tên bạn cũ gọi và hỏi thăm, ừ..tao vẫn vậy, công việc thì dĩ nhiên là tệ hơn trước, nhưng không sao....được rồi, tao sẽ tìm lại cô ấy cho...
    Nghe fone cũng là một giọng nữ..."không phải anh ơi, nó cho em số này, để em cho anh số mới của nó..."
    ........................
    Giọng đàn ông nghe máy..ái chà!..'tôi tìm cô....xưa làm ở....giờ có vài bạn cũ tìm..."
    "Em là chồng....tụi em có em bé rồi.."
    Nhẹ cả người, một kết thúc có hậu vẫn còn thấp thoáng trong đời này, một niềm vui nhỏ trong một ngày mưa mây xám.
    À, mưa ngưng rồi!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

2. Có 8 thành viên cám ơn bài của hahaha:

Đông Quân (07-05-2011),bachvan (07-05-2011),Boulevard (07-05-2011),huongnhu (07-05-2011),kehotro (07-05-2011),Phu sinh (07-05-2011),TeacherABC (07-05-2011),thuphong (07-05-2011)