Trích dẫn Trích dẫn của Xấu Kệ Tui Xem bài viết

Chợt tôi thấy một bà cụ vóc người nhỏ bé, bàn chân cụ bặm từng ngón xuông đất dưới đường làng trợn trượt, cụ ra trễ lại không có phiếu nhận quà, bần thần một chút như nuối tiếc, cụ lặng lẽ leo lên chiếc xe tải, lượm một mảnh báo cũ cầm lấy và quơ tay vét vội những hạt gạo vừa vương vãi trên sàn xe. Nước mắt tôi chợt rơi và cứ thế lăn dài trên má. Hỏi thăm cụ, cụ nói: nhà cụ bị bão lũ cuốn trôi đi hết, con cái không có. Những người dân đứng gần cũng nói thêm vào, bà tội nghiệp lắm, nhà tít xóm trong, nhà neo đơn không còn ai cả…Biếu cụ chút tiền và phụ cùng cụ gom những hạt gạo trên sàn cho vào bịch bóng…Chào cụ, chào bà con nơi đây, xe chúng tôi trở về Đã Nẵng. Kết thúc cho một chuyến Thiện Nguyện tốt đẹp, nhưng hình ảnh của bà cụ không khỏi làm tôi day dứt, nao lòng khi nhớ tới, chưa kịp hỏi cái tên, địa chỉ của nhà cụ….

Ước chi trong cuộc sống có thêm những tấm lòng nhân ái,nhiều mạnh thường quân và nhà hảo tâm hơn nữa, để cùng chia sẻ, khắc phục cùng với bà con Miền Trung qua cơn khó khăn này….

Thương Lắm Miền Trung Ơi !

[CENTER]
Theo thông tin chính thức từ hội phụ nữ đia phương. Cụ già này đã nhận được quà trong kỳ cứu trợ đợt 1(đoàn của Huyzozo) nên đợt này phải nhường lại cho những hộ gia đình chưa nhận được cứu trợ.