Bài 1 đến 10/230

Chủ đề: Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ..!!!

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Ðề: Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ..!!!

Mỗi ngày theo dõi tin tức vùng bão, PL cũng lặng người trước những hoàn cảnh thương tâm, những cảnh đời cơ cực của người dân vùng bão, thấy mình thật may mắn, thật sung sướng khi ở nơi chưa một lần bão đến.

Những hôm mưa hơi to một tí, gió hơi lớn một tí đã ngại đi ra đường, chợt thấy thương người dân trong những ngày bão vần vũ. Nhà sập, nước dâng, ruộng nương không còn... là đói...là lạnh...

Bão đi, sau lưng là hoang tàn, những tài sản nhỏ nhoi một đời dành dụm của họ đã trôi theo mưa...theo gió...theo nước lũ...biết đến khi nào mới gầy dựng lại được?

Nhưng chuyện gầy dựng lại nhà cửa chắc cũng chưa là vấn đề cấp bách bây giờ, khi mà chuyện tìm đâu cơm 1 ngày 1 bữa thôi cũng đã khó!

PL cảm ơn topic này của TAT với những dự định đi đến tận nơi, chia sẻ một phần nào nỗi khốn khổ mà người dân nơi ấy đang chịu đựng, làm chiếc cầu nối cho những tấm lòng đến với người dân vùng bão.

"Một miếng khi đói bằng một gói khi no", PL thật lòng mong các anh chị và các bạn ở đây cùng "sẻ một phần cơm, bớt một manh áo" cho những người dân miền Trung đang đối mặt với những khốn khó sau bão. Mình cùng chung tay nhé các anh chị và các bạn!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Default Ðề: Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ..!!!

Nhỏ em (dấu tên) ủng hộ 4.000.000 vnd
    Tím ơi trước mắt là như thế, em về kiểm tra tài chính, có thể sẽ thêm nữa.
    Xin thay mặt chương trình cảm ơn nhỏ rất nhiều. Và mong mong lắm nhiều tấm lòng cùng chung tay ....
    Thời gian vận động rất ngắn, mà số tiền dự kiến lại lớn ...." Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ...!!!" cần lắm sự giúp sức của mọi người...

Thân ái ..
    Bụi Tím
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống