Trang 5 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... LastLast
Bài 41 đến 50/230

Chủ đề: Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ..!!!

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ..!!!

Trích dẫn Trích dẫn của thachanhtim Xem bài viết
    Ai tham gia đi cùng chuyến thì ghi danh vào đây nhé...
    Đã liên lạc với Mai Linh ...(xe Chất Lượng Cao) thì SG ra ĐN là 18 tiếng.Gía vé = 275.000vnd (đc khuyến mãi cái mền đắp...)
    Xuất phát 6g chiều ngày 16/10/2009 (t6 ) ra đến đó là 12g trưa ngày thứ 7, 17/10/2009.
    Người nhà của MTT đón tại bến xe về nhà và cùng xuất phát đến Xã Đại Hồng- Đại Lộc Quảng Nam (từ nhà a của MTT đến xã này khoảng 2g )
    Chúng ta tập kết ở đây, và chính thức phát là 4g chiều cùng ngày.
    Theo xương máu từng trải nhiều lần, thì 200 hộ dân phát cái vèo khoảng 1g là bãi trống trơn thui ...

Đến sáng Chủ Nhật cà fê + cà gì .... đến 10g là lên xe về lại SG.
    Về đến SG là khoảng 4g sáng t2...để mọi người ai cũng đi làm chứ...ko thì bị mất việc lấy gì mà còn đk đi tiếp tiếp thêm nhiều chương trình nửa chứ hả?

Lịch trình là thế ai có cao kiến gì thì bổ sung thêm nhé...
    Chi phí người nào đi thì đều tự túc cả...
    À bổ sung thêm : Đã tham khảo vé máy bay (giá rẽ rùi nhé) lượt đi 660.000 vnd + lượt về 790.000vng = 1.450.000 vnd
    Hic ...hic.... có cần phải tốn kém vậy ko nè? khổ 01 tí để càng thêm tận hưởng sự sẽ chia cả nhà nhé ...
    Tím ơi, không thể tin tưởng thời gian của xe Mai Linh đâu....thường thì ra chậm hơn 2h đến 3h. Thời gian đi sẽ khoảng hơn 20h đấy.

Vì thời gian ngồi xe nhiều....nên khi xuống xe thì phải nghĩ một lúc mới đi lại được nữa chứ Tím.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Tình hình là em đi xe rất dở, dạo này sức khoẻ lại yếu, nên chắc em sorry ko đi nổi chị ơi... xa quá... trong tgian quá ngắn mà đi 2000 km chắc mấy chị... hốt xác em trước khi về đến SG là cái chắc. Hix... (Ra tới đó mắc công em bơ phờ, mềm nhũn, đã chẳng làm được gì lại còn phiền các chị chăm sóc nữa thì...)

=> Em sẽ ở nhà chuẩn bị rượu thịt đón các chị về
    SR ui ! nếu kg đi đc bằng xe thì đi bằng phương tiện khác chứ....
    hay đi máy bay ra ngoài đó có người đón nhé!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Hoa Sen Xem bài viết
    Tím ơi, không thể tin tưởng thời gian của xe Mai Linh đâu....thường thì ra chậm hơn 2h đến 3h. Thời gian đi sẽ khoảng hơn 20h đấy.

Vì thời gian ngồi xe nhiều....nên khi xuống xe thì phải nghĩ một lúc mới đi lại được nữa chứ Tím.
    Tình hình này thì xuống xe chắc phải có người cõng mới đi được rùi HS

Thanks
    301

SR ui ! nếu kg đi đc bằng xe thì đi bằng phương tiện khác chứ....
    hay đi máy bay ra ngoài đó có người đón nhé!
    Uh, đúng rùi đó SR, đi đi nà...
    Đi bằng tàu lửa cũng được nà...
    Last edited by phale; 08-10-2009 at 12:45 PM.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Xuống xe thì đón xong đi luôn chứ nghĩ ngơi cái gì trời ..mua sẳn bánh mì nước gì mà leo lên xe ..dũi chân...dũi cẳng cũng đc chứ thời gian như thế ko tính toán hơn dc nửa ...
    Diệu pháp cuối cùng sợ sáng t2 ko đi làm kịp thì, sáng chủ nhật 8g sáng lên xe luôn...thì chẳng trể đâu à....
    Còn t7 thì có ra trể 1, 2 g so với dự kiến là 12g trưa cũng đâu có gì mừ la làng trời ...mình mượn hội trường xã đó ...ko có điện thì gom cũi đốt cho sáng mình phát cũng có sao đâu à? dự kiến là phát lúc 4g chiều t7 ...nhưng cho trể thêm 2 tiếng nửa thì phát 6g chiều ...chẳng có gì đâu ...
    Mừ mấy cô nương sao cứ nhát thiên hạ hoài thế...Mai Linh nó mới bảo nè...SG ra ĐN = 18g mà thôi...chị nói 20g hay 22g chắc lỗ tổn tiền xăng dầu quá....
    Hình như là 2 cô nàng này dư tiền lém nè...tính đi máy bay hử....hùm hùm hùm...tui ko có tiền đâu nha...cái tiền mua vé máy bay dư 1tr để cho thêm vài hộ nửa đi nhé 2 cô nương...
    Last edited by thachanhtim; 08-10-2009 at 12:44 PM.
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Vâng, cần cái màu đỏ để niêm phiếu...giờ hổng biết tìm đâu ...đành mượn cái ptq á...
    Muốn hết mực của người ta luôn nè...
    Tại sao phải niêm phiếu? Rút kinh nghiệm xương máu lần đầu tiên ở 01 năm nào (ko nhớ chính xác hình như là 2001 thì phải...)
    Cũng phát 250 phiếu ....phát xong gạo hết mà phiếu vẫn cứ còn tới ...
    Bởi đây là phiếu photo mừ ...có người mang đi photo rồi về lấy viết mực đè lên chữ ký và cứ thế mang ra nhận thui ...phiếu giả thì nhận trước, phiếu thật đến trễ thì hết...Dỡ khóc dỡ cười là thế...
    Cần cái màu đỏ đỏ ...nếu có bị photo thì cái màu đỏ đỏ này nó cũng thành đen rùi...
    Đi kiết nối nhiều lần ...nên học được nhiều nhiều cái phải thế á zero à...

P/S: Cũng cám ơn zero thắc mắc hen...có rất nhiều người tin tuyệt đối vào nhóm chúng mình bởi thời gian và việc làm của nhóm...Nhưng cũng có nhiều khách, nhiều men lạ ...đôi khi họ ko hiểu ....mà TAT lại cứ nghĩ ai cũng như mình ...làm những việc này bằng tấm lòng ....thank zero nhiều hén...
    Rất cẩn trọng.....nhưng xã này tìm ra được cái máy photo coppy...thì đi hết mấy giờ đồng hồ...Vùng sâu vùng xa nên thế.

Thanks
    301

Xuống xe thì đón xong đi luôn chứ nghĩ ngơi cái gì trời ..mua sẳn bánh mì nước gì mà leo lên xe ..dũi chân...dũi cẳng cũng đc chứ thời gian như thế ko tính toán hơn dc nửa ...
    Diệu pháp cuối cùng sợ sáng t2 ko đi làm kịp thì, sáng chủ nhật 8g sáng lên xe luôn...thì chẳng trể đâu à....
    Còn t7 thì có ra trể 1, 2 g so với dự kiến là 12g trưa cũng đâu có gì mừ la làng trời ...mình mượn hội trường xã đó ...ko có điện thì gom cũi đốt cho sáng mình phát cũng có sao đâu à? dự kiến là phát lúc 4g chiều t7 ...nhưng cho trể thêm 2 tiếng nửa thì phát 6g chiều ...chẳng có gì đâu ...
    Mừ mấy cô nương sao cứ nhát thiên hạ hoài thế...Mai Linh nó mới bảo nè...SG ra ĐN = 18g mà thôi...chị nói 20g hay 22g chắc lỗ tổn tiền xăng dầu quá....
    Hình như là 2 cô nàng này dư tiền lém nè...tính đi máy bay hử....hùm hùm hùm...tui ko có tiền đâu nha...cái tiền mua vé máy bay dư 1tr để cho thêm vài hộ nửa đi nhé 2 cô nương...
    Tím, đem theo đèn dầu chắc ăn nghen, củi đâu mà gom đốt đây trời? Có thì cũng ngấm nước hết rồi... Hay mang theo đèn pin soi phiếu thôi cũng được...

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Tím ơi, em có kinh nghiệm nhiều cho vụ đi xe Mai Linh lắm lắm !
    Đã từng bị trễ như thế nhiều rồi.....nên nói cho mọi người chuẩn bị tinh thần.
    .................................................. .................................
    còn nếu kg nghĩ tí nào khi vừa ngồi xe 20h.....thì quả là sức khoẻ phi thường.
    Last edited by Hoa Sen; 08-10-2009 at 01:01 PM.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Rất cẩn trọng.....nhưng xã này tìm ra được cái máy photo coppy...thì đi hết mấy giờ đồng hồ...Vùng sâu vùng xa nên thế.
    Hôm nay gởi ra...10 tây hay 12 tây phát ...
    Khoảng thời gian 5 ngày ....vẫn còn dư nhiều thời gian so với tìm được cái mấy photo hết mấy giờ đồng hồ đấy ạ ?
    Nếu bỏ ra mấy giờ đồng hồ ...photo thành 30 phiếu = 300kg + 60 thùng mì thì tui cũng làm đó...... " giặc đói có thể sanh đạo tặc"
    Cẩn thận 01 tí thôi ...để ko dỡ khóc dỡ cười ...và cảm giác bị người khác ...vẫn tốt hơn phải ko ?
    Và cũng thật sự sợ cái bánh xe vận chuyển gạo với mì đến xã đó bị tháo mất... bởi ....những hộ "đang đói thật sự " họ đến trễ ko có phần đã bị những phiếu photo thêm lãnh trước rồi ...
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Thanks
    301

Tím ơi, em có kinh nghiệm nhiều cho vụ đi xe Mai Linh lắm lắm !
    Đã từng bị trễ như thế nhiều rồi.....nên nói cho mọi người chuẩn bị tinh thần.
    .................................................. .................................
    còn nếu kg nghĩ tí nào khi vừa ngồi xe 20h.....thì quả là sức khoẻ phi thường.
    Hồi xưa, chuyện này là bình thường với PL, nhưng lâu rồi không đi nên không biết.. Nhưng thôi, dù sao cũng sẽ cố gắng đến hơi thở cuối cùng. Gút lại:

- Khởi hành đi: 18.00 ngày 16/10
    - Khởi hành về: 9.00 ngày 18/10

Vật dụng cá nhân gọn nhẹ, tốt nhất là mang dép lê để thuận tiện khi di chuyển.

Trang 5 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... LastLast