Tôi ko biết nỗi đau của 3 chúng tôi, gặp nhau ở điểm nào... nhưng tôi cảm nhận được 1 chữ "chung" trong cái niềm đau xót tận cùng ấy.... Tôi ko còn thấy mình tội lỗi nữa, nhưng tôi ko thể xót xa... Vì sao à? Vì tôi đã và đang phải gánh chịu cái hậu quả mà tôi gây ra... Tôi đau phần tôi và đau thêm phần của cô bé đó nữa...

Khi tôi bước đi dưới cơn mưa, nhận ra một điều vỡ nát và tan tác rằng mình ko thể có người yêu được nữa.... hay nói chính xác hơn chẳng thể được yêu người mình yêu vì đã ko còn trinh trắng.... thì tôi đã biết rằng... cuộc sống đã cho tôi đi một chuyến bay dài.... càng khát khao thì càng ko còn khao khát nữa....

Khi tôi ném những đồng tiền vào mặt cô bé ấy với sự tức giận và niềm căm hận nghi ngờ để cô bé ấy tự kết liễu mình bằng một vài nhát rạch.... Tôi đã hiểu nỗi đau thiếu nữ luôn hoà chung với máu... Sự mất mát ko đơn giản chỉ là sự ra đi mà nó còn là cả cái chết nữa.... Một sự sống mới hình thành, đã nhẫn tâm bị bắt buộc phải chết.... phải kết thúc khi chưa được bắt đầu....

Khi bạn tôi cay đắng nhìn người yêu mình nhầu nhĩ thân xác với bao người con gái khác, để ngậm ngùi cô ấy nâng phím đàn... một mình.... trong bản ca Định mệnh.... Tôi đã hiểu rằng đàn bà chúng tôi thật biết cách hy sinh....

Khi những con đường bằng phẳng chúng tôi đi qua bỗng nhiên trải sỏi, còn chúng tôi lại tập tễnh trên những đôi giày cao gót nhọn đến đau tím chân... thì chông chênh và sẽ ngã là điều bắt buộc phải xảy ra....

Đã có mất mát, đã có đau thương... đã có đủ những điều vấn vương cần vứt bỏ...

Vấn đề là chúng tôi ko thể thấy ánh sáng... cũng chẳng còn tia sáng nào.... Khi tiếng nhạc Gloomy Sunday ko phải là 1 giai điểu cổ điển.... Nó cứ rít lên trong đầu tôi dẫn dắt đi vào một lối tối u mê....

.................................................. ..

Và 3 người chúng tôi, bạn tôi - tôi - và cô bé 17 tuổi đã bước vào đời nhau như thế đấy... cùng với một sự cảm thông đến cùng cực của giới hạn nỗi đau.... Chúng tôi đã bước vào trong thế giới ko đàn ông....

o Ừ, cũng phải thôi...
o Kẻ nào đã khát khao các anh?
o Kẻ nào đã cầu xin.... cho em gần anh thêm chút nữa...
o Nhưng vẫn bị ruồng rẩy...
o Hãy nhìn xem này...

Cô bé ấy, lớp 11 non nớt thơ ngây... cầu xin người yêu tôi - anh chàng xe bus, hãy cho cô ấy gần lại thêm chút nữa thôi để được yêu anh ấy.... Và đứa con sẽ là một sợi dây... nhưng đau đớn thay... ko được gần, chưa đước xích lại tay trong tay thì đứa trẻ ấy đã chết...

Bạn tôi.... và anh chàng xe máy cuồng quay với những đêm pháo dàn lan man trong bay lắc, với cái mùi vị chén gái nồng nặc mà cô ấy vẫn nín nhịn trên thể xác tàn tạ của anh ta..... Em chịu đựng, em chấp nhận... chỉ xin anh xích lại gần em, cho em gần anh thêm chút nữa.... để làm anh thay đổi... gần thêm chút nữa.... để thay đổi được anh.... Nhưng nhục nhã thay, chẳng có gì thay đổi cả....

Và tôi, một mảng đời chắp vá, giữa xe bus và taxi... Tôi chỉ mong chiếc taxi ấy đưa tôi đi xa, rời xa cái bến đỗ xe bus chen chúc đông người, đi về nơi hạnh phúc.... Cho tôi gần anh ấy... thêm một chút nữa thôi... và tôi sẽ chứng minh, khi được gần, tôi sẽ xứng đàng với khoảng cách thật gần như thế đấy.... Nhưng anh ấy đẩy tôi đi xa.... Ngang trái thay bởi tôi là đàn bà.... còn anh ta... thì rất cần trinh trắng đó....
Cho em gần anh thêm chút nữa....

Câu nói kéo cuộc đời nhưng ko bao giờ níu kéo nổi....

Chỉ thế thôi ư?

Liệu đã đủ chưa?

Chưa đâu... thiếu nhiều.... chỉ có đau là đủ....
( Gào, ngày 22/5/2007)
(Tiếp theo và Hết)
LTS: Có lẽ tôi đã để mọi người chờ quá lâu. Hôm nay, mới chịu viết tiếp phần 4....Tôi cũng chẳng biết được.... Nói về cảm nhận của bạn, nếu bạn đã đọc hết đủ 4 phần.... Xin cám ơn nhiều lắm!Và một điều nữa tôi muốn nói< Dành riêng cho người mà tôi viết tặng câu chuyện này, đừng làm con gái buồn nữa nhé đừng làm đàn bà khổ đau nữa nhá. cho dù nó chỉ là một con đĩ thì nó cũng rất cần có yêu thương. và còn bởi vì tớ cũng là con gái mà tớ thì yêu quuý ấy cực kỳ!

Anh...
Cho em gần anh...thêm chút nữa
Chút
Chút nữa thôi....
Sao anh hèn nhát...
Tiếng thở than tan nát một con người...
Em..
Đã lầm lỡ?
Làm gì sai khi dập nát một cơn mơ?
Làm gì sai
Khi một lần, muốn yêu trở lại...
Làm gì sai...
Khi muốn làm lại... từ đầu?
Làm gì sai khi muốn yêu thương thật lâu...

Muốn gắn bó với anh... bên nhau..
Hạnh phúc....
Anh...
Em cầu chúc cho anh phải khóc...
Vì anh hèn...
Chẳng thể đển với em...
Cuộc đời anh...
Trốn tránh sau tấm rèm...
Buông lững thững... Khoảng không gian mờ ảo...
Anh...
Sống sợ hãi làm sao...
Đau đớn đến với anh ồn ào...
Để anh biết... tổn thương là như thế nào???

Tình dục quan trọng như thế nào?
Và tạI sao anh vẫn luôn cần nó...
Khi anh đã có nó... quá nhiều????????????
Trinh tiết, anh muốn có nó sao?
Anh yêu em... hay là anh yêu "nó"
Anh trốn tránh em... vì em đã ko còn có...
Vì cái gì... anh "cần nó" hả anh?
Cần để rạch hay cần để làm rách...
Cần để chứng minh... anh mạnh...
Anh mạnh vì ... một thứ... hoàn toàn anh chiếm hữu nó ư?

Em đau khổ...
Quay lưng chẳng ngóng chờ....
ĐốI vớI anh...
Giờ đây em thờ ơ...
Xe bus vỡ...
Taxi - một cơn mơ...
Máy bay ...
Quay theo vòng xoáy nhỏ..
Rơi...
Vỡ tan...
Nát vụn mất rồi....
Gần anh ư?
RờI xa , xa anh thôi...
Giấc mơ trôi, về phía 2 miền đắng
Cuộc đời em trắng hoà trong niềm sâu lắng....

Và em đã khóc... trong tiếng hát...
Để lấn át mọI nỗI đau...
Màu máu rơi khoé mi dày...
Anh chẳng còn ở đây...
Chỉ còn tiếng mây câm lặng in cuộc đời...
Lặng lẽ sống...
Khi tình yêu đã hết...
Lặng lẽ chết...
Khi đã hết sạch yêu...
(Gào, 23/5/07)