Bài 1 đến 10/24

Chủ đề: Sống Trên Đời Cần Lắm Một Tấm Lòng

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Default Ðề: Sống Trên Đời Cần Lắm Một Tấm Lòng

Trích dẫn Trích dẫn của thachanhtim Xem bài viết
    Minh Thy ơi !
    Câu chuyện về bà cụ nhóm chị đã từng đến, từng giúp, từng thăm...và hiện tại cũng thỉnh thoảng ghé qua cụ ...nhưng chỉ mua những món ăn cho cụ hoặc thấy cụ đang thiếu gì thì mua mà thôi...
    http://vnthuquan.net/diendan/tm.aspx?m=413547
    Em tham khảo thêm topic này em nhé...
    Và hiện tại nơi cụ đang ngồi bán có 01 số "..." đang lợi dụng lòng tốt mọi người mà ....cụ mắt mũi ko còn thấy đường rõ...
    Cách đây khoảng mấy tháng tụi chị mới xây sửa xong cho cụ cái tolet...
    hằng ngày hằng tuần ...vẫn còn nhóm tình nguyện viên ở với cụ để kìm thời ngăn ngừa ..."..." và quan tâm xem cụ thiếu gì để mà giúp đỡ...
    Nhưng chuyện vào dưỡng lão thì cụ đã kiên quyết ko chịu đi ...tụi chị đã từng chỡ cụ đến dưỡng lão cho cụ chơi và để cụ ở thử 01 ngày ...nhưng cụ bỏ ăn cương quyết đòi về ....
    Vâng chị. Chuyện này em cũng biết được từ năm ngoái rồi. Lâu rồi em không đến thăm bà được, gần đây mới nghe tụi bạn nói lại. Mấy đứa bạn em cũng thuyết phục ngoại nhưng không được. Chẳng biết sao nữa >.<

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Thông tin giữa TAT và MT phải hiểu như thế nào bây giờ? Làm việc tốt thì chúng ta không ngại nhưng chỉ e rằng lòng tốt bị đặt sai chỗ! Dù sao thì giúp đỡ cụ già như thế cũng là điều nên làm!
    Last edited by TeacherABC; 24-09-2009 at 11:14 PM.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Thông tin giữa TAT và MT phải hiểu như thế nào bây giờ? Làm việc tốt thì chúng ta không ngại nhưng chỉ e rằng lòng tôt bị đặt sai chỗ! Dù sao thì giúp đỡ cụ già như thế cũng là điều nên làm!
    Sáng nay đọc bài MT post, TAT muốn MT tham khảo thêm á...
    Bà cụ thì thật đáng thương, chúng ta chỉ nên giúp cụ bằng những hình thức "đúng" nhất ..chúng ta đừng để lòng tốt bị bọn người bất lương lợi dụng ...
    Từ thiện có rất nhiều cách, cách nào hữu hiệu nhất chúng ta sẽ làm...
    Và khâu khảo sát thực tế luôn là quan trong nhất...
    Nơi nào cần giúp, nơi đó cần gì ?...
    Chứ đừng để tấm lòng và sự giúp đỡ của mình và mọi người ...như hạt muối bỏ biển thì ko đáng mà thôi...
    Nơi đây các em tình nguyện viên hàng ngày vẫn âm thầm bên Cụ đó...
    Hằng ngày chúng ta nếu có việc đi ngang có thể mua cho cụ bị phở, cái bánh, lóc sữa hoặc mua dùm quà bánh cho cụ ...đó là những gì chúng ta có thể giúp cụ trong thời gian này ?
    Món bánh bao là món cụ thích nhất đó cả nhà...
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thachanhtim Xem bài viết
    Sáng nay đọc bài MT post, TAT muốn MT tham khảo thêm á...
    Bà cụ thì thật đáng thương, chúng ta chỉ nên giúp cụ bằng những hình thức "đúng" nhất ..chúng ta đừng để lòng tốt bị bọn người bất lương lợi dụng ...
    Từ thiện có rất nhiều cách, cách nào hữu hiệu nhất chúng ta sẽ làm...
    Và khâu khảo sát thực tế luôn là quan trong nhất...
    Nơi nào cần giúp, nơi đó cần gì ?...
    Chứ đừng để tấm lòng và sự giúp đỡ của mình và mọi người ...như hạt muối bỏ biển thì ko đáng mà thôi...
    Nơi đây các em tình nguyện viên hàng ngày vẫn âm thầm bên Cụ đó...
    Hằng ngày chúng ta nếu có việc đi ngang có thể mua cho cụ bị phở, cái bánh, lóc sữa hoặc mua dùm quà bánh cho cụ ...đó là những gì chúng ta có thể giúp cụ trong thời gian này ?
    Món bánh bao là món cụ thích nhất đó cả nhà...
    Lúc trước đây em có post bài này lên blog và hình như có post vào 4rum mình 1 lần rồi thì phải. Mấy đứa bạn em cũng thường ra đó ngồi với cụ. Nhưng em không hiểu sao, thuyết phục mãi mà cụ cũng không chịu vào viện dưỡng lão để có sự chăm sóc tốt hơn ... những người bất lương thì luôn rình rập để lợi dụng. Nhìn cụ em nhớ đến ông bà của mình, thật đúng là đau xót .. mà bất lực quá. Có lẽ đêm nay em sẽ lại ra đó, chị Tím ơi ... đi ko?

Thanks
    3.717

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết
    Lúc trước đây em có post bài này lên blog và hình như có post vào 4rum mình 1 lần rồi thì phải. Mấy đứa bạn em cũng thường ra đó ngồi với cụ. Nhưng em không hiểu sao, thuyết phục mãi mà cụ cũng không chịu vào viện dưỡng lão để có sự chăm sóc tốt hơn ... những người bất lương thì luôn rình rập để lợi dụng. Nhìn cụ em nhớ đến ông bà của mình, thật đúng là đau xót .. mà bất lực quá. Có lẽ đêm nay em sẽ lại ra đó, chị Tím ơi ... đi ko?

Con đường mà cụ ngồi rất gần với cơ quan anh trước đây, thế mà lại chẳng biết gì, nhờ MT và TAT post mới để ý! Sáng nay anh đi làm sẽ ghé ngang gởi cho cụ một cái banh bao!

Thanks
    3.717

Sáng thức dậy định bụng đi làm sẽ mần một tô bún bò! Rảo quanh trang NR đọc cm của MT rồi quyết định sẽ đi làm sớm hơn và sẽ mua 2 cái bánh bao để cùng ghé ăn sáng và hỏi chuyện bà cụ! Một cảm giác thật lạ trên đuờng đến cơ quan! Rảo 2 vòng truớc cổng TTTLTB mà chẳng thấy cụ đâu mà chỉ thấy các điểm bán bánh trung thu bao quanh chỗ cụ ngồi!!!!! Chẳng biết làm sao nên đành quay về với công việc! Giờ này nhìn 2 cái bánh bao to tuớng truớc mặt... ngán ngẩm thật vì mình có thích ăn bánh bao đâu... làm sao giải quyết bây giờ MT và TAT?

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Sáng thức dậy định bụng đi làm sẽ mần một tô bún bò! Rảo quanh trang NR đọc cm của MT rồi quyết định sẽ đi làm sớm hơn và sẽ mua 2 cái bánh bao để cùng ghé ăn sáng và hỏi chuyện bà cụ! Một cảm giác thật lạ trên đuờng đến cơ quan! Rảo 2 vòng truớc cổng TTTLTB mà chẳng thấy cụ đâu mà chỉ thấy các điểm bán bánh trung thu bao quanh chỗ cụ ngồi!!!!! Chẳng biết làm sao nên đành quay về với công việc! Giờ này nhìn 2 cái bánh bao to tuớng truớc mặt... ngán ngẩm thật vì mình có thích ăn bánh bao đâu... làm sao giải quyết bây giờ MT và TAT?
    Hà hà hà
    02 Cái bánh bao mang sang Tím xử giúp cho ...
    Thông tin ko chịu cập nhật gì cả ? hehheeh..
    Bà cụ thường đúng 2h mới ra chổ đó ngồi bán đến 10g hay 11h đêm mới về...
    ABC ra buổi sáng thì làm gì có Cụ, mình thường là đi làm về ghé cụ hay khoảng 7,8g tối có đi ngang thì ghé cụ..
    Mà mua 01 cái bánh bao thui...mua 2 cái cụ ăn ko hết lại để dành mai ăn sẽ đau bụng đó...Tím bị 01 lần rùi ...
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống