Bài 1 đến 10/24

Chủ đề: Sống Trên Đời Cần Lắm Một Tấm Lòng

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Sống Trên Đời Cần Lắm Một Tấm Lòng

Cần lắm một tấm lòng, dù để gió cuốn đi. Oa nữ cũng như tất cả mọi người thật tâm đắc với câu nói để đời này của nhạc sĩ TCS.

Ở bên Oa Nữ, có những khi đi làm từ thiện, quyên tiền về VN cho các trẻ mồ côi, và để dựng lên những ngôi nhà tình thương. Khi gom được số tiền lớn, thường đưa cho các tổ chức từ thiện có uy tín trên thế giởi để gửi về VN...
    Trong tận nơi sâu thẳm của mọi người, ai cũng băn khoăn, liệu số tiền này có đến tận tay của những người cần giup đỡ ko, hay lại rơi vãi do tệ nạn tham nhũng...
    Oa Nữ hay lặp lại câu nói của NS TCS để an ủi mọi người.
    Chỉ cần có tấm lòng...Và khi tấm lòng được thể hiện, thì mình cũng cảm thấy vui rồi, dù gió có cuốn trôi, dù có rơi vãi 5, 6 phần, thì cũng đến được nơi cần đến 4, 5 phần cũng đã được an ủi rồi....

Oa Nữ làm qua nghề salesman, thất mình thật thất bại vì ko đủ kiên nhẫn...Xong từ ngày đi làm thiện nguyện, quyên góp tiền thấy lòng kiên nhẫn của mình thật vô bờ bến. Vì đã có mục đích, và cũng vì câu nói...Chỉ cần tấm lòng nên đã thành công ko bất ngờ...

Có những khi ngồi tâm sự với bạn bè, có ai hỏi tiêu chuẩn khi trọn người bạn đời của mình phải như thế nào...Oa Nữ hay nói đùa, ko có tiêu chuẩn nào hết, khi đã vập vào rồi thì mọi tiêu chuẩn đều trở thành vô nghĩa....
    Nhưng nói thế thôi...Đối với Oa Nữ, lòng trắc ẩn của con người là quan trọng nhất, nhất là đối với người bạn của mình.
    Thật là thất vọng khi đi ngoài đường cùng với bạn của mình, gặp ai đó cần giúp đỡ, bạn mình dửng dưng, còn mình thì đang băn khoăn sao làm sao có thể giúp đây...
    Nói thật, dù khi đó tình cảm đang phát triển tốt đẹp đến mấy, mình cũng cần suy nghĩ lại về con người này.

Chắc mọi người cũng cùng suy nghĩ giống Oa Nữ phải không.
    Last edited by OA _ NỮ; 30-09-2009 at 06:32 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera