Trang 1 / 2 12 LastLast
Bài 1 đến 10/13

Chủ đề: Duyên và nợ.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Duyên và nợ.

Mỗi một con người khi cất thiếng khóc chào đời đã được thựong đế định sẵn cho phần số của của đời mình, nhưng ko hẳn vì thế mà mình mê tín đi coi bói, để thầy bói phán xét, quyết định tình duyên của mình.

Có những đôi lứa đang yêu nhau nồng nàn say đắm. Một ngày đẹp trời nào đó nảy sinh ý định đi coi bói. Gặp ông thày bói phán rằng, anh tuổi chuột, em tuổi mèo. Anh sẽ bị em ăn thịt, hay em mạng hỏa, anh mạng kim. Em sẽ đốt chết anh...Thế là bi bi nhau. Anh đi đường anh, tôi đi đường tôi...

Mỗi đôi lứa khi đã đến được với nhau. Trải qua những tháng ngày hẹn hò, quyến luyến nhau, đi đến quyết định chung sống với nhau một đời, một kiếp. Đó ko phải là một chữ duyên tuyệt vời đó sao?
    Ko có chữ duyên! Làm sao nàng và chàng hút hồn vào nhau. Môi gắn môi, lưỡi hút lưỡi, thân xác hòa tan...
    Ko có chữ duyên! Làm sao MX với hơn 300 000 thành viên, mà chỉ có mấy đôi lứa đến được với nhau...

Người đời có câu " Tu một kiếp chung thuyền, tu trăm kiếp chung chăn gôi..."
    Vậy thì những đôi lứa đã tay trong tay, mắt luyến đắm say đã ko phải tu từ muôn kiếp trước sao! Há chi lại đi nghe lời ông thày coi bói để chia lìa...

Sống trên đời, phải sống đến tận cùng của số phận mình, ko đầu hàng trước những éo le, trắc trở...Nguời đời gọi đó là duyên nợ. Tức là "Nếu bạn ko chịu trả nợ cho mối tình đó, Bạn sẽ chẳng bao giờ được lật trang cho một tình yêu mới, vì trang cũ còn chưa lật qua, bao giờ mới đến trang mới"Vậy thì hãy cứ yêu đi, yêu đi. Đừng lo đến duyên phận hay duyên nợ..."Có duyên, có số nó vồ lấy nhau". Nếu là duyên đẹp thì hãy cứ tận hưởng. Nếu là duyện nợ thì hãy vừa hưởng, vừa...Trả nợ...Có sao đâu!

Vậy thì khi tình yêu đang đẹp, đang thăng hoa...Đừng để bất cứ ai, hay ...Ai ai đó cản ngăn mình. Nếu đã tin vào số mệnh, thì cách này hay cách khác, bạn cũng sẽ ko tránh khỏi số mệnh mình đâu.

ST
    *** Tìm thấy trong máy, ko biết đã pot ở đâu rồi, bây giờ post lại ở trong NR để cả nhà cùng tham khảo.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket secret000's Avatar
    Thanks
    2

Default Ðề: Duyên và nợ.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết

Sống trên đời, phải sống đến tận cùng của số phận mình, ko đầu hàng trước những éo le, trắc trở...Nguời đời gọi đó là duyên nợ. Tức là "Nếu bạn ko chịu trả nợ cho mối tình đó, Bạn sẽ chẳng bao giờ được lật trang cho một tình yêu mới, vì trang cũ còn chưa lật qua, bao giờ mới đến trang mới"Vậy thì hãy cứ yêu đi, yêu đi. Đừng lo đến duyên phận hay duyên nợ..."Có duyên, có số nó vồ lấy nhau". Nếu là duyên đẹp thì hãy cứ tận hưởng. Nếu là duyện nợ thì hãy vừa hưởng, vừa...Trả nợ...Có sao đâu!
    Cái này khó ko dễ đâu nha chị!
    Người đàn bà đẹp luôn luôn lấy chồng không ra gì. Vì người đàn ông thông minh không bao giờ lấy đàn bà đẹp.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket songdeyeu's Avatar
    Thanks
    30

Thumbs up Ðề: Duyên và nợ.

Mỗi một con người khi cất thiếng khóc chào đời đã được thựong đế định sẵn cho phần số của của đời mình, nhưng ko hẳn vì thế mà mình mê tín đi coi bói, để thầy bói phán xét, quyết định tình duyên của mình.

Có những đôi lứa đang yêu nhau nồng nàn say đắm. Một ngày đẹp trời nào đó nảy sinh ý định đi coi bói. Gặp ông thày bói phán rằng, anh tuổi chuột, em tuổi mèo. Anh sẽ bị em ăn thịt, hay em mạng hỏa, anh mạng kim. Em sẽ đốt chết anh...Thế là bi bi nhau. Anh đi đường anh, tôi đi đường tôi...

Mỗi đôi lứa khi đã đến được với nhau. Trải qua những tháng ngày hẹn hò, quyến luyến nhau, đi đến quyết định chung sống với nhau một đời, một kiếp. Đó ko phải là một chữ duyên tuyệt vời đó sao?
    Ko có chữ duyên! Làm sao nàng và chàng hút hồn vào nhau. Môi gắn môi, lưỡi hút lưỡi, thân xác hòa tan...
    Ko có chữ duyên! Làm sao MX với hơn 300 000 thành viên, mà chỉ có mấy đôi lứa đến được với nhau...

Vậy thì những đôi lứa đã tay trong tay, mắt luyến đắm say đã ko phải tu từ muôn kiếp trước sao! Há chi lại đi nghe lời ông thày coi bói để chia lìa...

Vậy thì khi tình yêu đang đẹp, đang thăng hoa...Đừng để bất cứ ai, hay ...Ai ai đó cản ngăn mình. Nếu đã tin vào số mệnh, thì cách này hay cách khác, bạn cũng sẽ ko tránh khỏi số mệnh mình đâu.

ST
    *** Tìm thấy trong máy, ko biết đã pot ở đâu rồi, bây giờ post lại ở trong NR để cả nhà cùng tham khảo.
    hoàn toàn đồng ý với suy nghĩ của tác giả.Ủng hộ tuyệt đối.
    Nếu lúc nào kiếp người quá khổ
    Hãy yêu đời như đã tự yêu ta.

-NX-

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của secret000 Xem bài viết
    Cái này khó ko dễ đâu nha chị!
    Cái câu đó có nghĩa là thú đau thương mà em. Biết bao đôi lứa ở trên đời này đang sống trong tình trạng đó...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

ST

"hãy cứ yêu đi, yêu đi"
    hihi,, em là em fải học tập câu này, đời ngắn lắm, nay sống mai ko tồn tại ko ai có thể biết trước được
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Theo như lý thuyết "phật pháp" thì mỗi người đều có duyên và nợ ... mà cái này thì do "nghiệp" trả vay đã tạo từ muôn kiếp trước mà chưa trả xong.
    Tại sao trên thế giớ hàng tỷ người, trong nước VN hơn 80 triệu mà ta chỉ gặp một số người ... rồi trong số đó, ta chỉ có cảm tình với một ít người ... rồi trong ít đó, ta chỉ thật sự thích một vài người ... rồi trong vài người ta chỉ hiến dâng cho một thiểu số nào đó ... đó là căn duyên và luật vay trả.
    Đó là do những kiếp trước ta có nợ hoặc cho vay, có gặp hoặc hứa hẹn, có hận hoặc trả thù ...có ...và ... cho nên mới có duyên số, nghiệp chướng, ma căn ..v..v... Kiếp này không trả xong thì kiếp sau sẽ lại phải trả tiếp ... và chỉ những ai trả xong thì mới có cơ hội tu thành chánh quả được ...
    Vậy thì ... ta cứ trả hết để kiếp sau được nhẹ gánh ... hihi
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Nợ ơi! anh ở đâu?
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của langthang Xem bài viết
    Theo như lý thuyết "phật pháp" thì mỗi người đều có duyên và nợ ... mà cái này thì do "nghiệp" trả vay đã tạo từ muôn kiếp trước mà chưa trả xong.
    Tại sao trên thế giớ hàng tỷ người, trong nước VN hơn 80 triệu mà ta chỉ gặp một số người ... rồi trong số đó, ta chỉ có cảm tình với một ít người ... rồi trong ít đó, ta chỉ thật sự thích một vài người ... rồi trong vài người ta chỉ hiến dâng cho một thiểu số nào đó ... đó là căn duyên và luật vay trả.
    Đó là do những kiếp trước ta có nợ hoặc cho vay, có gặp hoặc hứa hẹn, có hận hoặc trả thù ...có ...và ... cho nên mới có duyên số, nghiệp chướng, ma căn ..v..v... Kiếp này không trả xong thì kiếp sau sẽ lại phải trả tiếp ... và chỉ những ai trả xong thì mới có cơ hội tu thành chánh quả được ...
    Vậy thì ... ta cứ trả hết để kiếp sau được nhẹ gánh ... hihi
    Em cũng nghĩ như anh
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

SR&MD: Bó tay hai cô này. Anh đang phải trả nợ nhiều quá rồi, không muốn gánh thêm đâu, hihi
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Khi ta gặp được đúng người ta yêu, ở đúng vào một nơi nào đó, vào đúng một thời điểm nào đó. Ðó là duyên may.

Khi bạn gặp ai đó làm lòng bạn xao xuyến. Ðó không phải là một sự lựa chọn.Ðó là duyên may.
    Khi bạn gặp tiếng sét ái tình (và không ít những đôi lứa đến với nhau từ đây) thì chắc chắn không phải là một sự lựa chọn. Ðó là duyên may.

Vấn đề là những gì xảy ra tiếp sau đó. Khi nào bạn vượt qua tình trạng bồng bềnh, choáng ngợp và chìm đắm của tình yêu để bước sang một tầm thức mới ? Đó là khi lý trí trở về, khi bạn ngồi lại và suy nghĩ xem liệu bạn có thật sự muốn tiến tới một mối quan hệ bền vững hay để tất cả vào kỷ niệm.Nếu bạn quyết định yêu một ai đó với tất cả những nhược điểm của người đó. Ðó không còn là duyên may nữa. Ðó là sự lựa chọn.

Khi bạn chọn sánh vai cùng một ai bất kể những ngọt bùi, đắng cay ... của cuộc đời. Ðó là sự lựa chọn.
    Cho dù bạn biết rất rõ rằng có rất nhiều người ở bên ngoài trái tim bạn duyên dáng hơn, giàu có hơn người bạn yêu, nhưng bạn vẫn quyết lòng yêu người đó không thay đổi. Ðó là sự lựa chọn.

Sự choáng ngợp, bồng bềnh và tiếng sét tình yêu đến với ta bằng cơ may, nhưng tình yêu đích thực thì chính là sự lựa chọn của trái tim, chính sự lựa chọn của chúng ta. Nói về bạn đời, có một câu nói khá hay và tôi tin là đúng: "Ðịnh mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh thành sự thật".

Chúng ta sống trên đời này không phải để tìm thấy một người hoàn mỹ để yêu mà chính là để học cách yêu thương một người không hoàn mỹ một cách trọn vẹn...

Sự Lựa Chọn ?

Một anh có cảm tình cùng một lúc với hai cô gái nhưng anh ta không biết mình yêu cô nào hơn. Một người bạn anh ta đã cho lời chỉ dẫn . Hãy trả lời thành thật câu hỏi " Khi hạnh phúc bạn muốn chia sẽ niềm hạnh phúc đó với cô gái nào ? ", cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Và cũng hãy trả lời thành thật câu hỏi " Khi đau khổ bạn muốn cùng cô gái nào san sẽ ? ", cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chình là người bạn yêu. Thật tuyệt vời nếu trong niềm vui và nỗi buồn bạn đều muốn chia sẽ cùng 1 cô gái. Nhưng nếu khi vui hoạc khi buồn bạn lại nghĩ đến 2 cô gái khác nhau , tôi khuyên bạn hãy chọn cô gái mà bạn mong muốn được san sẽ nỗi buồn .Trong cuộc sống có nhiều nỗi đau hơn hơn là niềm hạnh phúc, bạn có thể tự mình hưởng thụ nó. Nhưng trong nỗi buồn sẽ không có nhiều người san se với bạn .Nếu bạn mong muốn nói về hạnh phúc của bạn với một người , tôi tin rằng ngưới ấy chắc là thân thiết và là người rất hiểu bạn. Nhưng mọi chuyện không dừng ở đó.Nếu người ấy chỉ nghĩ đến bạn khi người ấy vui, còn khi buồn người ấy lại san sẽ với người khác , tôi có thể nói với bạn rằng tình yêu đó sẽ không bền vững. Điều dĩ nhiên , tôi sẽ rất hạnh phúc nếu là người đầu tiên được người ấy chia sẽ niềm hạnh phúc .Và khi người ấy buồn, tôi sẽ tự nguyện ở bên cạnh người ấy để xoa dịu nỗi đau lòng vì khi đó tôi tin rằng mình đã giữ một vị trí rất quan trọng trong trái tim người ấy. Còn bạn ! Nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên ?

(st)
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Trang 1 / 2 12 LastLast