Bài 1 đến 10/11

Chủ đề: Chúc vợ mình hạnh phúc

Threaded View

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Chúc vợ mình hạnh phúc

Em nhắn tin cho tôi "hãy nói với em 1 lời tha thứ để em thấy nhẹ lòng khi ra đi . Em ra đi không phải cho chính mình mà là tốt cho tất cả". Suốt 1 ngày quanh quẩn với tin nhắn đó rồi cuối cùng tôi cũng có thể nhắn lại cho em vài lời. Có nhắm mắt lại tôi cũng chẳng bao giờ nghĩ rằng sẽ có 1 ngày tôi phải nói "Chúc em hạnh phúc" với Vợ mình , với người mình luôn yêu thương hết mực , người mình luôn nghĩ là cuộc sống và coi trọng hơn cả chính bản thân để em có thể nhẹ lòng thanh thản mà sống bên cuộc sống mới.
    Có ai nói lòng ko đau , có ai nói là có thể ko buồn khi chúc phúc cho Vợ mình nơi xa lạ. Em đâu có biết tôi phải cắn chắt môi , giữ chặt tim mình khi nó nghẹn ngào tan vỡ.
    Có đáng ko em vì những cảm xúc thoáng chốc em đánh đổi và vứt bỏ tất cả những gì mười mấy năm qua , đáng ko em vì những ảo mộng xa vời mà để con thơ ngỡ ngàng mất mát. Đáng ko em bởi 1 chữ Tiền mà gieo tủi nhục cho nhau.
    Người ta vẫn còn tất cả , có cả em ,còn em ngoài cái ảo mộng ra em có được gì hay hay chỉ là những tháng ngày cay nghiệt , chỉ là những nỗi day dứt trong lòng , là những tủi nhục oán hận với người mà mười mấy năm trước em đã từng thề suốt đời mãi mãi yêu thương và duy nhất , là tan đàn xẻ nghé , là sự tang tóc cho cs của tôi của em và của các con. Có bao giờ em vui , em ngỡ hạnh phúc bên cs mộng ảo đó em nghĩ đến những đau khổ của những người ở lại, em có xót xa cho con cho những người em đã từng yêu thương , và em có thấy thanh thản khi trao hết tốt đẹp ngọt ngào cho kẻ xa lạ và để lại tất cả những gì là đau đớn tột cùng , nhục nhã và tổn thương tột cùng cho chồng con ko.
    Em nghĩ mà xem , những lúc em khó khăn , em tuyệt vọng nhất ai là người bên em chia sẻ , ai là người hết mình giúp em vượt qua khó khăn và sự tuyệt vọng đó , người đàn ông nào có bản lĩnh và dám sống như vậy cho em hay chỉ có người chồng này bởi em là Tình Yêu lớn nhất trong cuộc đời tôi , bởi vì con và vì chính em. Vì em mà đến giờ tôi nợ nần , tôi tay trắng và tài sản duy nhất là 2 con , tất cả cũng chỉ vì tôi sống là người chồng trọn vẹn nghĩa tình dù là khi em làm tổn thương tôi nhất , dù là khi em làm tổn thương tình cảm và lòng tự trọng của tôi nhất , vậy mà rốt cục tôi lại chỉ là thằng đàn ông yếu đuối hèn hạ đáng khinh trong con mắt em.
    Rồi sẽ có một ngày em sẽ hiểu ra tất cả những gì là giá trị đích thực của cuộc sống , sẽ đến 1 ngày em thất vọng trên con đường em đi và em sẽ ân hận với những gì đánh mất. Tôi biết sẽ có 1 ngày ấy nhưng vẫn phải để em đi bởi càng giữ càng níu kéo em càng cảm thấy mình bị trói buộc và càng ham muốn khao khát sống mãn nguyện với mộng ảo. Tôi kìm nén đau khổ rời xa em để muốn em sẽ phải cảm nhận được sự thất vọng trong cs ấy , để em 1 lần thực sự vấp ngã trong cuộc đời . Suốt mười mấy năm tôi đã níu giữ em , đã tìm em quá nhiều rồi khi em luôn là người nói lời chia tay và bỏ đi , lần cuối này tôi sẽ ko còn giữ ko còn níu kéo em nữa bởi tôi ko muốn vì nặng 1 chữ Tình mà tôi mãi mãi là yếu đuối , đáng khinh trong mắt em. Cay đắng này tôi và con thôi đành chấp nhận.
    Hạnh Phúc là gì em biết ko ? Hạnh phúc thực sự ko phải là những gì xa vời Chông Chênh mà là những gì làm cho cuộc đời mình bình yên nhất và mãi mãi , là những gì cho ta cs thanh thản và là những yêu thương chân tình.
    Last edited by luuthienhan; 09-09-2009 at 08:01 PM.