Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
Ảo và thật? Tại sao ta cứ mãi tìm một lời giải đáp khi mình luôn muốn là chính mình? Sống thật với mình cả ngoài đời lẫn mạng ảo thì chắc chắn sẽ tìm được đáp số chung thôi!
Trích dẫn Trích dẫn của sơn_nữ83 Xem bài viết
Bữa trước lúc định comment vào topic này của chị thì chị lại "close" mất. Rất rui vì hôm nay chị lại mở cửa, để em có chỗ nói ra tâm tư của mình.
Em bắt đầu gia nhập vào thế giới ảo gần một năm nay. Gần một năm với không ít niềm vui, nỗi buồn đến với mình từ đó. Đau khổ buồn vui chung quy tại mình hết. Những cơn đau mà thế giới ảo này mang tới cho em đến bây giờ vẫn dai dẳng, không dễ gì mà quên đi được. Cũng nhờ đó, em chai sạn hơn, tỉnh táo hơn, bình tĩnh hơn với những chuyện xảy đến với mình.
Dù thế nào thì hiện tại em vẫn không rời bỏ thế giới ảo này, vì ở đây em có niềm vui thật, có sự chia sẻ thật, là nơi để em có thể trút tâm tư của mình mà không phải sợ bất cứ điều gì.
Em đồng ý với ý kiến của chị " Đôi khi đau khổ cũng là một thú vui"
Chúc chị luôn vui, luôn tìm thấy bình yên trong thế giới ảo này, và một thế giới thật hạnh phúc!
Vâng, cứ là chính mình thì ảo hay là thật đâu có khác nhau mấy anh TABC
nhỉ?

PL cũng đồng ý với SN, thế giới này dù ảo nhưng buồn vui là thật. Thôi thì, cứ xem như đó cũng là một phần của cuộc sống.

PL cảm ơn mọi người đã chia sẻ với PL nhé!