Trang 3 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... LastLast
Bài 21 đến 30/262

Chủ đề: Tản mạn riêng mình

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Default Ðề: Tản mạn riêng mình

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Ảo và thật

Ảo và thật khác nhau nhiều đến thế ư?

Con người ta chẳng lẽ bản chất là không thật lòng?
    [I]Ảo và thật 01 câu hỏi cho chẳng riêng ai ?
    TAT nhớ mình đã từng hỏi câu hỏi này khoảng 4 năm về trước thì phải ?
    Và có lẽ chính mỗi người tự mình trả lời cho chính mình ....
    Ảo là sao = cái tên "Tím"
    Thật là sao = cái tên trong chứng minh thư
    Cái tên Tím ảo = làm được nhiều việc tốt, giúp ích được cho đời, mang niềm vui cho bè bạn ...
    Cái tên trong chứng minh thư = chưa làm được điều tốt nhiều lắm ...
    Vậy ảo tốt hay thật tốt ?
    Ảo hay thật đều do chính chúng ta, chúng ta nghĩ nó ảo nó sẽ ảo ..nghĩ nó thật nó sẽ thật ...và nó sẽ mãi mãi là ảo đối với những ai ko hiện diện trong "cái tình " con người mà thôi ....ảo như thế cũng sẽ ko tồn tại ...hôm nay ảo là nick này ..ngày mai sẽ hóa thành người khác ...còn như chúng ta...những cái tên ...PL. TAT, LMH, PS, TZ, SM ...v...v...đã mãi mãi tồn tại thật ...
    Cuộc sống thường nhật và nơi đây tất cả đều là thật ...bởi "lăn tăn" với PL bài này thì TAT cũng phải là thật sự gõ vào mới có chứ, còn nếu ảo thì ko thèm gõ gõ cũng có PL nhỉ...
    "Lăn tăn " tí thôi ...cho bớt khùng ...TAT đang bị khùng nặng [/I]

...heheheh
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Mình nhớ truớc đây trên MX topic "Ảo và thật" do mình khởi tạo đã gây rất nhiều tranh luận từ các thành viên! Có những đêm mình, LMH và SYM (ai vậy ta?) đã... tranh luận thật vui với một mod nữ... Kết quả là cm bị xóa khá nhiều mặc dù những ý kiến (có thể chủ quan) không hề sai! Nghĩ lại cũng vui!

Ảo và thật là 2 mặt của một dân cư mạng cho dù bạn có thể hiện thế nào nhưng tính cách và con nguời bạn vẫn không thể khác hơn!

Thôi dù cho nguời có thích hay ghét hay đố kỵ thì mình cứ thấy vui khi chung quanh ta vẫn còn rất nhiều BẠN HIỀN hiểu mình, phale à!
    Nghe nick này quen quen anh nè
    Đang gom tiền mua lại ngân hàng của CVK...!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Ảo và thật

......................

Chợt muốn quay về với cuộc sống thường nhật, tránh xa thế giới hai mặt này.
    Con người ta chẳng lẽ bản chất là không thật lòng?
    Một khi đã gọi là bản chất thì dù ảo hay thật, không thật lòng vẫn là không thật lòng!

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Một khi đã gọi là bản chất thì dù ảo hay thật, không thật lòng vẫn là không thật lòng!
    TP cũng nghĩ như PS vậy. Trước đây cũng nhiều lần lăn tăn về chuyện thật - ảo nhưng sau khi giao lưu một thời gian TP cũng có những người bạn rất tốt thậm chí trong cõi thật khó có thể chia sẻ nhiệt tình với nhau như vậy (vì còn cạnh tranh). Chỉ có mình giúp người nhiều chứ chưa thấy ai chịu bỏ ra 4-5 g chỉ vẽ cho mình làm những điều mình chưa biết.
    Dỹ nhiên đôi khi cũng có những chuyện bực mình nhưng rồi mình cũng cho qua hết.
    Nên TP nghĩ thật hay ảo, vui hay buồn chính là do mình chọn ai làm bạn. Và điều quan trọng hơn nữa là mình có may mắn không.

Sẽ còn có ngày mai

Thanks
    0

Ảo và thật

....................

Ảo và thật...Hai phạm trù nghe có vẻ khác nhau nhưng thực ra liên quan mật thiết với nhau lắm, có thật mới có ảo và có ảo mới có thật. PL cứ sống và làm theo những gì mình cảm thấy đúng, cảm thấy vui vẻ là ok rồi. Còn ai đó nói gì, mình chỉ nghe vậy, biết vậy và kệ họ thôi. Đừng để những chuyện như vậy ảnh hưởng đến suy nghĩ của mình, cuộc sống của mình...
    Đôi khi mạng thì ảo nhưng nỗi đau thì thật!
    Last edited by thinghien; 20-09-2009 at 02:34 AM.
    Đang gom tiền mua lại ngân hàng của CVK...!

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Hiểu, thông cảm, chia sẻ!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Đã từ lâu rồi, Oa Nữ cũng ko còn quan trọng ảo và thật...Có nhiều khi nghe cạnh khoé đủ thứ chuyện, thấy vẫn còn là ít...Miệng mồm thiên hạ, ai mà khống chế nổi...Cái quan trọng đối với Oa Nữ là ngày hôm nay mình có kiếm đủ tiền nuôi con ko? Ngày mai thời tiết ra sao, liệu có đạp xe được ko, nếu trời mưa nhờ ai đưa đón...Những điều đó mới làm Oa Nữ bận tâm.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Ảo thì mãi mãi vẫn là ảo. Có lẽ đừng bao giờ trộn lẫn thật và ảo. Trong thế giới ảo mọi thứ đều rất thật, thật đến rợn người nhưng cuối cùng vẫn là ảo. Cứ nhớ một câu nói của một mem đã nói.
    "Em từ ảo mộng bước ra, ta ôm lấy mặt xót xa bàng hoàng". Xin hãy hiểu nó theo nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.
    Người ta thường sống thật trong thế giới ảo và sống ảo trong thế giới thật.
    Trong thế giới thật, con người ta thường trốn vào thế giới ảo ... để rồi ... một ngày trở lại ... ta vẫn là ta ... đời vẫn là đời ... thật và ảo không bao giờ nhập một được ... thế cho nên người ta mới nói "mộng ảo" và ảo luôn luôn đẹp hơn đời thật như nàng tiên trong bức tranh "giáng kiều" hay Từ Thức lạc vào động tiên... Vấn đề là không ai cấm ta bước vào ảo nhưng phải chuẩn bị tinh thần để trở về thế giới thật mà không phải xót xa bàng hoàng. Thử tưởng tượng xem sự hoang mang, đau khổ của chàng Từ khi nhận ra rằng không còn gì là thân quen của vài trăm năm trước khi đặt chân lại thế giới "nhân gian".
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của langthang Xem bài viết
    Ảo thì mãi mãi vẫn là ảo. Có lẽ đừng bao giờ trộn lẫn thật và ảo. Trong thế giới ảo mọi thứ đều rất thật, thật đến rợn người nhưng cuối cùng vẫn là ảo. Cứ nhớ một câu nói của một mem đã nói.
    "Em từ ảo mộng bước ra, ta ôm lấy mặt xót xa bàng hoàng". Xin hãy hiểu nó theo nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.
    Người ta thường sống thật trong thế giới ảo và sống ảo trong thế giới thật.
    Trong thế giới thật, con người ta thường trốn vào thế giới ảo ... để rồi ... một ngày trở lại ... ta vẫn là ta ... đời vẫn là đời ... thật và ảo không bao giờ nhập một được ... thế cho nên người ta mới nói "mộng ảo" và ảo luôn luôn đẹp hơn đời thật như nàng tiên trong bức tranh "giáng kiều" hay Từ Thức lạc vào động tiên... Vấn đề là không ai cấm ta bước vào ảo nhưng phải chuẩn bị tinh thần để trở về thế giới thật mà không phải xót xa bàng hoàng. Thử tưởng tượng xem sự hoang mang, đau khổ của chàng Từ khi nhận ra rằng không còn gì là thân quen của vài trăm năm trước khi đặt chân lại thế giới "nhân gian".
    Ảo thì mãi vẫn là ảo. Người ta muốn biến nó thành thật nên cứ mãi líu víu với cái vòng khổ đau vô hình. Nhưng đôi khi đau khổ cũng là một cái thú! Ha anh

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Ảo và thật? Tại sao ta cứ mãi tìm một lời giải đáp khi mình luôn muốn là chính mình? Sống thật với mình cả ngoài đời lẫn mạng ảo thì chắc chắn sẽ tìm được đáp số chung thôi!

Trang 3 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... LastLast